Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete ni mhehe wa Iringa?

Discussion in 'Jamii Photos' started by Candid Scope, Nov 5, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    [​IMG]

    Bw.Titus Mussa Kikwete (kulia) akiwa na mdogo wake hawa ni wakazi wa mkoa wa Iringa na wanadai kuwa na mahusiano ya kifamilia na Rais Dkt Jakaya Kikwete na kuwa chimbuko la akina Kikwete ni mkoa wa Iringa,je wewe wajua chimbuko la familia ya Rais Kikwete ni wapi ?

    Usikose uhondo huu tembelea JE WAJUA KAMA UKOO WA AKINA KIKWETE CHIMBUKO NI MKOA WA IRINGA? mzee wa matukio daima
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    kutafutana...nilishawahi kusikia bibi bibi gani sijui babu babu gani wa obama alikuwa ni mtz akahamia kenya ..lol!!
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kwa wanabayolojia ukiangalia sura za hao wanaojiita majina ya kikwete na mafuvu yao kuna dalili ya cell zenye asili moja ya kizazi cha karibuni. Huyo dogo licha ya kaupara kidogo lakini hutashtuka ukiambiwa ni dogo wa ******.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    wanafanana kwel i si unona mashati ya kushona kwa fundi dula ...peni mfukoni etc
     
  5. security

    security JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 307
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Huku Iringa pia kuna akina Mgaya na Tanga wapo. Sio lazima wawe ni ndugu ila ni ubini ndio uliofanana.
     
  6. security

    security JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 307
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wakina KIKWETE wa Iringa hapana kuchekacheka bana. Tazama hao hapo juu.
     
  7. security

    security JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 307
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wakina kikwete wa iringa no kuchekacheka. Tazama hapo juu.
     
  8. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Inawezekana, koo nyingi sana zinaexist in more than one region. Kwani hata ukiangalia maana ya neno kikwete lina maudhui ya kihehe ikimaanisha kimepita. Lakini swala la akina Mgaya wakina mgaya asili yao ni iringa walienda Tanga kipindi cha manamba na wakazaliana huko. Ila kwa swala la Jk kuwa ni wa Iringa sina uhakika sana naamini wataalam wa history watatwambia.
     
  9. security

    security JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 307
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    labda jeshi la mkwawa lilipoweka kambi pale pwani kulipatikana nyumba ndogo.
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,442
    Trophy Points: 280
    Mbona nasikia Kikwete asili yao Usukumani na baba yake alikuwa mchungaji?
     
  11. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wahehe na watu wa pwani ni kitu kimoja.... kwa sisi wazaramo/wandengereko tuna majina mengi ya ukoo yanayofanana.. eg Chogo.
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Nov 5, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    ahaaaaaahaaaa ndimgaya sida beeeh
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Nov 5, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,560
    Likes Received: 6,189
    Trophy Points: 280
    Wakazi wa asili kabisa wa Bagamoyo ni kina nani?. Wengi wa hao waliopo ni masalia ya watumwa wenye afya duni walio chukukuliwa bara na kutelekezwa hapo sokoni Bwagamoyo hivyo kuloweya hapo.

    Kama jamaa wamethibitisha Kikwete ni jina la Iringa, then wako right kabisa.

    Kitu ambacho tusikifanye ni kuzishauri jamii zetu zirejee kwenye asili zao. Wangoni warudi kwao Zulu land baada ya kuletwa nchini na Zongendamba. Wayao nao warudi kwao utawala wa Mwanamutapa. Waarabu wa Unguja na Pemba warudi kwao Oman baada ya kuletwa na Sultan Sayed Said.

    Wachaga Wamasai na Wameru warudi kwao Kenya. Wahaya na Waangaza warudi kwao Baganda Kingdom. Kigoma warudi kwao Zaire. Wamakonde warudi kwao Msumbiji, Wanyasa warudi kwao Malawi, Makabila ya Mara warudi kwao Kenya.

    Kwa kifupi wenyeji wa asili wa Tanganyika ni bantustans wa Tanganyika, Wasukuma na vizalia vyake, Wagogo, Wahehe, Waluguru na vizalia vyao. Makabila ya Singida na Arusha kama Warangi, Wasandawe, Wabarbaig, Wahadzabe etc, hapa sio kwao, hawa si wabantu ni semi nilotic ambao hutanga na nyika kutafuta survivor hivyo kujijuta Tanganyika.

    Maadam tulipopata uhuru wetu ile Desemba 1961, Katiba iliwatambua wale wote walio kuwepo kwenye ardhi ya Tanganyika kuanzia ile saa 6 usiku wa uhuru ni Watanzania halali.
     
  14. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #14
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akina Mgaya wa Tanga ni manamba waliotolewa Iringa kupelekwa kulima mashamba huko Tanga.
     
  15. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #15
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikwete aliwahi kuliongelea hili, wana asili ya sehemu za Ilembula Njombe, na wengi wa akina Kikwete wa Ilembula ambao ,ni Wabena, ni watu weupe kama huyo dogo..
     
  16. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #16
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    ndo nini tena hiyo?mia
     
  17. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #17
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    njaa mbaya sana!
     
  18. Kibirizi

    Kibirizi JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 602
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nimeamini kweli hili jukwaa ni la real great thinkers, nimejaribu kuchora mchoro na kuunganisha dot sasa kweli zinaunganika, unajua mheshimiwa Rais Kikwete ana mashiko sana mkoa wa Iringa nikawa najiuliza, katika uchanguzi wa 2010 mkoa wa iringa uliongoza kwa kumpa kura nyingi sana.
     
  19. B'REAL

    B'REAL JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 3,040
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    intresting fact....vipi waparee na wachagaa nao??
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Nov 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mbona nazi zipo tanga, mtwara, newala, moshi...hata kigoma zipo.
    Sasa nazi ni mwenyeji wa mkoa gani?
     
Loading...