Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete kuvuliwa Uenyekiti wa CCM 2012? Makamba awajia juu wanaojipanga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by AMARIDONG, Mar 30, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Kikwete kuvuliwa uenyekiti wa CCM
    • Wajumbe wakamiana NEC Aprili 9, Dodoma

    na Mwandishi wetu


    [​IMG]
    WAKATI mambo yakizidi kwenda mrama ndani ya Chama cha Mapinduzi (CCM), mkakati unasukwa kutaka kumuengua Rais Jakaya Kikwete kwenye nafasi yake ya uenyekiti wa chama hicho taifa, Tanzania Daima Jumatano limebaini.
    Mkakati huo unaoratibiwa na baadhi ya vigogo waandamizi wa CCM, unadaiwa kuwa na lengo la kutaka kukivua magamba chama hicho na uenyekiti wa Kikwete ni moja ya magamba yanayopaswa kuvuliwa.
    Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili, umebaini kuwa tayari baadhi ya makada wa chama hicho, wamesambaa mikoani kuwashawishi wajumbe wa Halmashauri Kuu wa CCM (NEC), kuunga mkono hoja hiyo itakapowasilishwa kwenye vikao vya juu vya chama kuanzia sasa na kukamilika mwakani kwenye mkutano mkuu wa chama.
    Sababu kubwa inayotajwa na waumini wa mkakati huo ni kwamba kwa muundo wa sasa wa Rais kuwa na kofia mbili, umesababisha dhambi za chama kubebwa na serikali na zile za serikali kubebwa na chama.
    “Kwa mfano hivi sasa Rais Kikwete ndiye Rais na ndiye Mwenyekiti wa CCM Taifa, hivyo kama kuna jambo baya la serikali, linahusishwa na chama moja kwa moja na kama kuna jambo baya la chama linahusishwa na serikali.
    “Tumeshuhudia katika kipindi hiki kwamba ufisadi wa serikali umebebwa na chama na ule wa chama umebebwa na serikali. Dawa ya kuondoa hali hiyo ni kutenganisha kofia ya urais na uenyekiti,” alisema kada mmoja wa CCM.
    Kwa mujibu wa habari hizo, sababu nyingine inayosukuma hoja hiyo ni kwamba nafasi hizo haziko kikatiba bali zilitokana na utashi wa kisiasa wa Mwalimu Nyerere alipoishawishi CCM ikubali kuunganisha kofia hizo baada ya kubaini kuwa alikuwa akitofautiana kimawazo na Rais mstaafu Ali Hassan Mwinyi wakati Mwalimu Nyerere akiwa Mwenyekiti wa chama.
    Duru za kisiasa kutoka ndani ya CCM, zinasema ingawa muundo huo wa kutenganisha kofia uliasisiwa na Mwalimu Nyerere kwa nia njema, lakini vinara wa mkakati huo safari hii, wana nia mbaya na Rais Kikwete kwani anaweza kutimuliwa kwenye urais kama atashindwa kutekeleza Ilani ya CCM aliyoinadi mwaka 2010.
    “Unajua kuna watu wanaamini kabisa kuwa kama Rais Kikwete ataendelea kuwa Mwenyekiti wa CCM hadi 2015, chama kitakuwa kwenye hali mbaya na CHADEMA wanaweza kuchukua nchi. Ili kukinusuru, lazima Kikwete abaki na urais na chama kiongozwe na mtu mwingine,” kilisema chanzo chetu cha habari.
    Athari nyingine inayotajwa na duru za siasa ni kwamba muundo huo utampunguzia nguvu Rais Kikwete kwani hatakuwa na sauti ndani ya vikao vya chama na anaweza kushughulikiwa kama mwanachama mwingine yeyote kama ataenda kinyume na Ilani ya CCM.
    “Hata wakati ule Nyerere alipotaka kofia hizi ziunganishwe, aliangalia mbele kwamba ikitokea chama kimepata mwenyekiti ‘kichaa’ na ambaye haelewani na Rais, moto unaweza kuwaka na mfano mzuri ni Afrika Kusini ambako Thabo Mbeki alikuwa ni Rais na Mwenyekiti alikuwa Jacob Zuma. Kilichotokea, wote tunajua,” alisema kada huyo ambaye pia ni mjumbe wa NEC.
    Mbeki alilazimishwa kujiuzulu urais kabla ya muda wake baada ya Kamati Kuu ya chama cha ANC, kumtaka aachie ngazi kwa madai kuwa alimbambikizia kesi Mwenyekiti wa chama hicho Jacob Zuma ambaye ndiye Rais wa sasa nchini humo.
    Mbeki ambaye alikuwa swahiba mkubwa wa Zuma kabla ya kuhitilafiana, alichaguliwa kuwa Rais wa Afrika Kusini mwaka 1999, akiwa Rais wa pili wa Afrika Kusini tangu utawala wa ubaguzi wa rangi ukomeshwe nchini humo. Alitarajiwa kumaliza muda wake wa urais mwaka 2009.
    Mwalimu Nyerere ndiye aliyekuwa Mwenyekiti wa CCM wakati Ali Hassan Mwinyi akiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano.
    Ilipofika mwaka 1985, Mwalimu Nyerere alitaka kofia hizo ziunganishwe kwa hofu kwamba kunaweza kutokea mgongano wa uendeshaji wa chama na serikali.
    Rais Benjamin Mkapa alipoingia madarakani mwaka 1995, alikabidhiwa uenyekiti na utaratibu huo uliendelea hadi sasa ambapo Rais wa CCM huwa pia Mwenyekiti wa chama hicho.
    Wakati huohuo, kile kikao cha Halmashauri Kuu (NEC), kilichokuwa kikisubiliwa kwa hamu na wajumbe wa chama hicho, kinatarajiwa kuitishwa Aprili 9 mjini Dodoma.
    Habari za uhakika ambazo Tanzania Daima Jumatano imezipata, zilisema tayari wajumbe wamejulishwa na hivi karibuni vikao vya Sekretarieti na Kamati Kuu (CC), vitakutana kwa ajili ya kupanga ajenda.
    Ingawa ajenda za NEC hazijajulikana, baadhi ya wajumbe waliliambia gazeti hili kwamba NEC hii itawaka moto kwani kuna mambo mengi yamejitokeza na hakukuwa na kikao tangu kumalizika kwa kikao cha uteuzi Agosti mwaka jana. Baadhi ya mambo yanayotarajiwa kuibuka ni pamoja na makovu ya uchaguzi kuanzia ngazi ya uteuzi, malumbano yanayoendelea ya wenyewe kwa wenyewe na tathmini ya hali ya kisiasa na sababu za kushindwa kwenye baadhi ya majimbo ya uchaguzi waliyotarajia kushinda.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,200
    Likes Received: 5,727
    Trophy Points: 280
    wapiga domo hawa
     
