Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kila mtu ni fisadi - Jadili

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Idda, May 23, 2009.

  1. I

    Idda Member

    #1
    May 23, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Suala la UFISADI linatumiwa vibaya.
    Kwa mawazo yangu, kila mtu ni FISADI kwa sehemu fulani.
    Tatizo ni kwamba watu wengi wanauangalia ufisadi kwa viongozi wa ngazi za juu tu.
    Kutokana kwa huu mtazamo wangu, hata mimi na wewe ni mafisadi kwa sehemu fulani.
    Kinachotofautiana ni kiwango cha ufisadi.
    Wanajamii mpo hapo?
     
    Last edited: May 23, 2009
  2. Kapinga

    Kapinga JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 728
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kila mtu ni mbakaji, kila wanamke malaya, kila muislamu ni taliban, kila mnigeria mwizi and so on sasa equate that to ur topic...dont generalise!
     
  3. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Rudi na lile jina lako la zamani...! Umekuja na jina jipya lakini mambo yako yale yale...ya zamani.
     
  4. M

    MtazamoWangu JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2009
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 313
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    you are too general...hata maana ya ufisadi huajaileza kiasi cha kujumuisha kwamba kila mtu hapa ni fisadi..come on guy...there are better info to share here instead of drawing unnecessary attention from people...

    you may have a point, make it clear...usilete mada kama unaimba taarabu...
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Du! IDDA..

    Hii fungua yako jamvi tena imekaa kikorofi!

    Si kweli kwamba kila mtu ni fisadi. Kwa mfano wewe

    mwenzetu ni fisadi maeneo gani?

    Jenga hoja inayosomeka ma-mdogo...Hii uliyoanza nayo

    imekaa kufikirika zaidi, au niseme ni ya kwenye ile nchi ya

    'maziwa na asali' zaidi!
     
  6. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tupe mfano wa ufisadi wako dada Idda, tafadhali.
     
  7. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,483
    Likes Received: 765
    Trophy Points: 280
    Maada yako ni ngumu imejaa ukweli, ila ukweli huu sio wa kugeneralise watu wote! ni kweli usiofichika kuwa wengi WA watanzania wanaishi katika criminalised society. society ambayo swala la rushwa linaanzia ngazi ya kaya!, kata, mashuleni, taasisi mbalimbali, walinzi, wafagizi, mamesenja etc, kifupi ndio BONGO, lakini bado japo wengi wanaishi katika hali hiyo, na ofcourse wakineemeka na mafiadi wakubwa (papas and nyangumis) lakini bado SIO KILA MTU, SIO WOTE, STILL WE HAVE SOME PEOPLE WHO ARE LEGALLY AND HONESTLY MAKING LIVES.

    so change title please
     
  8. I

    Idda Member

    #8
    May 23, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubali kuwa mada hii ni ngumu na imejaa ukweli.
    Ndiyo maana wengi imewagusa na hawapendi kuukubali ukweli.
    Ukweli unauma, lakini watu waungwana huukubali ukweli.

    Swali: Hivi mnadhani hao baadhi ya viongozi tunaowaita mafisadi WANAKUBALI?

    Sioni ajabu watu kuwa wakali kwamba nimegeneralise.
    Ukichunguza bila jazba, utagundua kwamba mada hii inaukweli mtupu.
     
  9. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    IDDA,
    Sikuhukumu kwa mawazo yako,
    Kumbe ni mawazo yako.
    Kama ni mawazo yako, lazima yawe kweli kwako.
    Na kama wewe ni FISADI, lazima utadhani watu wote ni mafisadi.

    Ushauri,
    Tueleze ufisadi wako ili tukusaidie uondokane nao.
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hawa akina Idda waliongia humu JF hivi karibuni ni maajenti wa mafisadi. Kuna wengi tu ambao wameji-register humu JF miezi hii ya karibuni bila shaka kwa kutumwa na hao mabwana zao kwa lengo la kuzipotosha mada kwa kutumia thread ambazo hazina kichwa wala miguu.

    Inasikitisha kuona huyu jamaa anavyoitetea mada yake kwa hoja za kiajabu ajabu kama vile eti "imewagusa kwa hivyo ni ya ukweli." Kuna mada kadha dhidi ya vile RA ambaye ameamsha maelfu ya posts humu JF -- kwa hivyo yote hayo dhidi yake ni ukweli mtupu kwa sababu RA kawagusa wengi!

    Acheni kuvuta jamani!
     
  11. I

    Idda Member

    #11
    May 23, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  12. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
     
  13. I

    Idda Member

    #13
    May 23, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  14. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Idda, ningependa kukupa ushauri ili wewe uwe sawa hapa JF, lakini kabla sijakupa ushauri, ningependa kuuliza swali personal, je wewe ni wa jinsia gani?

    Natanguliza shukrani na samahani kama nitakuwa nimeuudhi au kukubughudhi kwa kukuuliza swali hilo.

