Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete umetutukana waongea kiswahili, utuombe samahani, Pole wana UDOM

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by gotolove, May 3, 2012.

  1. g

    gotolove Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku ya mei mosi mkuu wa kaya hukututendea haki Watangatanga aah sorry watanzania kumbe. Katika hotuba yake ndefu katikati yake uliongelea sana juu ya watu wanaosoma au waliosoma BA Kiswahili na BA English kwamba ni fani zisizo na ajira nchini na kwamba ndio watu wanaounda kundi la watu wengi wasio na ajira nchini. Rais alisema asilaumiwe kwa watu hao kukosa ajira kwani watu hao wanasoma masomo yasiyo na soko kwenye ajira.

    Alisema ukisoma ukisoma Kiswahili au kiingereza unaishia kuwa mkalimani tu na kwamba kazi kama hizo hazihitaji kuajiri watu wengi. Sipendi kuwakumbusha mengi lakini kwa waliosikia wanajua alichosema zaidi.

    Mimi nasema ametuzalilisha na kututukana kwani najua fani hizo wanasoma watu ambao wanapata mkopo wa Bodi ya Mikopo ambao unatokana na kodi za watanzania. Yeye kama rais pia ameidhinisha mikopo kwa wanafunzi wa kozi kama hizo.

    Kwanini ameziita fani hizo ukalimani tu? Je haoni pia kuwa amekidhalilisha kiswahili ambacho tunahangaika kukitangaza kwa wenzetu wanaojua maana ya uwajibikaji (Ulaya, Amerika, nk.)?

    Halafu nimekumbuka pia kuwa mmoja wa viongozi wakuu wa kimoja kati ya vyuo vikuu nchini ni Prof wa Kiswahili. So mh president anataka kutuambia kuwa na huyo hakustahili kuwa pale? Atuambie maana mm najua kuwa ukimuacha VC, mmoja wa DVCs wa UDOM amesoma kiswahili . So rais aseme naye hastahili kuwa pale.

    Kwann UDOM wanaongozwa na mkalimani? Au ndio maana migogoro ya kiuongozi haiishi pale? Kuna watu wanaitwa Waswahili kutokana na kutumia kiswahili, je nao waanze kuona aibu? Wapo wanaotumia nguvu nyingi kupromoti kiswahili, waache?
     
  2. m

    maggy Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahahaaa! ya ki Miss kwa ajili ya kuongea kwenye mashindano ya u miss lol!
    au wazee wa pwani
     
  3. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,851
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Imebidi ni sign in, aiseee, ss pale wanafanya nn hao BA KISW? Na yule prof wa kisw ambaye amewekwa kwnye fedha? Inabidi aangalie tena.
     
  4. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,484
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    acheni uchovu someni sayansi bana, komaeni...ona matusi haya!!
     
  5. l

    lemikaoforo Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unshangaa nini na ww,yeye aliyesoma uchumi kusaidia nini tz,genttleman degree yake inmtosha yeye haiwezi kumsaidia mtz yeyote labda kwenye ngoma ya mdundiko
     
  6. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo hawastahili mkopo?
     
  7. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Kikwete ameutukana utaifa wake...
     
  8. luck

    luck JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Kama rais aliongea hivyo mimi sioni matusi wako wapi hapo.
    Tatizo watanzania tunapenda kudanganywa tunapenda kuambiwa kile tunachoka kukisikia!.Hilo alilolisema ndo ukweli wenyewe!

    Tatizo mtu akisema ukweli anaonekana mbaya.Hiyo ni changamoto kwa wazazi wahimize watoto na vijana wao wasizikimbie numberz! Na nafikiri english medium ndo chanzo kikubwa cha haya yoooote! Watoto kutwa kucha wanajifunza lugha tu!
     
  9. N

    Nekanache New Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilitegemea kama kiongozi angeeleza mikakati gani ameweka ya kucreate ajira katika maeneo hayo! Kama vijana wakilalamika, na kiongozi akalalamika,nani anamsaidia mwenzie?
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kama umesoma Kiswahili, njoo nikupe kazi ya kutunga mashairi.
     
  11. C

    Cape city Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yupo right president...angalieni coz za kusoma kwa wakati uliopo...
     
  12. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    shemiji yake mlacha prof. kasoma nini vile?
     
  13. A

    Andrew Jr JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 310
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Labda hakuna uhusiano kati ya kiswahili na fedha
     
  14. s

    sugi JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Kwani humu jf kuna watu waliosoma BA kiswahili?
     
  15. b

    bigmukolo Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimesikitika sana mi nimesoma ba kisw ling na mkopo juu af nakuja kuambiwa hakuna ajira da!...tz maendeleo ya kisw hayawezekani
     
  16. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,779
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Kiswahili,kingereza tanzania utata mtupu. Bila walimu walio hitimu BA za lugha nani atafundisha lugha hizi sekondari?
     
  17. Nelsweeter

    Nelsweeter Senior Member

    #17
    May 4, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu hampendi ukweli, habari ndio hiyo, labla mkawe wakalimani kwenye mihadhara ya dini, ila Kiswahili si dili tena kwani hata ukalimani unahitaji uwe competent na lugha zaidi ya moja
     
  18. cmoney

    cmoney JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 621
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    jamni mi nimesoma biashara ila napingana na hii hoja..mbona tanzania tunapeleka walimu wa kiswahili nchi mbalimbali kama lubya,miari,ujerumani marekani na china au mmesahau hii lugha siku hizi inatumika hadi umoja wa mataifa...mkataa chao mtumwatupende vyetu bana ...unaambiwa chuo irani washafanya mtihani mmoja na havard wa science na wanafunzi wa iran waliongoza...tukikuze na kukithamini lugha yetu..ama mnataka kenya watuzidi
     
  19. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #19
    May 4, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ninavyojua mimi! wanaosoma
    Ba education, b.education ndio wanaoenda kutufundishia wanetu!
     
  20. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hata hivyo kusema hivyo ni ubaguzi wa wazi kabisa,ambao hata Heslb wanaendelea kuufanya.Sote tu watanzania,ya nini kusema wa sayansi nampa mkopo na arts hapati? Ulitoa ujumbe huo tangu akiwa darasa la kwanza? Au wanaibuka sasa? Ni ubaguzi na zinahitajika juhudi za kuupinga!
     
Loading...