Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Watu wanamiliki viwanda vya kutunga Uongo Tanzania!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Sep 20, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete leo, Alhamisi, Septemba 20, 2012, ameweka Jiwe la Msingi la ujenzi wa Daraja la Kigamboni, Dar es Salaam kwa kuwaonya watu ambao amewaeleza kuwa wanavyo viwanda vya kutunga uongo kuacha tabia hiyo na kuelekeza nguvu kwenye maendeleo.

    Aidha, Rais Kikwete amewahakikishia wakazi wote wa Kigamboni ambao wanaondolewa katika maeneo yao kwa ajili ya kupisha ujenzi wa daraja hilo na ujenzi wa Mji Mpya wa Kigamboni kuwa watalipwa stahili na haki zao zote.

    Daraja hilo la Kigamboni ambalo wazo la kujengwa kwake lilibuniwa kwa mara ya kwanza zaidi ya miaka 30, tokea mwaka 1978, wakati wa uongozi wa Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere, linajengwa kwa gharama ya Sh. bilioni 214.6 na litakuwa tayari katika muda wa miezi 36 ijayo, ingawa muda huo unaweza kupungua na kubakia miezi 30.

    Daraja hilo litapunguza adha ya usafiri kati ya Kigamboni na Dar es Salaam ambao kwa sasa unategemea vivuko, ama boti ndogo, mitumbwi ama wenye magari kulazimika kufanya mzungumo wa kilomita 52. Kwa uamuzi wa sasa, wavuka kwa miguu ambao watakuwa na njia maalum kwenye daraja hilo pamoja na waendesha baiskeli watavuka bure bila malipo yoyote.

    Akizungumza kwenye sherehe hiyo, Rais Kikwete amesema kuwa Serikali haiwezi kudhulumuwananchi wake na hivyo watu wote ambao wanastahili fidia kutokana na ujenzi wadaraja hilo na mji mpya wa Kigamboni watalipwa haki na stahiki zao.

    Rais Kikwete pia amewaonya watu ambao wamelifanya suala la kutunga na kusema uongokama sehemu ya utamaduni wao. "Watu wana viwanda vya kuzalisha uongo. Wanashinda wanasambaza uongo kwenye mitandao, kila mahali. Wamepata hata kusema kuwa mimi nimemuuzia George Bush eneo la Kigamboni. Bush aje kufanya nini Kigamboni?"

    Rais pia amesema kuwa wapo watu ambao hawapendi maendeleo ya nchi. "Wanatamanikila siku tushindwe kuwaletea wananchi maendeleo. Lakini watakufa kwa kihoro kwa sababu hatutashindwa. Kila tulilosema tutalifanya, litafanyika".

    Amesema kuwa thamani kubwa ya vyama vya siasa ni maendeleo ya wananchi. "Lakini wapo wenzetu ambao wanaudhika wakiona maendeleo. Wanapenda hata daraja hili lisijengwe. Leo hawatalala usingizi. Kazi ya vyama vya siasa ni kuweka maslahi yetu sote mbele."

    Imetolewa na:
    Kurugenziya Mawasiliano ya Rais,

    Ikulu.

    Dares Salaam
    .

    20Septemba, 2012

    MY TAKE:
    Hivyo vyama vi vipi visivyotaka maendeleo? Hiyo mitandao ya kijamii ni ipi? Akina nani wanaomiliki viwanda vya kutunga uongo according to JK??

     
  2. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mgao wa umeme utakuwa historia
    kigoma itakuwa kama dubai
    Foleni za dar zitakuwa historia

    Huu ni ukweli?
     
  3. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mdomo ni wake kasema aliyyasema; lakini kama kuna uongo umesemwa si aushinde uongo na ukweli
     
  4. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Maisha bora kwa kila mtanzania...
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Kwa ahadi hizi, nahisi kama serikali ndio mmiliki wa kiwanda cha kutunga uongo
     
  6. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,797
    Likes Received: 1,159
    Trophy Points: 280
    Muongo number moja anaeshikilia rekodi hiyo ni Dr Slaa,huyu babu anakipaji cha hali ya juu na amekatika mshipa wa noma.Anaweza kuzusha lolote kwa maslahi yake binafsi hafai,hafai wakuogopwa kama ukoma.
     
  7. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    ndio maana serekali haioni haja ya kuanzisha viwanda na kuvindeleza vilivyopo manaa hivi vya uongo vinatoa ajira ya kutosha?
     
  8. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Nimepata shida kuwa Rais anaweza kuongea so cheaply kwa staili ya majibizano..................thats all
     
  9. C

    CUF Ngangari JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 273
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cqapa kazi jk. chama kisichopenda maendeleo ni CHADEMA, JK weka wazi, na kiwanda cha uongo ni gazeti la TANZANIA DAIMA.
     
  10. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Jasiri aachi asili mipasho na mambo ya pwani mpaka kwenye taarifa ya ikulu.
     
  11. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    moungo namba sifuri ni jakaya mrisho halfani kikwete eti dubai itahamia Tanzania??

    na Maisha bora kwa kila mtanzania mwaka wa saba sasa huu imebaki bora maisha kwa kila Mtanzania.
    Ahadi alizozitoa kwenye kampeni zake zake tukiziweka hapa tuangaliae ni napi zimetekelezwa aua zitatekelezwa kabala hajatoka ikulu ndio utajua kweli huyu jamaa anamiliki viwanda vingi zaidi vya uongo na halipi kodi kwa uongo anaouzalisha
     
  12. Root

    Root JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,478
    Likes Received: 3,490
    Trophy Points: 280
    we still have a long way to go
     
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    duh mipasho toka ikulu, kweli dhaifu hana tija.
     
  14. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Tupe mifano ya uongo wake walau mitano tu
     
  15. k

    kalikenye JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 1,504
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kwani hujakiona kiwanda cha Uongo Industries kinachomilikiwa na Kampuni ya Chagga Development Manifesto.
     
  16. k

    kalikenye JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 1,504
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kwani hujakiona kile kiwanda cha Uongo Industries kinachomilikiwa na Kampuni ya Chagga Development Manifesto.
     
  17. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Jina lako linatosha sana kujua undani wa hoja yako. Ni ngumu sana kwa mke kutokumtetea mumewe hata kama anajua mumewe Jambazi namba moja lazima amtetee na kilio juu kuwa mumewe anaonewa!

    Hongera sana!
     
  18. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Chadema wangependa kila siku raia afe na kila siku kuwe na maandamano ili kazi zisifanyike,Chadema ni kiwanda cha uongo! Slaa msimamizi wa Uongo!
     
  19. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    nimempenda yule aliyesema Jasiri haachi asili, JK mtu wa Pwani taarab jadi yake, ila kawaambukiza hadi wasaidizi wake nao sasa wanaandika taarifa ki-taarab taarab!
     
  20. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nahisi watakuwa wamegombana na NAPE hivi karibuni, sasa ameamua kumuumbua. Na hawa wengine wa vitu vizito ama vyenye ncha kali vilitungwa na watu ama tulivisikia tena kutoka kwenye authority.
     
Loading...