Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Sijawahi kunyonga

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Quinine, Aug 24, 2010.

  1. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,464
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    RAIS Jakaya Kikwete amesema, tangu aingie madarakani Desemba 2005, hajawahi kuidhinisha kunyongwa kwa mtu yeyote.

    Kikwete amesema, atatoa uamuzi wa kunyongwa au la kwa watu waliotiwa hatiani kwa kuua albino, suala hilo likifika mezani kwake.

    Rais Kikwete alibainisha hayo juzi kwenye uwanja wa CCM Kirumba jijini hapa, wakati akihutubia maelfu ya wananchi katika mkutano wa kampeni kuomba achaguliwe tena kuongoza Tanzania.

    “Tuliendesha kura za maoni hapa juu ya suala la watu wanaoua albino.Baada ya kura hizo, wengine wanachunguzwa hadi sasa, wengine wamefungwa na mahakama,” alisema Rais Kikwete na kuongeza:

    “Baada ya hukumu ya mahakama, baadhi ya viongozi wa albino wamenitumia ujumbe na kutaka wale waliohukumiwa kunyongwa, niwanyonge.

    “Sijawahi kunyonga hata mtu mmoja tangu niingie madarakani, lakini nitaamua suala hilo likifika mezani kwangu.”

    Mahakama Kuu ya Tanzania katika mikoa ya Mwanza na Shinyanga, imetoa hukumu za kifo hadi kunyongwa mwaka jana kwa watu wapatao saba ambao iliwatia hatiani kwa mauaji ya albino.
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,464
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Je huyu mbunge wako utamnyonga?

    CCM yapitisha aliyetajwa kuuza viungo vya Albino

    HALMASHAURI Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (NEC-CCM) iliyokutana Dodoma kuchuja na kupitisha majina ya wagombea wake wa ubunge, imepitisha jina la mgombea ubunge aliyewahi kupigiwa kura na wanakijiji akitajwa ni muuaji na mnunuzi wa viungo vya maalbino, Raia Mwema imebaini.
     
  3. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,526
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Hii inathibitisha ni jinsi gani nchi hii isivyothamini utawala wa sheria. Na hili linafanywa kwa kusudi mahsusi, la kumweka mtu mmoja juu ya sheria za nchi. Kwani katiba ya nchi iliyo sheria mama ambayo rais anaapa kuilinda inasema je kwa mtu atakaethibitika kwa mashahidi kumuua mwenzie kwa makusudi? Hivi inatofautisha nafsi ya albino na ya mwingine aliyethulumiwa uhai?. Kwa mtizamo wangu huu ndio wakati muafaka wa kuibadili sheria ya kifo ama sivyo tumshtaki Rais kwa kutotekeleza majukumu yake ya kikatiba na hasa kutoupa thamani utawala wa sheria.
     
  4. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,526
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Hii inathibitisha ni jinsi gani nchi hii isivyothamini utawala wa sheria. Na hili linafanywa kwa kusudi mahsusi, la kumweka mtu mmoja juu ya sheria za nchi. Kwani katiba ya nchi iliyo sheria mama ambayo rais anaapa kuilinda inasema je kwa mtu atakaethibitika kwa mashahidi kumuua mwenzie kwa makusudi? Hivi inatofautisha nafsi ya albino na ya mwingine aliyethulumiwa uhai?. Kwa mtizamo wangu huu ndio wakati muafaka wa kuibadili sheria ya kifo ama sivyo tumshtaki Rais kwa kutotekeleza majukumu yake ya kikatiba na hasa kutoupa thamani utawala wa sheria.
     
  5. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mbona aliyetakiwa kumnyonga (MZURIMZURI),alishajifia mwenyewe. Sasa angemnyonga nani? Zombe et al,walikosea kwa makusudi kuiflame kesi,akapuruchuka.
     
  6. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2010
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa hiyo anajisifu kwa kuvunja katiba ya JMT. Na basi kuna haja gani ya sheria ya hukumu ya kunyonga???? Tukisema katiba iandikwe upya CCM wanasema iliyopo inatosha, kutekeleza hawataki. Anasema Jaji Mkuu Augustine Ramadhani?
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Babu Seya na Mseminari Liyumba ni kama umewanyonga tu!
     
  8. u

    urasa JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ameshanyonga,kuua mara nyingi na tena anaendelea kufanya hivyo kila siku,kitendo cha kila baada ya dakika 5 mtoto 1 anakufa kwa malaria si kunynga huko?kila wakina mama laki moja wanaojifungua 520 wanakufa sio aina nyingine ya unyongaji ya kikwete?kima cha chini dhaifu cha mishahara kwa wafanyakazi kinachowapelekea kuwa na maisha kama ya popo si kuwanyonga wafanyakazi na familia zao?
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Aug 24, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,775
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    ..kwa hiyo hii nayo ni ahadi ya uchaguzi?

    ..je, ipo kwenye ilani ya CCM au anajisemea tu?
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mkuu tuweke kumbu kumbu sahihi, Si kila baada ya dakika 5, bali kila baada ya sekunde 30 mtoto mmoja hufa kutokana na malaria

    Nukuu za WHO WHO | 10 facts on malaria
     
  11. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #11
    Aug 24, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
  12. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #12
    Aug 24, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hajui ila nafikiri wako wengi ila ni kwa indirect way
     
  13. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #13
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    fafanua kuhusu hili mkubwa Kamuulize Mange Kimambi kilichompata baba yake. Hata Erick Shingongo alitaka kuandika lakini AKADUMA (akala kona).Nafikiri wengi wamekufa INDIRECT.
     
  14. s

    suley Member

    #14
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Suala ili linaonyesha wazi kuwa nchi hii ipo chini ya utawala bora na utawala wa sheria..,kudhaniwa au kushukiwa kwamba umetenda kosa haina maana kwamba unastahiki kuukumiwa kwa kufanya kosa.,kuna tofauti kubwa kati ya kushukiwa na kutenda kosa..,haiwezekani mtu akanyimwa haki zake za kikatiba eti kwa kuwa anadhaniwa kutenda kosa fulani. Suala la kunyonga ni hukumu ya mwisho baada ya hukumu zote kuonekana hazikidhi kulingana na ukubwa wa kosa.,wapo wanaoona kuwa hukumu hiyo haina tija kwa jamii hasa ukizingatia mtu hapatiwi muda wa kutubia na kutumika kiuzalishaji,ingawa siungani nao sana katika hilo. kikwete anamamlaka ya mwisho kisheria kuidhinisha ikiwa mtu ameshahukumiwa kunywongwa mahakamani.,tujaribu kuwa waelevu wa mambo jaman....!
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Aug 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160

    suley
    • [​IMG]
    Join Date Tue Aug 2010
    Posts 1


    Karibu sana JF hatudanganyiki!
     
  16. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #16
    Aug 24, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Nenda kamuulize Mange mwenyewe..... Kuna blog yake anaweza kukujibu. Kwa ufupi ni kuwa baba yake hayupo hai.
     
  17. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #17
    Aug 24, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Kuku wa siku hizi bana, pamoja na ugeni, hawataki kabisa kamba mguuni.

    Kuna wengine utajua tu ni viji-babu vya JF.
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    Aug 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Njemba eti imejiunga leo kuja kujibu hii thread hahahahahahahahah makubwa haya
     
  19. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #19
    Aug 24, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Umepiga hodi kwanza kwenye jukwaa la utambulisho au wewe ni mzoefu hapa?
     
  20. senator

    senator JF-Expert Member

    #20
    Aug 24, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    :becky::becky::becky::welcome: !1
     
Loading...