Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kila nikipika wali nakosea

Discussion in 'JF Chef' started by Skillionare, Oct 22, 2012.

  1. S

    Skillionare JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 1,146
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wakuu kila nikipika wali bado hautoki vizuri ,nipeni ujanja wali utoke mmoja mmoja,sababu nikuandalia wali unaweza usitofautishe na ugali.
     
  2. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Kama wewe ni bachala kama mimi hatua uliyopiga ni kubwa sana..........Acha mbwembwe
     
  3. eucalyptos

    eucalyptos JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ratio ya maji na mchele ni muhimu sana.
    Unatakiwa kutumia 1:1.5 (mchele:maji). Hakikisha umefunika na umeweka kila kinachitakiwa. Usifunue funue wala kugeuzageuza. Hakikisha moto sio mkali bali wa wastani.
    Utashangaa matokeo super just like in a rice cooker.

    Kama huwezi kufanya hivyo pata/nunua rice cooker but it works the same.
     
  4. jamiif

    jamiif JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 2,417
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    tumia rice cooker..simple!
     
  5. D

    Dina JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,743
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Inawezekana unaloweka mchele halafu wakati wa kupika bado unajaza maji kana kwamba mchele ni mkavu sana........Angalizo lingine, kama mchele ni mpya nao unawasumbua wengi, kwani kimsingi unakuwa ni kama ambao ulilowekwa, kwa hiyo mapishi yake ni muhimu maji yakalingana na mchele (vikiwa jikoni). Kwani maji yakiwa mengi, huo wali wako utatota (utakuwa kama ugali)...
     
  6. S

    Skillionare JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 1,146
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hiyo rice cooker itabidi niitafute asante mkuu
     
  7. S

    Skillionare JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 1,146
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    nimecopi ..asante dina
     
  8. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    nakumbuka mama wakati ananifundisha jinsi ya kupika wali wa nazi kipindi hicho alikuwa akinieleza ipo siku utakuwa peke yako nakumbuka nilikuwa na miaka 12. siku ya kwanza akanifundisha kuondoa mawe kwa kutumia maji siku ya pili na kisha kupika wali nakumbuka alikuwa akisema utamu wa wali mahaba ndio yakuonja kujua wali imtamu kiasi gani halafu akachukua ukoko wa chini akaniambia nile kama nikikuta kokoto au mchanga atanipa 200/= sikukuta mchanga wala kokoto akaniambia kesho yake nikanunue sufurua ndogo nipike na nikiupika vizuri basi atanipa 500/= nikanunue nitakacho kwakweli alitumia technic ya zawadi kunifundisha na kwakweli kama alijua kuwa kuna kipindi nitaisha mwenyewe mbali na nyumbani na miaka kadhaa kabla ya kuoa.

    Nakumbuka alikuwa akinieleza kuna wali waweza kuwa
    1. wa kiini cha 1 au 2
    2. uliotota
    3. bokoboko
    4. uji

    Ahsante sana mama ulivyokuwa unanifundisha bibi alikuwa akikulalamikia kuwa unanitesa kwa kunifanya nipike na kama sio ukali wako nisingejua kupika vyakula mbalimbali hii inanifanya wakati mwingine kumsaidia mke wangu kupika siku za weekend au nikimuona kachoka kwasababu ya kulea mtoto na kipindi chake cha ujauzito. Ni wewe mama uliyenifundisha kuwa hakuna kazi ya mwanamke kwani nilikuwa mtoto pekee wa kiume na sikuwa na dada au kaka kwa sasa naweza pika chochote nitakacho kuanzia pilau biriani vibibi hadi mikate karibia yote tupendayo kula kuunga kwa nazi au kwa mafuta. Ahasante mama ijapokuwa leo unatimiza miaka 17 tangu ututoke hakika najivunia kuwa na mama kama wewe nakupenda sana na Mungu akulaze pema peponi wewe pamoja na Baba sintoisahau ajali ile iliyoondoa roho zenu nami kupona kwa miujiza
     
  9. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Kupika wali kumbe ni mtihani kwa wengine....
     
  10. adakiss23

    adakiss23 JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 3,144
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Pika chai. Utaweza!

    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
  11. adakiss23

    adakiss23 JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 3,144
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Njoo unipikie


    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
  12. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Endelea tu kula ubwabwa wako......haji mtu :becky:
     
  13. adakiss23

    adakiss23 JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 3,144
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Itabd nile pepeta. Unaujua?

    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
  14. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    najua bana, si ndo chakula ya visiwani hiyo.
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,348
    Likes Received: 3,160
    Trophy Points: 280
    usitie maji mengi utatoa bokoboko kama sio uji.....

    Kama hujui kabisa nunua rice maker ile ukifuata kipimo walichokuaandikia unatoa wali super
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Wali ili utoke umenyooka kwanza kaanga mchele uliooshwa, kulowekwa dk chache na kuchujwa maji kwa kuutia kwenye mafuta ya motoo (vijiko vikubwa 2 vinatosha ubwabwa wa watu 2, manake najua kiporo kina sehemu yake,lol). Geuza kama dk 1 tu, kisha tia maji ya moto kiasi cha kufunika mchele wote tu na sio zaidi. My moms recipe ilikuwa kikombe cha mchele kwa kikombe unusu kwa maji japo siitumii hiyo. Mchele ukianza kuchemka tu punguza moto na hakikisha umefunika sufuria. Usigeuze hadi maji yakauke. Geuza na angalia kama una kiini. Unaweza kumalizia kwa kuweka kwenye oven ama kupalia mkaa.

    Tip: kubadilisha ladha ya ubwabwa wako unaweza kuweka:
    1 binzari nyembamba aka jeera kiduchu.

    2 Baada ya ubwabwa kukauka maji unaweza kuweka a grated onion kabla ya kugeuza. Ladha yake utaomba poo.

    3 Well, kichaa kikikushika a pinch of binzari sio mbaya.
     
  17. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
  18. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    pole sana mkuu kwa kupoteza wazazi..

    iliujatoa msaada wa kupika wali bwana..
     
  19. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Vp jinsi ya kupika biliani
     
  20. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Hakuna haja ya Rice cooker,
    kula desa hili...

    1.Osha mchele wako vizuri then uweke pemben,then

    2.weka safuria jikoni,then weka mafuta yanayokutosha kwenye safuria yasubiri yachemke.

    3.yakisha chemka,weka mchele wako,chukua chumvi weka moja kwa moja,then funika.

    4.Acha kama 5 mpaka 6,mchele uive kwa mafuta,funua,ugeuze funika tena kama 2dk,then weka maji yako kwa juu yasiwe mengi sana,weka machache.funika mpaka ukauke na usiugeuze,hauta ungua chini kuna mafuta.
    Fanya hvyo leo utanipa jibu.
     
Loading...