Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete kufanya mdahalo Ijumaa, aweza kutangaza hali ya hatari Jumapili?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 23, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Hakuna ulazima wowote wa Rais Kikwete kufanya "mdahalo hewa" baada ya kura kupigwa na kujijenga kama bado ni Rais wakati wananchi wanasubiri matokeo ya Uchaguzi. Ninawashauri kina kinana kama lengo la "mdahalo hewa" wa Rais Kikwete kuwavutia wapiga kura waufanye wakati wa kampeni yaani (hadi Jumamosi). Watanzania wana haki ya kumsikiliza Kikwete ili awasaidie kufanya uamuzi wa kupiga kura.

    Kitendo cha kupanga kufanya "mdahalo hewa" siku ya Jumapili, wakati kura zinasubiliwa na matokeo hayajatoka ni kitendo chenye lengo la kuandaa mazingira ya vitisho na hata kutangaza hali ya hatari hasa kama exit polls zinaonesha CCM kufanya vibaya.

    Matokeo yake Rais Kikwete atatumia nguvu ya EPACT ya 1986 ambapo vyombo vyote vya habari vinaweza kupigwa marufuku kutangaza na radio zote kuanza kuimba nyimbo wanazozitaka na hivyo kuchakachua utaratibu wa kutangaza matokeo.

    Kwa kufanya mazungumzo hayo usiku wa kuhesabu kura na kabla ya matokeo yote kutoka CCM inawataka wananchi wajikusanye kuandamana au kufanya vurugu ili hatimaye waweze kufungulia virungu dhidi yao.
    Tutumie hekima basi tunapopanga baadhi ya mambo. Kwa vile uchaguzi utakuwa umeshapita sidhani kama kuna ulazima wa Kikwete kuzungumza usiku wa kuhesabu kura.

    Kama atashinda basi atazungumza na wananchi siku ya kuapishwa. Is that too much to ask?
     
  2. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji unaona mbali. nakupongeza
    ila siku hizi umeanza kuwabembeleza hawa wakoloni?
    unaongea kama una mawazo mazito mkulu.
    kunani??????????
     
  3. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimekusoma Mzee. Mungu ailinde Tanzania. tunapita kipindi kigumu. ni sawa na mama yuko labour ward.
     
  4. H

    Hida Member

    #4
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo habari mbona haieleweki.yaani atafanya mdahalo baada ya wananchi kutoa maamuzi ili isaidie nini.Nani kakupa hizo habari?tuhabarishe tusio nataarifa
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Habari yako inaonekana kama ni mwendelezo wa habari fulani
     
  6. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa na mawazo haya haya mungu tusaidie lakini MM mawimbi ya tsunami yaja wewe subiri Dr Slaa amalize kuhutubia Dar ndio utanielewa kama unayakumbuka mapinduzi ya Iran miaka ile au India serikali pamoja na dola zake waliua wananchi na kuwaumiza but mwisho wa siku askari wakakimbia na kuacha silaha zao. Mmungu tusaidie
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Oct 23, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Hawatashinda nguvu ya umma.
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    JK unataka kufia madarakani..hahaaa jumba bovu linakuangukia sasa
     
  9. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hili jambo limekaaje?

    Jumapaili anahutubia kama nanI?

    Ni mkutano wa mwisho wa mwezi?

    Kama ni kampeni ... kapeni zitakuwa zimeshamaliziaka.... someone help ...it is all very confusing!!
     
  10. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Nadhani ni hotuba ya mwisho wa mwezi au ya kuaga maana anajua wazi kwamba hata akipita atadumu muda mchache sana kutokana na afya yake.
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji... for the first time in my very short life on this earth I am preparing my family for a kenyan experience

    aTangaze, asitangaze, kuzuia people's power haiwezekani, tumeona kila sehemu duniani... my personal experience ni sri lanka

    kila tone la damu lina laana yake duniani

    But I am still hoping intelligence itamsaidia kufanya busara, na kama atashinda kihalali, basi tukubali matokeo
     
  12. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    habari nilizo nazo toka vyanzo vya uhakika ni kuwa, baada ya dr wa ukweli mh. slaa kumwaga nondo za uhakika leo jioni. kikwete anajindaa kujibu mapigo kwenye mdahalo utakaorushwa hewani 29th october. ccm wamejaa kiwewe na hawana jinsi kwa kuwa dr wa kweli mwenye phd ya darasani amewatoa kamasi.

    tuone yatakayojiri, kwa kuwa hawana jinsi tai iko shingoni
     
  13. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kikwete anajiahangaisha..kampa Dr slaa nguvu zote hizi kwa kushindwa kuwaburuza mahakamani Rostam ..Kagoda, ELowasa Ricmond... Ben Mkapa..EPA...etc..

    Angewatosa ..Dr Slaa asingekuwa maarufu milele...Leo anajibu mapigo gani kama sio upuuzi tu!

    leo hii ufisadi unalitafuna taifa kidini, kikabila, kikanda, kielimu, ki....etc Ni mjinga tu..atakaye msikiliza Kikwete
     
  14. coby

    coby JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2010
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapo ndo litakua kaburi la JK and the Family Ltd
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mbona JK na midahalo ni sawa na Mmasai na samaki
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hainiingii akilini kwenye benchi la kikwete kuna rostam, mramba, membe, chenge (spika mpya), lowassa, nchimbi, january na babake, shamte, dibibi, miraji, riziwani, salma, zungu, sophi simba, meghji, chiligati
     
  17. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wako ikulu wanahangaika sana, wameshapiga simu, kila kona waehakikishiwa kuwa mdahalo umepokewa vema kila mahali, maeneo ya moshi vijijiini hasa katika bar ya kariwa kati, saed kubenea alishuhudia live shughuli zote zikifungwa tangu saa 12 kushuhudia mdahalo, vijana walihama nyumbani hadi vijiweni kama vile wanaangalia mpira wa yanga na simba, huko likuyu namtumbo, watu wengi wasiyo na televisheni walisheheni kwenye vibaa vya pombe kama vile wanaangalia mpira
     
  18. B

    Bunsen Burner Member

    #18
    Oct 23, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hayo ndo mambo ya kusubiri 'desa" sasa mwishoni!!!!!! haya bwana watanzania amueni manake unasubiri watu wote wazungumze na wafanye midahalo kupata pointi za kutoa mwishoni!!!! Anyway wananchi ndo waamuzi!!!!
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    tuliokua wilaya ya temeke hapakua na premier league wala nini... kila kitu kilikua ITV nadhani wamepata audience ambayo ni record breaker
     
  20. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Oparation nyingi kubwa tunatumia ganzi ya muda mrefu, ila hii ya tarehe 29 hakuna haja ya ganzi, tunapasua jipu la CCM bila ganzi tena halijaiva. Tuna ma Dr. wa ukweli sio feki
     
Loading...