Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete kwenda Tehrani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 8, 2007.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    nipo nashangaa tu kama Rais Kikwete ana mpango wa kwenda Tehrani hivi karibuni au hadi mwakani?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Nov 8, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    Kwa nini unashangaa...mbona Vatizan kaenda?
     
  3. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #3
    Nov 8, 2007
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Tanzania yetu inaongozwa na kulindwa na katiba yenye siasa za kutofungamana na upande wowote... macho, masikio na subira tunazo!

    SteveD.
     
  4. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #4
    Nov 8, 2007
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    lipi linalokushangaza??? Nadhani kuna kitu unataka kuchokonoa hapo. Weka mambo hadharani.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Nov 8, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    Naona hii thread imeshaanza kunukia udini....mie simo
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Nov 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    ninachotaka kuchokonoa ni suala la Irani na Tanzania.. Mwanzoni tulipokuwa na Urais wa Baraza la Usalama nilidhani ilikuwa ni mkakati tu wa Jamhuri ya Iran kupata kura in case wakubwa wataamua kuingilia kati.... Kuna mada nilianzisha miezi kadhaa iliyopita inayoitwa "The Iranian Connection".. Rais anaweza kwenda kokote kule, kinachonishtua ni jinsi gani kati ya marafiki zote wa mataifa ya Kiislamu duniani tunavutwa sana na wa Irani, kwanini isiwe Libya, Jordani, Morocco au Saudi Arabia au UAE?
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Nov 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    FNN, wrong.. hili halina Udini naangalia hasa kutokana na mwelekeo wa siasa za dunia sasa hivi. Hayo ya Udini wanayo wengine kwa sababu nina uhakika uhusiano wetu na Irani hautokani na msingi wa Udini kwa sababu tayari tuna nchi nyingi rafiki za Kiislamu na sikuulizia hilo... Wenye udini ni rahisi kuuona udini..
     
  8. H

    Hume JF-Expert Member

    #8
    Nov 8, 2007
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Nani kasema kuwa uhusiano wetu na Libya, Jordani na hizo nchi zingine una mashaka?
    Tuhabarishe juu ya hayo matatizo IF ANY!!!!!!!!!
     
  9. u

    under_age JF-Expert Member

    #9
    Nov 8, 2007
    Joined: Apr 17, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    hivi mtu unafikiri mara ngapi mpaka kuanzisha thread kama hii ambayo unajua itaamsha hisia tafauti baina ya watu? tena kwa kuandika kwamba unashangaa.fikiri kabla kuanzisha mathread yako yanayofitinisha, mjomba.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Nov 8, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    Haya bwana...lakini usishtuke kuona thread imekula detour kali sana na kuelekea kwenye udini na siyo kule unakotaka ielekee wewe kama unavyosema. Sometimes it is not what you say but how you say what you want to say or saying....if you get my drift
     
  11. H

    Hume JF-Expert Member

    #11
    Nov 8, 2007
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Kunahusianaje na Iran?
     
  12. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #12
    Nov 8, 2007
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,555
    Likes Received: 2,552
    Trophy Points: 280
    Ni matumaini yangu kwamba safari hii ya Muungwana itakuwa na mafanikio. Iran si tu kwamba ni Taifa ambalo sisi watanzania tunaweza kujifunza mambo mengi ya maendeleo ikiwa ni pamoja na kujitegemea kwa rasilimali tulizokuwa nazo lakini ni Taifa lenye kutetea Usawa na heshima kwa watu wote(mfano mzuri ni ishu ya wapalestina).

    Irani ni Taifa lenye kuzalisha mafuta kwa wingi na kutokana na kuendelea kupanda kwa bei ya mafuta katika soko la dunia ni matumaini yangu kwamba raisi kikwete ataweza kufanya mazungumzo yatakayoinufaisha tanzania katika suala zima la mafuta.

    na kwa hivi sasa irani inafanya maendeleo makubwa katika Sayansi kwa kutumia wataalam wake yenyewe na pia katika utafiti wa nishati Ya Kinyuklia kwa matumizi ya Amani inapiga hatua . na ukizingatia Raisi wa Iran Mahmoud Ahmednejad aliahidi alipokuwa anahutubia Umoja wa Mataifa kwamba Irani ipo tayari kusaidia nchi nyingine katika Tecnolojia hii ya umeme wa nishati ya Nyuklia ni matumaini yangu kwamba Raisi Kikwete ataitumia Fursa hii kuchangamkia Ofa hii. hasa ukizingatia matatizo ya umeme tuliyokuwa nayo, basi tunaiihitaji sana hii technolojia,

    Pia Wairani wapo katika kundi la Kupinga ubeberu na Dhulma inayofanywa na baadhi ya mataifa yaliyoendelea. ni matumaini yangu kwamba Raisi Kikwete ataitumia Fursa hii kudumisha na kusisitiza msimamo wa Tanzania juu ya Haki Kwa Watu wote Pasi na kujali Mataifa yao.

