Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete kavutwa naye amevutika

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Oct 11, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kikwete kuanza kuzungumzia maneno ya uchochezi ya kumwaga damu siku moja baada ya kusambazwa inaashiria kitu gani? Lini kafanya uchunguzi na kujiridhisha kuwa si maneno ya kubuni. Je tukisema anahusika na kuyaandaa ili aje kuyatumia kisiasa tutakuwa tunamwonea?

    Inaonyesha amemaliza ahadi zote na kuanza kujiingiza kwenye siasa za maji taka kama katibu wake Mkuu. Ndugu wana jamvi mimi nina wasiwasi na Kikwete kuwa ni mmojawapo wa walioandaa maneno hayo kwa jinsi alivyoyachukulia upesi upesi na kuanza kuyatumia majukwaani.

     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Hata mimi nimesikia amezungumzia hilo kwenye kampeni zake huko Songea.

    Jamaa ana matatizo kweli.

    Hivi mtu kama huyo utamtofautishaje na watu wa taarabu? Akisikia umbea anaugeuza kuwa kweli na kuuhubiri.

    Au anaangalia na hadhira wanaomsikiliza?

    Hebu akaseme maneno hayo Mbeya, Moshi au hata Iringa kama hajapigwa mawe.
     
  3. minda

    minda JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ningekuwa makamba ningemshawishi m/kiti wangu wa ccm(T) turuhusu wangombea wetu kushiriki katika midahalo mbalimbali kwa sababu inaonekana chama chetu kimekataa majadiliano ya hadharani na kujibu na kuanzisha majadiliano mengine gizani.
    hata kama chama chetu hakihusiki na kampeni hizo chafu za;
    • udini
    • ukabila
    • rangi
    • umwagaji damu
    lakini mazingira yanaonesha kwamba sisi kama washika mpini tunahusika kwani wahusika mbalimbali wamenywea kusema chochote kama ilivyo kwa ile msg ya private no. in red call.
     
  4. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mkulu kanasa kwenye mtego alioutega
    Mungu atunusuru
     
  5. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kikwete mdini wa vitendo kawaahidi mengi waislamu ndiyo maana waislamu walitamka wazi kuwa hawatoip[igia kura ccm na kikwete kwa kuwarubuni waislamu lkn kuna habari za uhakika kuwa kikwete kawatuliza waislamu wanyamaze kimya kwanza achume kura za wakristo alafu ataweka mambo yote sawa baada ya uchaguzi..................


    Hamjiulizi kwa nini waislamu wametulia alafu wanajistukia kwa kudanganya umma kuwa kuna wagombea wanataka udiini wkt wanajua fika kuwa kikwete ndiye mdini kwa vitendo?
     
  6. h

    hagonga Senior Member

    #6
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kauli hizi za umwagaji damu mimi ndio naskia kwake, hivyo ndiye mtoa hoja wala asiwasingizie wapinzani.
     
  7. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    unajua mkuu wetu ni wa lile kabila la wanataarab kwa hiyo msimshangae kama aliweza kuwashushia wafanyakazi maneno ya taarab (wanafki,wazandiki hawana lolote wana lao jambo bila kusahau enyi mbayuwayu mimi ndo mwajiri wenu) hayo mimi wala siyashangai ila ni hatari kwelikweli
     
  8. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Shimbo kasema habari ya kumwaga damu
    Mashehe wanasema habari hii hii
    Sms za kijana wake Miraji zisema haya haya
    Sasa JK kajiunga na wimbo huu

    Kwa nini wasiwakamate na kuwahoji waliosema hayo ya kumwaga damu kama wapo? Slaa aliwaagiza na kuwapa siku 7 ili hao wachukuliwe haraka hatua za kisheria.

    Mpaka hapa mimi naona ni maneno ya kutungwa na kwa hiyo ni uchochezi.
     
  9. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Haitakuwa sahihi na wala haki kulinyamazia hili la JK kudai kusoma taarifa za gazeti fulani(angelitaja walau) kwamba kuna watu wanatishia kumwaga damu. Ningekuwa na uwezo ningewakutanisha wapinzani wote tuandae maandamano ya amani kupinga kauli ya JK na kumtaka kama Raisi ambaye bado yuko madarakani hadi 31 Octoba, kumchukulia hatua huyo ambaye anatishia amani ya taifa hili. Ningefanya hivyo mapema kabla ya uchagui kuhakikisha hali hii tete haitatokea (pre-empty the situation). Lakini uwezo huu maskini sina!
     
  10. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kama kuna mtu anayewaza kumwaga damu ni yeye mwenyewe kikwete maana nina uhakika hatokubali kushindwa ikizingatiwa kuwa redet na synovate wamepika research ambazo sampling zake wamezifanyia lumumba street na kwenye lango la shoprite supermarket
     
  11. F

    Froida JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    KIKWETE ni mbaya sana anachochea tuingie kwenye vita ni mtu hatari sana huyo nakumbaka Sumaye alivyosema mtu anayeingia IKULU kwa karamu hata taka kutoka milele kwa namna nyingine atuaminisha kwamba atatumia majeshi kuua wananchi ili awe Raisi kipindi cha pili,Watanzania tungemsikiliza Mwalimu Nyerere huyu mtanzania mwenzetu hakufaa kabisa kupewa nafasi hiyo angalia sasa anakopeleka nchi yetu,
     
  12. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Nimeshangazwa sana na kauli yake hiyo.
    Tukapige kura dhidi yake naamini Mungu atatunusuru.
    Pia ameanza kuwatumia kisaikolojia wenzetu waislam. maana kuna kauli wamezitoa hapa karibuni mpaka najiuliza kama kweli hawa walikaa chini na kujadili au chama tawala kimeamua kuikumbatia dhambi aliyowaasa Baba wa Taifa (malumbano ya kidini).

