Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Wapinzani ndio wanaochochea vita dhidi ya Malawi

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by DALLAI LAMA, Aug 20, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Source: Amka na BBC (20/8/2012) monday

    ...anasema viongozi wa upinzani ndio wanaoongelea maswala ya vita dhidi ya wanyasa concern mgogoro.

    AMESEMA KATU TANZANIA HAITAPIGANA NA MALAWI.

    My take:
    Lowassa, Membe, Sitta ni Wapinzani?
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Kwa hii kauli ya Jakaya Wamalawi wametudharau sana..aibuke shujaa mwingine aifute kwa mkwara mzito..where'z SHIMBO?
     
  3. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    SHIMBO ni mwizi aliyekubuhu...na Lowassa kumbe ni Upinzani? LnL
     
  4. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,136
    Likes Received: 1,391
    Trophy Points: 280
    kama hii habari ni ya kweli sasa nimeamini kuwa Jk naye ni empty head chap! Ni kiongozi yupi wa upinzani hata mmoja aliyewahi kuchochea vita na malawi?

    Halafu anaposema katu hatutapigana na Malawi maana yake hata wakiingia ndani ya mipaka yetu tutawaacha tu? hiyo kweli ni kauli ya amiri jeshi mkuu,? sikuwa naamini tuna amiri jeshi mkuu muoga!

    Kidiplomasia alitakiwa kusema Tanzania haikusudii wala haina mpango wa vita na Malawi au Jirani yoyote ila ni jukumu lake kama rais na amiri jeshi mkuu kulinda mipaka ya nchi na raia wake! Hiyo ingepeleka ujumbe tosha kuwa sio kwa Malawi tu ila jirani mwingine yeyote akituchokoza hatutakaa kimya!
     
  5. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ni wapinzani ndani ya CCM!! C unajua ndani ya CCM kuna CCJ (Nape) na akina Sitta sijui wanajipanga watokeje, so JK hajakosea kusema wapinzani wanachochea vita!!!
     
  6. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mkuu mpaka leo, du umechelewa sana, wenzako sasa hatushangazwi tena na kauli zake tena cos tunaijua kichwa yake.
     
  7. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Anatumia mabilioni yake.......
     
  8. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu ndio unajua leo????
     
  9. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,136
    Likes Received: 1,391
    Trophy Points: 280
    we are ready to defend our sovereignty at any cost," said Committee Chairman, Edward Lowassa (CCM).

    Mr Bernard Membe, strongly warned Tanzania's southern neighbour, Malawi. He ordered an immediate stop to all gas and oil prospecting activities on the portion of Lake Nyasa that falls on the Tanzania side.

    Prof Abdallah Safari(CDM), a lawyer and expert in international relations, urged both countries to respect the international laws which show boundaries between countries

    Prof Mwesiga Baregu(CDM) warned both countries not to engage in military confrontation. Rather, said the Professor in Political Science and International Relations, the two countries should resolve the dispute diplomatically. "Both countries should not be drawn into military action because the consequence of doing so is very dire not only to Tanzania and Malawi but for the entire Sadc (Southern Africa Development Community) region," warned Prof Baregu
    haya hapo mpinzani yupi ccm yupi????
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Alisahau kumalizia kusema ni wapinzani wa uraisi 2015 ndani ya chama cha mabwepande.
     
  11. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Mkuu protocal ya rais kushinei kabisa.
    Hawajui hata wamshauri nini!

    This is very big embarrassment to the state, but we are used to it.
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    Lahaula, sometimes mr president asiwe anaongea na vyombo vya habari jamani, mbona anatuaibisha?
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Kwani Lowassa, Membe na Sitta siyo wapinzani wa JK?
     
  14. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Hii ni aibu unless iwe imepikwa....
    Malawi watatuona ni dhaifu maana dalili zinaonesha walishaanza kuogopeshwa na kauli za vita.
     
  15. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo ziwa amehalalisha ni mali ya wamalawi siyo. tutalikomboa tukichukua nchi.
     
  16. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kama ni JK tu tunaye !
     
  17. Ghiti Milimo

    Ghiti Milimo JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 358
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kumbe hakukosea! WAPINZANI,si ndio nyie?
     
  18. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,775
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Du wametupeleka musumbiji ili wamsumbiji wajue ujinga wetu, then angola, namibia, botswana then wana dlare war. ilikuwa vema mazungumzo yafayikie kenya. malawi hofu yake ni hizo nchi kwenye hii issue tukipoteza kibali kwa hizi nchi tumechapika.
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Walichosema Membe na EL ndicho sahihi and in fact ndicho kilichotakiwa kusemwa na JK yeye kama Amiri Jeshi Mkuu!.

    Kazi ya jeshi ni kulinda nchi na mipaka yake 24/7. Nchi jirani inajimegea pande la Tanzania kwa kuhamisha mpaka halali huku Amiri Jeshi wetu akiponda maraha kwenye trips bila kusema chochote na badala yake anafunguka pale tuu alipokutana na she wa Malawi ndipo anapojitangaza yeye ndie Amiri Jeshi!.

    Mpaka halali ni katikati ya Ziwa Nyasa, Baada ya kushindwa vita kuu ya Kwanza, Waingereza waliipoka Tanganyika ule mpaka na kuukabidhi kwa Malawi. Ilitakiwa ile siku tunapata Uhuru na mpaka urudishwe, haukurudishwa hadi sasa Wamalawi wanajiona ni halali yao na wamejiapiza kufa nao!.

    Msimamo wa EL na Membe ndio msimamo thabiti, mpaka ni pasu pasu na hakuna mjadala wala diplomasia chini ya hapo!.

    Kwa vile tayari kuna dhana ya "Dhaifu" kushindwa kufanya maamuzi magumu na kuopt kubembeleza, na tumesha subiri mpaka halali kwa kipindi cha miaka 50, hatuwezi kushindwa kuvumilia miaka miwili na nusu iliyobakia ambapo nchi itatwaliwa na amiri jeshi ambaye sio dhaifu ataurudisha mpaka halali mahala pake!.

    Niungeni mkono 2015 kwe CCM asimame ama EL, ama Membe tupate ukombozi wa kweli wa pili wa Mtanzania!.

    Pasco.
     
  20. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Shame on me to be under this man!!!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...