Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kila Kukicha Kamati za Bunge Zanusa Ufisadi: Fisadi Yuko Wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kimbunga, Nov 5, 2011.

  1. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #1
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Wana JF hivi karibuni kamati za Bunge zilikuwa zikipitia hesabu za mashirika na idara mbalimbali za serikali ila jambo la kushangaza ni kwamba kila Kamati ilipokuwa ikienda kesho yake nilishuhudia kwenye magazeti vichwa vya habari kama, "Kamati ya Bunge Yanusa Ufisadi TCRA." Kingine "Kamati ya Bunge Yanusa Ufisadi Mamlaka ya Korosho" bado kingine "Kamati ya Bunge Yanusa Ufisadi Halmashauri". "Kamati ya Bunge Yakataa Tena Hesabu za Bodi ya Utalii". n.k, n.k, n.k!!

    Nimebaki najiuliza hivi fisadi yuko wapi sasa? Ina maana Tanzania yote imejaa mafisadi? Ina maana wote wanaofanya ufisadi huo ni wana CCM? Mbona CCM inatuambia kuna mafisadi watatu? Kama nchi inanuka ufisadi kiasi hiki nini kinatakiwa kufanyika ili hata serikali yenye viongozi ambao si mafisadi ikiingia madarakani iondoe ufisadi uliotamalaki kila mahala? Mwisho kabisa ukiniondoa mimi, nani si fisadi?
     
  2. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu kuna jamii za waTanzania ambao wanajiona wamesoma sana ndo wanoongoza hayo mashirika na taasisi mbalimbali za serikali na ndo haohao wanaofanya ufisadi.
     
  3. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,838
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Kwa lugha ya wenzetu, UFISADI ni KLEPTOCRACY. Google 'kleptocracy' utaelewa fisadi wa bongo ni nani na yuko wapi! Kila kijana wa kibongo mwenye akili timamu akielewa ufisadi ni nini, nina uhakika hatasita kujiunga na harakati ukombozi wa pili wa tiafa hili!!!!:lol:
     
  4. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Nionavyo mimi kamati za bunge kazi yao iliyobakia ni KUNUSA tu!Action hamna.
     
  5. M

    Makupa JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kamati za.bunge zinajitafutia umaarufu tu,hazina meno pili wafanya kazi kwa kukurupuka
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Mkuu hazina meno wakati huwa nasikia mara zimeagiza watumishi fulani wakatwe mishahara baada ya kufisadi mahala. ila jambo lingine ni hili la wabunge kuwa wajumbe wa bodi na wengine wenyeviti wa bodi hizo! Tunaambiwa dr. Limbu aliingia mitini jana baada ya kuwa wabunge wenzake wamenusa ufisadi kwenye bodi ya pamba ambayo yeye ni mwenyekiti!
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Alafu waandishi wa habari nao wanakuwepo naona kama mambo ya kuuza sura zaidi kuliko kudiscuss mambo ya maana!
    Utashangaa wamepayuka vya kutosha kwenye follow up utakuta zero apo ndo utajua walikuwa wanauza sura!
     
  8. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Wakishanusa huo ufisadi wanapewa hela kdg kama milioni za kuwapoteza izo harufu
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Mkuu usanii hauwezi kuisha nchi hii! Waandishi wa habari nao wasanii watupu, wabunge wasanii, viongozi wasanii, nk. makelele bila ufuatiliaji hayana tija hata kidogo!
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,189
    Trophy Points: 280
    Fisadi mkuu yuko Magogoni
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Uongozi kuanzia juu mpaka chini zimekuwa timu za ulaji tu. Hakuna agenda nyingine
     
  12. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    VOTE OF NO CONFIDENCE KWA SIRI KALI maana hatuna serikali
     
  13. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,472
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    wanajulikana.....Lowassa, Rostam na Chenge..mpaka akili zitakapowaingia kila kitu kitakuwa hakimo!!
     
Loading...