Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Tutatumia mkongo kufundishia wanafunzi

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mlaizer, Mar 18, 2011.

  1. mlaizer

    mlaizer JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    17 March 2011
    Fredy Azzah

    RAIS Jakaya Kikwete, amesema serikali imebuni mpango maalumu wa kutumia mkongo wa mawasiliano, ili kukabiliana na upungufu wa walimu katika shule za sekondari nchini.

    Katika kufanikisha jambo hilo, shule zote za sekondari zitaunganishwa katika mtandao huo ambao utawawezesha mwalimu mmoja kufundisha shule hizo wakati mmoja.

    Alisema hayo jana jijini Dar es Salaam alipotembelea Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, kukagua utekelezaji wa maagizo aliyoyatoa Januari mwaka 2006 na kutoa maagizo ya kuboresha elimu kwa miaka mitano ijayo.

    "Pamoja na kuwa tuna tatizo la upungufu wa walimu kwa jumla, hali ni mbaya sana kwa walimu wa sayansi, mpaka sasa kuna upungufu wa walimu 34,000 na sisi kwa mwaka uwezo wetu ni kuzalisha walimu 10,000," alisema Rais Kikwete.


    Alisema ili kukabiliana na tatizo hilo, serikali itaziunganisha shule za serikali katika mkonga wa taifa wakati ikiendelea pia kuzalisha walimu kadri itakavyoweza.

    "Kutokana na idadi ya walimu wanaosoma, tatizo la walimu litaweza kwisha baada ya miaka mitatu, lakini sasa pamoja na walimu 10,000 kumaliza masomo yao kwa mwaka, unaweza kukuta bado tuna upungufu wa walimu 40,0000 kwa mwaka," alisema


    "Tukiziunganisha shule zetu kwenye mkongo wa taifa ambao mpaka kufikia Juni mwaka huu utakuwa umekamilika, mwalimu mmoja akiwa hapa, anaweza kufundisha wanafunzi wa kemia nchi nzima kwa wakati mmoja." alisisitiza.


    Alisema mpango huo ukifanikiwa mwalimu atakaye kuwa yupo kwenye darasa la shule husika, kazi yake itakuwa ni kusimamia wanafunzi kufanya mazoezi na yatakayotolewa na mwalimu aliyekuwa akifundisha kwa njia ya mtandano na kusahihisha kazi zao.


    Alieleza kuwa, tayari serikali imeshafanya mazungumzo na kampuni moja ya Kimarekani ambayo itasaidia katika teknolojia hiyo.

    "Wameshanionyesha jinsi tutakavyofanya kwenye maeneo ambayo yana umeme na hata yale yasiyokuwa na umeme," alisema Rais Rais pia aliitaka wizara kuweka bayana mipango yake kuhusu namna ya kuinua ubora wa elimu.


    My take:

    Inaweza ikawa ni kuboresha elimu au wamekurupuka? Hali ya shule za kata wanazifahamu kweli?
     
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Mar 18, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    ili watoto wawe ICT conversant watahitaji ndio kuunganishwa na hiyo national IT infrastructure lakini ili hizi shule ziwe na PC, itabidi ziwe na UMEME

    maybe tungeweka wazi policy zetu on SOLAR na other alternative energy
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Mar 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    offcource hapa kunahitajika umeme wa uhakika .
     
  4. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #4
    Mar 18, 2011
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,079
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Got to love JK dreams. It makes you wonder what kind of people he give him this kind of BS. His reasoning capacity is way-way low. He forgot that Tanzania needs to walk before we can run.

    By the way, where's my TZS1700.00/1kg of sugar?

    Give us a break.
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Mar 18, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Ndoto za mchana
     
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    Mar 18, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    serikali itatumia inveter au bettry za panasonic size AA, sipati picha kabisa.............yote hayo nikujaribu kuuzima moto wa mlipuko kwa kikombe cha maji ya nusu lita {km loliondo kwa babu vile} LOOOOOO!! I LOVE JK..........I MEAN JULIUS KAMBARAGE
     
  7. n

    nndondo JF-Expert Member

    #7
    Mar 18, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    oooh lord have mercy, hawa ndio viongozi mnaotegemea watengeneze viongozi wajau wa bara la Africa. Hata sijui aliiukia wapi angelala huko huko kwanza mbona kazi
     
  8. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #8
    Mar 18, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    huyu jamaa ana problem!
    Sasa huo mkongo ataukonect vichwani au mgongoni mwa wanafunzi???