  3. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    SOURCE? Tanzania Daima!
     
  4. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Walishachelewa. Kwa power alizonazo mwenyekiti hawataweza hata siku moja. hapa wanapiga soga tu.
     
  5. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    "Kuna mkakakati wa kumwondoa Kikwete"
    "Safari hii kikao cha NEC kutakuwa na mambo!"
    Hizi ni porojo za kila siku ...
     
  6. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #6
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,148
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Magufuli kajiuzulu.
    Sumaye kung'oka CCM.
    leo gazeti hili la udaku laja na hii mpya tena.
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mbona halifungiwi?
     
  8. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hainihusu!!!
     
  9. G

    Gurti JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawawezi kumwengua ktk nafasi hiyo.
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Kikwete kuvuliwa uenyekiti wa CCM
    • Wajumbe wakamiana NEC Aprili 9, Dodoma

    na Mwandishi wetu


    [​IMG] WAKATI mambo yakizidi kwenda mrama ndani ya Chama cha Mapinduzi (CCM), mkakati unasukwa kutaka kumuengua Rais Jakaya Kikwete kwenye nafasi yake ya uenyekiti wa chama hicho taifa, Tanzania Daima Jumatano limebaini.
    Mkakati huo unaoratibiwa na baadhi ya vigogo waandamizi wa CCM, unadaiwa kuwa na lengo la kutaka kukivua magamba chama hicho na uenyekiti wa Kikwete ni moja ya magamba yanayopaswa kuvuliwa.
    Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili, umebaini kuwa tayari baadhi ya makada wa chama hicho, wamesambaa mikoani kuwashawishi wajumbe wa Halmashauri Kuu wa CCM (NEC), kuunga mkono hoja hiyo itakapowasilishwa kwenye vikao vya juu vya chama kuanzia sasa na kukamilika mwakani kwenye mkutano mkuu wa chama.
    Sababu kubwa inayotajwa na waumini wa mkakati huo ni kwamba kwa muundo wa sasa wa Rais kuwa na kofia mbili, umesababisha dhambi za chama kubebwa na serikali na zile za serikali kubebwa na chama.
    “Kwa mfano hivi sasa Rais Kikwete ndiye Rais na ndiye Mwenyekiti wa CCM Taifa, hivyo kama kuna jambo baya la serikali, linahusishwa na chama moja kwa moja na kama kuna jambo baya la chama linahusishwa na serikali.
    “Tumeshuhudia katika kipindi hiki kwamba ufisadi wa serikali umebebwa na chama na ule wa chama umebebwa na serikali. Dawa ya kuondoa hali hiyo ni kutenganisha kofia ya urais na uenyekiti,” alisema kada mmoja wa CCM.
    Kwa mujibu wa habari hizo, sababu nyingine inayosukuma hoja hiyo ni kwamba nafasi hizo haziko kikatiba bali zilitokana na utashi wa kisiasa wa Mwalimu Nyerere alipoishawishi CCM ikubali kuunganisha kofia hizo baada ya kubaini kuwa alikuwa akitofautiana kimawazo na Rais mstaafu Ali Hassan Mwinyi wakati Mwalimu Nyerere akiwa Mwenyekiti wa chama.
