Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete ukithubutu; thubutu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mnyamahodzo, Apr 30, 2011.

  1. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kikwete kama katika sherehe za mei mosi mwaka huu utaalikwa kama mgeni rasmi, na katika hotuba yako ukathubutu kuzungumzia nyongeza mpya ya mshahara basi huna budi kuthubutu kuwambia wafanyakazi hatima ya pesa zao za DECI.

    Ndiyo! Pesa walizopeleka DECI ambazo serikali ilizichukua.

    Ni wafanyakazi hawa hawa na waatnzania wengine walikwenda kukopa katika mabenki mbalimbali na kuzipeleka DECI wakitaraji kuvuna. wengine walichukua akiba au pato lao la ziada na kulipeleka DECI.
    Serikali mlipojulishwa kuwa DECI ni kama upatu, mkachukua hatua ya kuisimamisha. VEMA.
    Lakini mlikuwa na wajibu wa kuzirudisha fedha mikononi mwa wanachama wote wa DECI kila mtu apewe haki yake.

    Kwanini hamjawarudishia watanzania pesa zao hadi sasa?

    Kwanini mnazivuta siku hadi kesho?

    Mabilioni hayo mmeyafanyia nini?


    Warudishieni wafanyakazi na watanzania wengine fedha zao "walizopanda" DECI.

    Rais Kikwete thubutu sasa kulizungumzia suala la DECI katika hotuba yako ikiwa tu utathubutu kuzungumzia maslahi ya wafanyakazi.
     
  2. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    yaelekea na ww ni majeruhi wa DECI pole sana.
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ''Hiyo sija.... sija..... sija....sijaiweka kwe... kwe.... kwenye ajenda.
     
  4. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wewe! Usichokoze watu, watakuvamia. Wengine walitegemea kuporomosha bonge ya majumba kwa mavuno ya DECI, wewe unataka kuleta maumivu.
    Mwache Rais ajisemee.
     
  5. k

    kabindi JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wachungaji wa makanisa si ndo waliwatapeli!? mambo mengine yanafuata taratibu za kisheria.! sasa tuendelee kutapeliwa na babu wa loliondo.!
     
  6. k

    kabindi JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikwete hana jeuri ya kupandisha mishahara! Hazina yake haina pesa! wameshindwa ubunifu! na zile ahadi tele katika ilani ya CCM zitatekelezwa na pesa zipi?! na hao viongozi wa vyama vya wafanyakazi wanafanya negotiation na Maiti maana hana uwezo wa kuleta faraja kwa wafanyakazi?! kwanza aliwatukana sana wakati ule na hakuna siku aliyowaomba msamaha!. Theyare foolish!. wakati wanaomba nyongeza kima cha chini kiwe 350,000 wakati ule mafuta (Petrol/diesel) ilikuwa sh 1500/1600Tsh. Sasa Petrol ni 2000 na zaidi! sijui watataka kima cha chini kiwe 600,000Tsh? wameliwa!!
     
  7. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu, wakati taratibu za kisheria zinaendelea kwanini waathirika wasirejeshewe fedha zao? Washitaki waanzilishi wa DECI na si wanachana wa DECI..

    Kule "site" wanasema mabilioni ya DECI yametumika kupunguza nakisi ya bajeti ya serikali ya JK. Wengine wanasema kuna watu wamejilipa posho. Na mwingine akasema CCM walitumia kwenye uchaguzi. Sijui lipi ni kweli.

    Lakini, hata wakijarudishiwa 2015, je itakuwa katika thamani ya 2010? Au ndiyo itafanana na ya wazee wa East Afric Community?
     
  8. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Penye nyekundu kuna neno.
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mkuu peleka report abuse kwa mods...huu sio utu kabisa!!nimekerekwa infact
     
  10. k

    kabindi JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli Myamahodzo! hapo pana neno. Thanks kwa kuliona.
     
  11. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu tuko pamoja. Lakini hoja yangu katika hilo ni kuwa hazina ni choka mbofu, utawezaji kuwalipa nyongeza ya mshahara wakati hata wa sasa malipo ni mgorogoro (mgogoro)?
     
  12. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    aliyemtuma kikwete kutoa ahadi chungu mbovu ndiye aliyemdanganya
     
  13. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hadi sasa hajaweza kuthubutu kulizungumzia la DECI wala waziri wake hakuna aliyelizungumzia. It had happen and proved that hakuna nyongeza ya mshahara(kwa maana ya mshahara mpya) iliyofanywa na serikali yake. Wamesababisha ongezeko la bei za vitu, wafanyabiashara wakiamini mishahara imepanda. Wananchi wanaumia. Wamewadanganya watumishi wa umma wa kitanzania yeye na Baraza lake. TUCTA need to have a say again concern this kind of cheating.
     
Loading...