Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kila kitu kwa jina la Nyerere ni sawa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mangifera, Oct 16, 2011.

  1. m

    mangifera Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi hii inapoteza mwelekeo! Kila kitu sasa ni kwa jina la Nyerere! Eti hata chuo kikuu cha Dar es Salaam kinabadilishwa jina kuitwa Mwalimu Julius Nyerere University. Hii ni sawa? Mbona tunapoteza mwelekeo na historia ya nchi yetu!! Kama tunamuenzi, kwa nini tusifuate maneno na matendo yake, yale yaliyokuwa mema?
    Haina maana kuviita vitu kwa majina ya mtu wakati huku nyuma tunafanya kinyume na mapenzi yake. Hii ni tabia mbaya. Tulivyokwisha viita kwa majina yake vinatosha na au kama tunataka tujenge vingine tuviite jina hilo!!
     
  2. Nish

    Nish JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 732
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yaha mambo yanakifu basi wabadilishe na jina tanzania liwe nyerere
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Ukiona hivyo ujue ubunifu hakuna!
     
  4. k

    kituro Senior Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kupakana mafuta kwa kutumia mgongo wa chupa huko!, wanataka waonekane wanamuenzi mzee wa watu wakati wizi mtupu!

    sifa hizo anazipenda mtu mmoja hivi anatamani hata nchi iitwe jina lake ili ionekane aliwahi kuwa kiongozi wa ngazi fulani!
     
  5. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    nadhani hapa mkandala kapotoka, lazima historia ilindwe na kuheshimiwa.angetaka mwenyewe angeomba kibadilishwe jina kabla hajafa,
    kwanini wasikiite chuo cha kata kwa jina hilo?
    duniani UDSM inafahamika itakapobadilishwa jina itakuwa tabu sana kufahamika
    sioni umuhimu huo hata UDASA hawajapendekeza kiitwe hivo
    Je kile chuo pale kigamboni kitaitwaje kama sio kuchanganya majina.
    Let UDSM be UDSM kama ni kumuenzi vipo wajenge kingine au UDOM iitwe hivo.
     
  6. rasmanyara

    rasmanyara Senior Member

    #6
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Vilivyo itwa Nyerere vinatosha,hii kila ki2 nyerere ni sifa za kijinga
     
  7. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 843
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na wewe Mkuu. Hata me nshachoka na hii habari ya "kunyerere" vitu kila uchao. Huko tunakoelekea tutakuwa na:

    Nyerere Hospital (Muhimbili)
    Air Nyerere (ATCL)
    Nyerere Line (Reli ya Kati)
    Nyerere Transport (UDA)
    Nyerere Market (Kariakoo)
    Nyerere Game (Bao)
    Nyerere Radio/TV (TBC)
    Nyerere stick (?)

    It's just too much jamani! Imetosha aah!
     
Loading...