Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Waliochochea ukabila ndio wanachochea udini leo...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Oct 29, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Jamani wana JF

    Someni haya asemayo Kikwete sasa kuhusu udini na ukabila kisha mtafakari wenyewe.

    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI


    JK: Moto wa dini hautakuwa na mshindi

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete jana, Jumapili, Oktoba 28, 2012, ameanza ziara ya siku nne kukagua shughuli na kuzindua miradi ya maendeleo katika Mkoa wa Kilimanjaro kwa kuwaambia Watanzania kuwa moto wa dini ambao umeanza kujitokeza katika Tanzania hautakuwa na mshindi.

    Rais Kikwete ameanzia ziara yake kwenye Wilaya ya Same ambako amehutubia mkutano wahadhara kwenye eneo la Stendi ya Mabasi ya mjini Same ambapo amewaambia mamia ya wananchi kuwa baada ya watu wasioitakia Tanzania mema kushindwa kuwafarakanisha Watanzania kwa kutumia ukabila sasa wamegeukia dini.

    "Kuna watu hawana raha na utulivu na amani ya nchi yetu. Walijaribu kutufarakanisha kwa kutumia ukabila lakini hili lilishindikana na sasa wamegeukia dini. Lakinindugu zangu moto wa dini hautakuwa na wa kuuzima na hautakuwa na mshindi," Rais Kikwete amewaambia wananchi kwenye mkutano huo.

    Amewataka Watanzania kuendelea na utulivu wao wa kidini na wakatae kufarakanishwa kwa tofauti za dini.

    "Ndugu zangu, siku zote tumekuwa na dini zetu, kila mmoja akiwa na uhuru wake wa kuabudu anachokitaka na kukiamini na kwa namna anavyotaka yeye. Ni muhimu tuendelee kuheshimu tofauti zetu za dini bila kuzigeuza tofauti hizokuwa chimbuko na sababu ya ugomvi."

    Rais Kikwete pia amewahakikishia wananchi wa Same kuwa Serikali imedhamiria kumaliza tatizo la maji katika maeneo ya wilaya hiyo na wilaya za jirani za Mwanga na Korogwe katika Mkoa wa Tanga.

    Amesema kuwa mradi mkubwa wa kusambaza maji katika vijiji 34 katika wilaya hizo kutoka Bwawa la Nyumba ya Mungu utaanza kutekelezwa Februari mwakani. Mradi huo wenye thamani za dola za Marekani bilioni 34 utawahudumia wananchi katika vijiji 14vya Wilaya ya Same na utachukua kiasi cha miezi 18 kukamilika.

    Rais Kikwete ataendelea na ziara yake leo, Jumatatu, Oktoba 29, 2012 kwa kuzindua Kiwanda cha Tangawizi kilichoko Mamba Miamba na kufanya mkutano hadhara na wananchi. Baadaye kesho, Rais Kikwete atazindua Shule ya Sekondari ya Wasichana ya Asha-Rose Migiro iliyoko Mwanga.

    Imetolewa na:
    Kurugenziya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    Dares Salaam.
    29Oktoba, 2012

    My Take:
    Hivi ni nani aliyekuwa anachochea ukabila kama sio CCM?? Kwahiyo na udini unachochewa na CCM? Je, JK anakishtaki chama chake kwa wananchi???
     
  2. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,184
    Likes Received: 3,465
    Trophy Points: 280
    Hili taarifa ni kutoka gazetini au ikulu.?
     
  3. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Hilo ndio jibu mkuu
     
  4. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mwana Mpotevu Hii mbona iko wazi inawalenga CDM moja kwa moja, kwani wao ndio 90% ya viongozi wao wanatoka kaskazini, na sasa wameleta udini chini ya mwamvuli wa kanisa
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. A

    Awo JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    When will he stop this bickering and provide leadership? Oooooooooooooooooopsss! My bad! He has never be a leader.
     
  6. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    kumbe hata yale ya mbagala yameletwa na CDM sio???
     
  7. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135

    Mbona iko wazi, yule mtoto alitumwa na cdm
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ni kweli mkuu chadema si ndo wanachoma makanisa!
     
  9. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Swali alichukua hatua gani kukabiliana na waeneza ukabila???

