Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete kuendelea ku-enjoy US Relations.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Indume Yene, Aug 30, 2008.

  1. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kuna mnavyooelewa, sasa hivi nchi ya Marekani inajiandaa na uchaguzi mkuu unaowakutanisha wagombea wawili ambao huenda wakawa na mtazamo tofauti katika foreign policy. Wagombea hao ni Barack Obama wa Democrats na John Mccain wa Republican.
    Rais J. Kikwete amekuwa aki-enjoy relations na Rais wa Marekani anayemaliza muda wake G.W. Bush. JK amekuwa akifanya ziara za mara kwa mara nchini Marekani kuliko hata mikoa mingine nchini Tanzania. Kuna mikoa mingine haijawahi kupata bahati ya kutembelewa na JK tangu awe Prezidaa e.g Mbeya.........

    Matokeo ya uchaguzi Mkuu nchini Marekani utaleta utawala mpya pamoja na sera mpya katika nchi hiyo. Swali hapa, je Rais Kikwete ataendelea kuwa na mahusiano ya karibu na utawala wa nchi ya Marekani?
    Karibu kujadili........
     
  2. Haki.tupu

    Haki.tupu JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2008
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 254
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Akinshinda Obama, itakuwa zamu ya Raila Odinga ku-enjoy!
     
  3. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2008
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Akishinda Obama, JK hawezi kuenjoy kitu kwa sababu Obama wants to treat Africans as equal and expects them to be responsible na wasitegemee handout. Huyu Jaluo Jeuri atakuwa mkali sana katika kutoa misaada hasa kwa Afrika maana hana sababu za kutuonea huruma, we have to pull ourselves up by our bootstraps. Priority ya Obama alishasema is Americans. GWB alikuwa anatafuta legacy na alitaka kujionyesha as caring, unafikiri hiyo good relations ni zaidi ya few millions? Huyu Rais Kisura alie tuuuu...
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,956
    Likes Received: 9,523
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka Mobutu alivyokuwa kipenzi kikubwa cha serikali mbali mbali za Marekani wakati kule kwao alikuwa ni fisadi, muuaji na dikteta mkubwa kabisa.
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2008
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Wamarekani hawana permanent friends but permanent interests. Itategemeana na tafsiri ya regime mpya kuhusu hizo permanent interests. Ilipofrika wakati wa kumtosa Mobutu au Shah of Iran hawakufikiria mara mbili.
     
Loading...