    Pia ningefurahi kama mheshimiwa Raisi Kikwete atazungumzia uwezekano wa kuwepo kwa scholarship kwa Wanafunzi wa kitanzania nchini irani. au uwezekano wa kuwepo exchange students kati ya hizi nchi mbili. tuna mambo mengi ya kujifunza kutoka kwao na wao pia kutoka kwetu kwani ni miongoni mwa jamii zenye ustaarabu wa zamani sana kabla hata ya Ulaya hii iliyo Maarufu.
     
  13. u

    under_age JF-Expert Member

    #13
    Nov 8, 2007
    Joined: Apr 17, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    na kwanini tuna uhusiano na marekani ambae hakuna asiejua kwamba ni taifa terrorist duniani, kwanini tusiwe na uhusiano na mataifa mengine ya kikristo kama ya ulaya mashariki.basi tu una lako kama wenzangu walivyokwisha sema hapa.
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Nov 8, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    Neno "nashangaa" mara nyingi lina connotations mbaya...na ktk ishu zinazohusu Iran kama Mwanakijiji alivyoandika linaweza kabisa likaleta mlipuko wa hisia kali na watu kuishia kutukanana...
     
  15. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #15
    Nov 8, 2007
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,555
    Likes Received: 2,552
    Trophy Points: 280
    FNN na Under age hebu acheni majibishao yasiyo kuwa na maana. kama hamna ishu za kujadili Hebu tulieni kwanza watu tukate ishu!
     
  16. u

    under_age JF-Expert Member

    #16
    Nov 8, 2007
    Joined: Apr 17, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    nadhani kafungwa macho na siasa , imekuwa siasa mbele ,hisia baadae.pia bado anatawaliwa kifikira na super power nations kama usa na uingereza. hivyo adui wa marekani ndio aonekane adui ulimwengu mzima. tunaishi kwenye dunia ya reality, usifate mshengesha wa marekani kasema, fuata reality na reality tayari gamba la nyoka kaitoa .tutasoma mengi tukifungamana na iran kuliko tukifungamana na marekani ambae milele anataka autawale ulimwengu.kama hujui huo umaskini wetu wa bongo basi mmarekani anachangia, lakini kwakuwa upo huko wanakugaia dola 4 tena ndio wao hawana kosa.
     
  17. u

    under_age JF-Expert Member

    #17
    Nov 8, 2007
    Joined: Apr 17, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    sorry boss, basi endelea, kidogo hisia zangu ziliamka.ila kwa sasa ziko under control.endelea
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Nov 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    very good point

    Nafikiri Libya, Venezuela na Urusi ni mifano mizuri zaidi kuliko Irani. Na kwa upande wa Afrika tunaweza kujifunza zaidi kutoka Angola kuliko Irani. So sioni kama hiyo ni sababu kubwa zaidi.

    hii nayo ni point nzuri lakini haioneshi kwanini Irani, kwani Israeli wako mbali katika nguvu za Nyuklia na kama umeme wa Nyuklia nadhani tunaweza kujifunza zaidi kutoka Afrika ya Kusini (kuliko kufungua magroceries) kuliko Irani. Inawezekana utayari wao wa kushare teknolojia hiyo hauna conditions nyingi, au una conditions chache lakini ngumu. Sidhani watafanya hivyo kwa sababu sisi ni binamu zao.


    Sidhani kama hili ni kweli, vinginevyo wangekuwa wa Kwanza kupiga vita dhulma kule Darfur, Ethiopia, n.k Wao wanapinga dhulma ambazo zina maslahi kwao. Na kama kweli wao wanapinga dhulma wasingetoa vitisho vya kutaka Israeli "ifutwe kwenye ramani za dunia". Wakati wao wanapinga ubeberu wa Marekani, wao wenyewe wanaanzisha ubeberu wao dhidi ya Israeli!

    Hili ni wazo zuri sana! Ila la ustaarabu sidhani kama tunaweza kujifunza ustaarabu wao wa kileo...

    Now.. you are getting where I was heading.. Hivi mtu hawezi kushangaa isipokuwa hadi ajustisfy kwanini anashangaa!? Nani alisema kushangaa ni himaya ya watu wachache? Kama wengi hawajafuatilia habari za Kimataifa jana Irani imesema centrifuge yake iko operational. Wakati huo huo US na washirika wanasema hawataiacha Irani iwe na silaha (siyo nguvu) za nyuklia. Na sisi tunaamua kujibanza na Wairani huku tunabembeleza kwa Wamarekani? What is goin on, je tunacheza bahati nasibu ya siasa za Kimataifa?
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Nov 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    hivi kuna mtu anaweza kuzuia hisia za mtu ati kwa vile ameona neno fulani? Wengine wanapata hisia kwa kuona "hisia" tu kwani hilo nalo lina connotations fulani fulani. Huwezi kuzuia ndege kuruka juu ya kichwa chako, hata hivyo unaweza kuzua wasijenge kiota!
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Nov 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    badala ya kuangalia hoja, unaanza mashambulizi ya mtu!!
     
Loading...