Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete wa 10 barani Afrika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dubo, Jan 8, 2011.

  1. Dubo

    Dubo JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2011
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 322
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    RAIS Jakaya Kikwete ni wa 10 kati ya viongozi 52 wa Afrika kwa kuchapa kazi katika mwaka 2010 kwa mujibu wa jarida la East African.

    Katika toleo lake la Desemba 27, 2010 hadi Januari 2 mwaka huu, jarida la East African limetoa orodha yake kulingana na ufanisi wa marais wa Afrika katika nyanja mbalimbali za maendeleo kwa mwaka 2010.
    Kwa mujibu wa jarida hilo, aliyeshika nafasi ya kwanza kwa ubora ni Waziri Mkuu wa Mauritius, Navinchandra Ramgoolam, akifuatiwa na Rais wa Jamhuri ya Cape Verde, Pedro Verona Rodriques Pire.

    Nafasi ya tatu imeshikwa na Rais wa Botswana, Seretse Ian Khama wakati ile ya nne imeshikwa na Rais wa Ghana, John Evans Atta Mills.

    Wengine waliofuata ni Hifikepunye Pohamba wa Namibia (wa tano), Jacob Zuma wa Afrika Kusini (wa sita), James Michel wa Shelisheli (wa saba), Amadou Toure wa Mali (wa nane) na Ernest Bai Koroma wa Sierra Leone (wa tisa).

    Baada ya Jakaya Kikwete wa Tanzania kushika nafasi ya kumi, anayefuata ni Ellen Johnson-Sirleaf wa Liberia (11) na Rupiah Banda wa Zambia (12).

    Walioshika nafasi za mkiani ni Robert Mugabe wa Zimbabwe (47), Sheikh Ahmed wa Somalia (48), Idriss Deby Itno wa Chad (49), Teodoro Mbasogo wa Equatorial Guinea (50), Omar Al-Bashir wa Sudan (51) na Isaias Afweriki wa Eritrea aliyeshika nafasi ya mwisho.
     
  2. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hata hiyo nafasi ya tisa haistahili kwani hakuna alichoifanyia tanzania kwa miaka 5 aliyokaa madarakani zaidi ya ufisadi na wizi wa halaiki.
     
  3. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hii yaonyesha kabisa wanaompinga JK wana lao jambo, na hii ni taasisi ya nje ambayo imefanya kazi yake independent kabisaaa
     
  4. dwight

    dwight JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 432
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Anastahili jamani,tusikatae sababu ya itikadi,ushabiki na mzugo wa kisiasa.
     
  5. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kama huyu wetu yuko nafasi ya kumi na hali ya tz ndiyo hii, basi huko kwa walioshika kuanzia ya 11 kuendelea ni sawa na jehanam
     
  6. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 3,608
    Likes Received: 2,021
    Trophy Points: 280
    Orodha sahihi

    1. Abdulazizi boutafrika (algeria).

    2. Kamati ya uchaguzi ivorikosti (code voire).

    3. Utafiti wa east africa.................................................
     
  7. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,608
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Wa 10 kati ya 52? Hata angekuwa wa 51 bado ninge doubt!
     
  8. fige

    fige JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na tanzania ni nchi ya ngapi kiuchumi Afrika ? Au imepanda/imeporomoka mpaka kuwa ya ngapi kiuchumi ?
    Je mfumuko wa bei umeshuka kwa asilimia ngapi ?Au je ni nchi ya ngapi kwa kudhibiti rushwa ?thamani ya pesa ikoje ,hali ya maisha ya wananchi wake nikiwemo mimi na wewe ,majomba,wapwa na wajukuu zetu zikoje,wanakwenda choo mara ngapi kwa wiki ?wakiugua
    wanachimba mizizi au wanatibiwa hospitali.

    Waambie watupe taarifa kwa maswali hayo hapo juu.
     
  9. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #9
    Jan 8, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hao wa nje ndio wana lao jambo, kwa sababu JK amewapa nafasi ya kuja kufanya ufisadi hapa ndio wanampaka mafuta kwa mgongo wa chupa! Ndo maana hawasemi huo wanaodai ni ubora ni upi hasa? Je, maisha bora aliyoahidi 2005 yako wapi?
     
  10. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hajachakachua kweli hiyo nafasi?
     
  11. S

    Sense Member

    #11
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Lazima kachakachua kama kawaida yake..
     
  12. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Hata angekuwa wa kwanza bado hauwezi uongozi!
     
  13. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hata kati ya wapuuzi lazima kuwe na wa kwanza na wa mwisho.
     
  14. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 575
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Tusishabikie hizo riport za nje maana hata wakati wa kampeni walikuwa na report nzuri kila kukicha mara uchumi umekuwa, mara shillingi imepanda na vingine vingi, sisi tunaangalia maisha ya kila mtu kwa pamoja na kuzingatia huduma muhumu za jamii je zipo katika hali gani,hawa mafisadi wamefikishwa wapi au wanaendelea kutuibia kama vile wao sio watanzania
     
  15. Supervisor

    Supervisor JF-Expert Member

    #15
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hebu angalia na unijuze Rais Ghabo wa Ivory cost ni wa ngapi pia Mwaiki Kibaki na Mseveni wa Uganda
     
  16. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    REDET wangesema JK ni wa kwanza Afrika! Shame on them!
     
  17. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #17
    Jan 8, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa waafrika raiksi mchapakazi, ni yule mwenye uwezo wa kuzungukazunguka duniani akiomba misaada na vyandalua!
     
  18. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    angalia hao walioshika mkia na ujiulize, hizi ni propaganda za magharibi yani mkwele wa 10??? hahaha mkwele rais bora afrika mashariki?? amemzidi hata odinga, kibaki, kagame!!!

    hizi ni tafiti za gazeti la uhuru
     
  19. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    One ayed among the blind!
     
  20. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    gbagbo kampita hata Mugabe? Hii ni ripoti feki.
     
Loading...