    Asante.
     
  15. I

    Idda Member

    #15
    May 23, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana kwa ushauri wa kubadilisha title.
    Nashukuru kwa aliye ibadili kwa kuongezea neno jadili.
    Hiyo ndiyo ilikuwa kusudio la mada yangu.Tujadili.
     
  16. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi si fisadi. Period
     
  17. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2009
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    Si kweli hata kidogo kwamba kila mtu ni Fisadi.
    Kwa mfano Rushwa ambayo ndiyo mama wa ilipandikizwa ikaelelewa kutetewa na kukuzwa na Uongozi wa Awamu ya Kwanza. Rushwa katika ngazi nyingine zote za chini ni matokeo ya kushindwa kwa utaratibu mzima katika ngazi ya taifa katika awamu ya kwanza. Kifupi Nyerere anahusika kwa kiwango kikubwa kabisa na mauza uza yote yanayoendelea.
    Wakati wa Nyerere kuna makundi ya watu yalijua namana ya kunyenyekea na kuweka mambo yaonekane swafi usoni lakini kwa ndani kulikuwa na ushenzi mkubwa ukiendelea bila watu kuwa na mahali pa kutolea pumzi.
    Viongozi walikuwa nusu miungu wasio guswa wala kuelekezwa jambo.
    Usalama wa Taifa walijitahidi sana kupeleka taarifa za Wahuni ndani ya Sysytem Nyerere mara nyingi aliishia kuwahamisha Ofisi za kazi na kuwapa ofisi nyingine.
    Watu wachache wenye damu za kunguni ndiyo walio adabishwa.
    Kutokana na undava wa utawala mzima kuna kundi la watu wengi waliovuta subira ili wakati ukufika wafanye vitu vyao, wakati uliokuwa ukisubiriwa ndo huu.
    Ukifuatilia kila Ufisadi utaona uan mizizi kadhaa na makovu kutoka awamu ya kwanza.
    Kuna wakati ulifika Nyerere hakujali nini kinaendelea Tanzania, alicho jali ni utukufu wa jina lake kimataifa na ukombozi kusini mwa Afrika. hayo ni mambo amabayo Nyerere aliona ni ya maana.
    Miaka ile ya 75 kurudi nyuma ni kweli Nyerere alionyesha seriousness fulani lakini ghafla akatuacha Watanzania tufanye vile tupendavyo.
    Mfano ni Marehemu Bryceson aliyekuwa wazir wa ardhi alikuwa akikataza watu kujenga kiholela maeneo ya Mwembe Chai kule kinondoni akidai wasubiri viwanja vipimwe. Ni mwalimu Nyerere aliyewaambia watu wa Dar waendelee kujenga vile wapendavyo na matokeo yake ni ule mseto wa nyumba mithili ya mseto wa nazi majimbi korosho na mananasi mji mzima , hauliki.
    Utawala wa Nyerere kimya kimya ulifumbia macho dalili na ugonjwa wenyewe wa Rushwa kwa kipindi kirefu sana mpka ikafika wakati mambo yakawa hayawezekani. Kila mtu leo hii ukimwuliza kuhusu Rushwa atakutajia Rushwa za Watendaji wadogo wa serikali kama Katibu kata katibu tarafa na Polisi wa vyeo vya Chini.
    Wala Rushwa wakubwa walao Rushwa zisizo bebeka wanaongozwa na Rais wa nchi mwenyewe. Majaji, Makamishna wa Polisi, Majenerali wa Jeshi Mkuu wa Usalama wa taifa na Ikulu yote kuanzia katibu mkuu. Asiyepoke rushwa Ikulu na pengine anayesingiziwa kwa kila ovu ni mfagizi.
    Sasa kupoteza lengo, waheshimiwa hawa hawashindwi kupandikiza watu kila kona ili kutawanya uongo kwamba Watanzania wote ni wala Rushwa.
    Sijui yule mkulima wa mahindi kule Kondoa na mchunga ng'ombe wa kimasai kule Arusha na kibarua mpasua mbao kule Sao Hill wanababatizwa vipi na tuhuma za Ufisadi??

    To do you do you to say you say me is that fair??
     
  18. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #18
    May 23, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    You are mocking us, it is better you delete this thread. Ubatili, ubatili, ubatili mtupu na kujilisha upepo.
     
  19. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
     
  20. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #20
    May 24, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Idda una matatizo ya kimsingi.Ufisadi ni antisocial na ni kinyume na maadili ya jamii.
    Mtizamowako ni kuuhalalisha ufisadi na kuwater down revulsion ya wananchi juu ya hii antisocial behaviour.
    Ili uelewe matokeo ya proposition yako inabidi ukubali vilevile ubakaji, uuajiwa maalbino, wizi wa mbenki na benki kuu, ujambazi na kadhalika.
    Embracing of antisocial behaviour is a cancerous tendency.
     
Loading...