    Amechukua hatua gani dhidi ya waeneza udini???

    Kama hajachukua hatua mpaka sasa basi atuambie Rais wa nchi hii ni nani....
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Message sent and delivered,
    WALIOCHOCHEA UKABILA/UKANDA NDIO WANAOENDEKEZA UDINI. BIG UP JK, atleast umeliona tatizo
     
  11. M

    Mtoto wa tembo Senior Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio upeo wa intelijensia ya kikwete....huwa anadanganywa kilasiku yeye ni kusoma tu badala ya kuchunguza,baadae wakishtuka utasikia sleep of tongue.akili ya kuambiwa jumlisha na yako.
     
  12. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kikwete ****
     
  13. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    kumbe sheh ponda na farid nao ni cdm?
     
  14. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 743
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    haya mwana propaganda si ndo kazi yako kupotosha? endeleeni na mchezo wenu lakini hukumu yenu yaja mwaka 2015
     
  15. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,008
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Acheni hizo yeye kama Rais wa nchi alitakiwa aseme ni kina nani hao Walijaribu kutufarakanishakwa kutumia ukabila lakini hili lilishindikana na sasa wamegeukia dini ili tuwaogope kama CANCER. Tafadhali Rais wetu wewe ni Mkuu na Kiongozi wa Nchi wafichue Bayana hawa watu ili washindwe nia yao hii mbaya ya Hotuba za Chuki kila kukicha.
     
  16. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,184
    Likes Received: 3,465
    Trophy Points: 280
    Anachokera Kikwete kulalamika, wakati yeye ndio mwenye maamuzi na kauli ya mwisho.!
     
  17. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,069
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Rais wetu ajifunzi kutokana na makosa.Aliposema wauza madawa ya kulevya anawajua,watu walilalamika mbona hawachukulii hatua zozote. Sasa amekuja na lingine, waliochochea ukabila ndiyo wanaochochea udini leo!!
     
  18. Wile GAMBA

    Wile GAMBA JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 1,809
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nchi hii watu wote waimba taarabu, sasa kama rais unayo madaraka ya kuchukua hatua,amebakia kuchana mistari isiyo kuwa na msingi je sisi tusiyo na sauti yoyote kwenye jamii, Mr. president, unakazi kubwa sana mbele yako ya kufanya, hacha blabla, nchi inaingia shimoni!
     
  19. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hivi tulichagueje mtu wa aina hii awe raisi, daa tulilogwa vibaya sana zamani wakati nakua nikajua mtu hadi awe raisi ni lazma awe na uwezo mkubwa sana wa hekima,busaea na kufikiri anachokiongea kumbe ata asie jua anachoingea anaweza kua raisi
     
  20. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 3,331
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    Ninachompendea rais wangu ni hiki, nae huwa anayaona matatizo kama tunavyo yaona wananchi wake, tofauti tu ni hii, sisi hatuna uwezo wa kuyatatua ila yeye hua anaouwezo lakini hautumii.

    Natoa mifano:-
    Nape Nnauye ameishawahi kusikika sio mara moja akiwaasa watu wasijuiunge na CDM kwa vile eti CDM ni ya wachagga, mwenyekiti wake alikaa kimyaaaa kabisa akijua ni upepo tu utapita, Radio Imani, vikundi kadhaa vya kiislamu vilifanya mikutano mingi tena hadharani wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu mwaka 2010, vilisema kwa uwazi kabisa, CDM ni chama cha kidini na Dr. Slaa ni Padre, rais wa wakati huo pamoja na msajiri wa vyama vya siasa walikaa kimyaaaa kabisa.

    Twende Igunga, bakwata ikatia timu huko na kuwaasa waislam kutokumchagua mbunge wa CDM (wagombea wote wenye mvuto kumbuka walikua Wakristo pale Igunga) na kuawaelekeza Waislamu wamchague yule mgombea wa CCM, yote hayo serikali ilikaa kimya, mbegu ilipandwa na nyie wenyewe wacha sasa iote na hakika tutavuna hata ambao hatukushiriki kuipanda, ninacho sikitika, wengi mliopanda mbegu hii, wakati wa mavuno wenzetu mnaweza kukimbilia popote, sisi je?
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...