    Duru za kisiasa kutoka ndani ya CCM, zinasema ingawa muundo huo wa kutenganisha kofia uliasisiwa na Mwalimu Nyerere kwa nia njema, lakini vinara wa mkakati huo safari hii, wana nia mbaya na Rais Kikwete kwani anaweza kutimuliwa kwenye urais kama atashindwa kutekeleza Ilani ya CCM aliyoinadi mwaka 2010.
    “Unajua kuna watu wanaamini kabisa kuwa kama Rais Kikwete ataendelea kuwa Mwenyekiti wa CCM hadi 2015, chama kitakuwa kwenye hali mbaya na CHADEMA wanaweza kuchukua nchi. Ili kukinusuru, lazima Kikwete abaki na urais na chama kiongozwe na mtu mwingine,” kilisema chanzo chetu cha habari.
    Athari nyingine inayotajwa na duru za siasa ni kwamba muundo huo utampunguzia nguvu Rais Kikwete kwani hatakuwa na sauti ndani ya vikao vya chama na anaweza kushughulikiwa kama mwanachama mwingine yeyote kama ataenda kinyume na Ilani ya CCM.
    “Hata wakati ule Nyerere alipotaka kofia hizi ziunganishwe, aliangalia mbele kwamba ikitokea chama kimepata mwenyekiti ‘kichaa’ na ambaye haelewani na Rais, moto unaweza kuwaka na mfano mzuri ni Afrika Kusini ambako Thabo Mbeki alikuwa ni Rais na Mwenyekiti alikuwa Jacob Zuma. Kilichotokea, wote tunajua,” alisema kada huyo ambaye pia ni mjumbe wa NEC.
    Mbeki alilazimishwa kujiuzulu urais kabla ya muda wake baada ya Kamati Kuu ya chama cha ANC, kumtaka aachie ngazi kwa madai kuwa alimbambikizia kesi Mwenyekiti wa chama hicho Jacob Zuma ambaye ndiye Rais wa sasa nchini humo.
    Mbeki ambaye alikuwa swahiba mkubwa wa Zuma kabla ya kuhitilafiana, alichaguliwa kuwa Rais wa Afrika Kusini mwaka 1999, akiwa Rais wa pili wa Afrika Kusini tangu utawala wa ubaguzi wa rangi ukomeshwe nchini humo. Alitarajiwa kumaliza muda wake wa urais mwaka 2009.
    Mwalimu Nyerere ndiye aliyekuwa Mwenyekiti wa CCM wakati Ali Hassan Mwinyi akiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano.
    Ilipofika mwaka 1985, Mwalimu Nyerere alitaka kofia hizo ziunganishwe kwa hofu kwamba kunaweza kutokea mgongano wa uendeshaji wa chama na serikali.
    Rais Benjamin Mkapa alipoingia madarakani mwaka 1995, alikabidhiwa uenyekiti na utaratibu huo uliendelea hadi sasa ambapo Rais wa CCM huwa pia Mwenyekiti wa chama hicho.
    Wakati huohuo, kile kikao cha Halmashauri Kuu (NEC), kilichokuwa kikisubiliwa kwa hamu na wajumbe wa chama hicho, kinatarajiwa kuitishwa Aprili 9 mjini Dodoma.
    Habari za uhakika ambazo Tanzania Daima Jumatano imezipata, zilisema tayari wajumbe wamejulishwa na hivi karibuni vikao vya Sekretarieti na Kamati Kuu (CC), vitakutana kwa ajili ya kupanga ajenda.
    Ingawa ajenda za NEC hazijajulikana, baadhi ya wajumbe waliliambia gazeti hili kwamba NEC hii itawaka moto kwani kuna mambo mengi yamejitokeza na hakukuwa na kikao tangu kumalizika kwa kikao cha uteuzi Agosti mwaka jana.
    Baadhi ya mambo yanayotarajiwa kuibuka ni pamoja na makovu ya uchaguzi kuanzia ngazi ya uteuzi, malumbano yanayoendelea ya wenyewe kwa wenyewe na tathmini ya hali ya kisiasa na sababu za kushindwa kwenye baadhi ya majimbo ya uchaguzi waliyotarajia kushinda.
     