    Yani anatembelea Wizara ya Elimu
    - badala ya kuwabana wamueleze wamejipanga vipi kwa masifuri ya Form Four,
    - Tatizo la capitation grant kuchelewa kufika na kufika kiduchu
    - Tatizo la walimu - kwa nn sasa serikali imeanza kutoa walimu wengi lakini shule hazina walimu, wamefanya utafiti na kujua tatizo ni nini na wamejipangaje,

    The list can go on and on.........yeye anasema wanafunzi wafundishwe kwa Mkongo.

    Inasikitisha sana.
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    Mar 18, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    JK ananifurahisha sana kwa kuota na kuropoka.
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Mar 18, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nilidhani ni mimi peke yangu. Huo mkongo huo, uunganishe shule zote Tanzania nzima, wakati umeme wa jiji la Dar peke yake umekuwa tatizo sugu.
     
  11. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #11
    Mar 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mkuu hii nchi ibadili jina iitwe "The United Republic of Alf Lela U Lela" maana kila kukicha ni vituko.
     
  12. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #12
    Mar 18, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Wazo kama hili angelitoa kama nchi nzima hakuna tatizo la umeme, maabara za uhakika na maktaba zenye vitabu vya kutosha, madawati na viti vya kutosha, nyumba za walimu na madarasa ya kutosha na vifaa vya kutendea kazi kwa walimu, hii ni pamoja na mshahara unao kidhi hali ya maisha. Sasa umeme wenyewe tatizo, maabara hakuna maktaba hakuna, madawati, viti, nyumba za walimu, mishahara na vitendea kazi ni tatizo. Halafu unakimbilia mkongo wakati haya madogo umeshindwa kuyatatua.

    Hivi nani anayemshauri JK mbona wanamfanya adharaulike na kuonekana kituko mbele ya watu. Sipati picha hao watoto wamekaa chini kwenye sakafu halafu wanasoma kutumia projector kituko cha mwaka. Namshauri JK atafute washauri wenye akili hao jamaa wanampoteza.
     
  13. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #13
    Mar 18, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    ni ndoto tata kweliiii ni ndoto tata kweliiiiiiiiii nafanya tathmini ni ndoto tata kweli.. hatuwezi na haitakuja tokea may b after the collapse of si si em
     
  14. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #14
    Mar 18, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,887
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    :A S-omg:hivi huyo rais wenu ana akili timamu? u gotta luv this poor country...

    ooooh god help us reach there!
     
  15. m

    mja JF-Expert Member

    #15
    Mar 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ha ha ha haaaaaaaaa. Mungu sina mbavu
     
  16. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #16
    Mar 18, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,964
    Likes Received: 2,421
    Trophy Points: 280
    Na walimu wa kufundisha je?? ....lakini si walisema amekunywa dawa ya babu na alianza kurecover! Sasa imekuwaje tena?
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Mar 18, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkwere anapenda sana day dreaming nashindwa kumuelewa anaenda wizara ya elimu na kuanza kuhubiri habari za mkongo huo umeme uko wapi kwanza au watakakuwa wanatumia inverter, ups na battery.

    Kwanza badala ya kuwabana wizara ya elimu kuhusiana na matokeo mabovu ya shule za sekondari kuna suala la walimu kushindwa kufika kwenye vituo vyao vya kazi sababu ya kutolipwa pesa zao kwa muda muafaka yeye amekazania mkongo tu sijui alipoenda kutembea huko Silicon Valley basi tokea siku hiyo amekuwa akiota mkongo tu hao SEACOM wenyewe kuna wakati huwa network yao huwa inakata.
     
  18. A

    Anaruditena Member

    #18
    Mar 18, 2011
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    "Tukiziunganisha shule zetu kwenye mkongo wa taifa ambao mpaka kufikia Juni mwaka huu utakuwa umekamilika"

    Ndugu Spika Rais wa nchi anaposema uongo kwa wananchi kanuni inasemaje; leo ni mwezi wa tatu imebakia miezi 3 shule zote zitakuwa kwenye mkongo wa taifa- mkongo wenyewe huko wapi hadi sasa- kwenye mchoro sawa. Fibre iko wapi imeishia whitesand tu; connectivity ipi atatumia? porojo tu- njamani hivi hakuna laana kwa mtu mzima kudanganya!
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Mar 18, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Mmmh!
    Tunapenda kukimbilia mambo makubwa wakati madogo yanatushinda.
    Walimu hawatotosha kila siku, watu washaamua kuikimbia hiyo fani.
     
  20. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #20
    Mar 18, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sometimes it is good to have dreams no matter how long it will take to achieve them
     
Loading...