    Sikuona popote kakobe akipiga kampeni za kidini kuhusu wagombea na kuchochea watu wachague kwa misingi ya udini. Nadhani CCM imewauma sana kuona kuwa siku ya jumapili watu watasitisha ibada na kwenda kuchagua viongozi huku wakiwa na maamuzi mazito moyoni.

    Watanzania, tuepuke watu wanaotumia mbinu chafu kutuvuruga, kutugawa na kututumia kama mitaji ya kisiasa. Hata akishuka malaika leo na kuanza kupandikiza chuki baina yetu ni wajibu wetu kumtokomeza na kumpuuza kabiza. Inawezekana mtu akawa kiongozi lakini asiwe mmoja wetu ktk kusimamia misingi ya taifa letu.

    Lazima tuseme hapana
     
  13. M

    Mikomangwa Senior Member

    #13
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimeshangaa mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anawaonya wafuasi wake kuwa wapinzani wako tayari kumwaga damu. Kama kweli Kikwete ni mcha Mungu basi amwogope sana Mungu wake. Neno damu linatisha masikioni mwa watu. Kadiri anavyolitamkatamka litaanza kukomaa miongoni mwa raia na hatimae watu wakajiandaa kumwaga damu. Dr Slaa usijiingize sana huko kwa kuwa Mungu ni mwema sana kiasi kwamba mawazo ya Kikwete si mawazo ya Mungu. Na vita ya ukombozi wa mwanadamu siyo vita yako Slaa, ni vita ya Mungu mwenyewe kwa kuwa ameona watu wake wanavyozidi kuangamia. Mbinu chafu hazitashinda bali kweli na haki itasimama milele. Mungu tupiganie na taifa lako litasimama.
     
  14. Azadirachta

    Azadirachta Senior Member

    #14
    Oct 11, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkulu wakati mwingine hutumia Udongo badala ya Ubongo!
     
  15. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Dr. Slaa wewe ni mkristu uliyepikwa katika Imani thabiti: mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa akili yako yote:mpende na jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe.Tunakuomba uamini katika hili na Mungu atakusaidia na sisi tunaamini hauko kwa ajili ya kuhamasisha kumwaga damu ,bali uko kwa ajili ya kulikomboa Taifa la Mungu la Tanzania.Udumu katika sala na maombi mungu yuko pamoja nawe na watanzania wako pamoja na wewe
     
  16. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Akihutubia mkutano wa kampeni kwenye Uwanja wa Majimaji mjini Songea jana, Jumapili, Oktoba 10, 2010, Rais Kikwete amewasuta wanasiasa ambao wamekuwa wanatishia umwagaji wa damu nchi kama hawakufanikiwa kushika nafasi za uongozi wanazozitaka.

    "Sisi ni CCM. Sisi ni chama kisichohubiri umwagaji damu. Sisi ni chama cha amani. Umwagaji damu hauna maslahi yoyote na wala tija kwa yoyote isipokuwa kwa wanasiasa wanaotaka kutumia maiti za watu kama ngazi ya kuingilia Ikulu," amesema Rais Kikwete na kuongeza:

    "Hawa siyo watu. Hawana maana yoyote. Achaneni nao watu wa namna hii wanaotaka kupata madaraka kwa ngazi ya maiti za wananchi wasiokuwa na hatia."

    Amesisitiza Rais Kikwete: "Wanachochea watu wamwage damu na wao wapande ndege kwenda zao Ulaya na kuwaachia nyie mkitoana damu."

    My take: Haya ni maneno mazito kutamkwa na kiongozi hasa rais wa nchi. Kikwete kama rais alitakiwa akemee message hizo na wanaozisambaza kwa kuwa zinachonganisha watu badala yake yeye bila kufanya utafiti kama yaliyotamkwa ni ya kweli au la anaanza kuzitumia kama mtaji wa kisiasa. Inawezekana anajua zinakotoka.
     
  17. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Pole, usijali yatakwisha haya siku moja.
     
  18. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hizo message anatuma yeye sio anajua zinakotoka, hii sio coincidence, yaani message leo kesho anatamka hayo hayo, kuna walakini
     
  19. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,260
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    Kama kuna damu itakayomwagika kutokana na uchaguzi huu basi Jakaya Mrisho Kikwete ataibeba kichwani mwake kwa siku zote za maisha yake kwani ni yeye anapanga umwagaji huo wa damu kwa kupanga kuiba kura ili atangazwe kuwa mshindi wa zaidi ya 80%. Wewe Kikwete na mahench men wako hamtakwepa hasira ya Mungu kwa kumwaga damu ya watanzania wasio na hatia
     
  20. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    mama yangu weeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee.maneno haya yametoka mdomoni mwake kweli?Yaani jamani afadhali mungu akunyime utajiri akupe akili...Wapi palipohubiriwa umwagaji wa damu?kweli kikwete umeishiwa ,khaaa this is very low for you...wewe si ndo unatuma majeshi yatishe watu wewe,synovate na REDET na tafiti zao za makengeza..mbona una hofu sana mwanakwetu...kaa utulie kushindwa ni kawaida TZ ya leo sio ya 2005....wewe watu hawakupendi na hawakutaki kwa kuwa serikali yako longolongo au nalo hulielewi
     
Loading...