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Kama kweli CCM sasa wameona mwezi yetu macho...............................Sioni CCM kama ina ubavu wa kujiletea mageuzi ya kweli ndani ya chama hicho zaidi ya kulindana hadi nguvu ya wananchi itakapowasarambatisha vipande vipande...................
     
  12. s

    smz JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona kikombe cha babu kimeanza kufanya kazi kwa waliokinywa. Kama kweli wameanza kufikiri "beyond their next meals" hata kufikiria kumtolea kofia ya Uenyekiti JK, basi tiba wameanza kuivumbua. Lakini ninavyojua zitapigwa kampeni za fitina na wazo hilo lisifikishwe hata kwenye NEC yenyewe.

    tusubiri tuone nani mwenye ujasiri wa ku- table agenda kama hiyo, wakati atakayekuwa anaendesha kikao hicho ni yeye mwenyewe mlengwa-JK
     
  13. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Hapo ni patamu, lazima kuna fisadi anataka urais 2015 na mipango yote inaweza kuwa JK ndo anaichonga yeye mwenyewe au kundi jingine. Tusubiri filamu hiyo kutoka CCMwoody.
     
  14. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,822
    Likes Received: 1,084
    Trophy Points: 280
    Hata mimi naona hii story ni wishful thinking!!! Hakuna mwenye ubavu wa kuja na hoja hiyo CCM!!
     
  15. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #15
    Mar 30, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,700
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sina uhakika kama gamba linaweaz kujivua KWENYE GAMBA lingine!!!!!!!!!!!!
     
  16. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #16
    Mar 30, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    No one can topple JK, mtaniambia.
     
  17. m

    msosholisti Member

    #17
    Mar 30, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na nahisi Lowasa ataukwaa uenyekiti
     
  18. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ila tz mwenyekit wa ccm si ndio muongoza nchi kama wanatawala au??? Nilemisheni mie
     
  19. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #19
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    CCM ipi inaweza kufanya hivyo? Chama ambacho kila siku wanasifia na kupanga kuandamana kupongeza porojo bila matendo za Viongozi wao na hasa mwenyekiti! Nani wa kumfunga Kengele paka. Hata wanywe pipa moja moja la dawa ya babu hawawezi kupiga hatua hiyo.
     
  20. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    kwa nini??
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...