Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete hulipwa appearance fee?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 8, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 8, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Jamani, katika pita pita yangu kuna ka nzi kametua mahali fulani bongo na kuniuliza kama kwa kunidokeza kuwa inakuwaje kuna agency moja nchini ambayo inakusanya hizo appearance fees. Kwamba akienda kufungua au kuzungumza kwenye hafla fulani fulani (kama moja inayoandaliwa sasa) basi kuna tucharge fulani ambato huwa tunalipwa kupitia wakala huyo.

    Sasa, katika kuchokoza ndiyo naomba niwaulize wakubwa mnaojua, hizi fee ni kiasi gani, hiyo agency ni ipi (maana nimeambiwa nikiuliza nitadokezwa tu) na kama utaratibu huo ni sawa na kulipia Urais wake kila anapotokea kwenye hafla binafsi? Je haya ya fee yasibakie kwa watu ambao wameshatoka madarakani kama kina Mwinyi, Sumaye, au Mkapa?

    Je yawezekana kautaratibu haka kako kwenye nafasi nyingine vile vile?
     
  2. H

    Hauxtable JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 380
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu mwanakijiji, hii inayojishughulisha na Mkulu siijui,ila kuna ile ya Mdada Fina Mango,ili ufanye hafla/presentation kwa wabunge lazima upitiye kwake,anabaraka zote za spika na wabunge wetu wanalijua hilo!!
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Mambo ya bongo bwana, ha ha ha aaaaa..............!!!!!!!!!!!!!!
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,851
    Trophy Points: 280
    Je, hizo fees zinazokuwa charge kama ni kweli, zinakatwa kodi? Hivi karibuni tumefahamu kwamba Wabunge hawatozwi kodi, je Rais naye mshahara wake hutozwa kodi!?
     
  5. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #5
    Apr 8, 2009
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,315
    Likes Received: 721
    Trophy Points: 280
    - Hebu tu-assume kwamba ni kweli wanalipwa au kupewa fees, sheria yetu ya jamhuri inasema nini on the ishu?

    William.
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hauxtable,
    Sijaelewa kabisa ile ya dada Fina Mango. Naomba ufafanue kidogo.
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,851
    Trophy Points: 280
    Swali zuri sana hili, lakini sidhani sheria yetu inasema lolote kuhusu hili kuna uwezekano mkubwa iko kimya.
     
  8. F

    Future-Tanzania JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2009
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I am abit lost here, Fee ya kufanya presentation kwa wabunge? naomba tufafanulie please
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ninachofahamu ni kuwa ukialika kiongozi fulani unamlipa posho ya kuja kwenye shughuli yako. lakini sikujua kuwa posho hii hata Mkuu wa Nchi na wasaidizi wake wa karibu (VP na PM) nao wanalipwa
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Apr 8, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,210
    Likes Received: 16,213
    Trophy Points: 280
    Mtu na akili yako kweli unamwalika Kikwete aje aongee...?
     
  11. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #11
    Apr 8, 2009
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,315
    Likes Received: 721
    Trophy Points: 280
    - Hebu tuone mfano wa wenzetu US, katika hii ishu wamekaaje:-

     
  12. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Fina siku hizi yupo kwenye PR firm ambayo moja ya majukumu yake ni kuandaa shughuli mbalimbali. kama unataka kuandaa shughyuli fulani na ukataka fulani awe mgeni wa heshima, ukikodi firm ya akina Fina mango inashughulikia hayo yote na wewe unawalipa wao moja kwa moja.
    nadhani suala la wabunge linaingia kwa sababu wakati fulani, akiwa Cluds, waliwahi kutembelea Bungeni, nadhani hapo ndipo 'urafiki' wake na sita na wabunge ulipoanzia au kukomaa
     
  13. H

    Hauxtable JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 380
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu,asante kwa ufafanuzi huo ila kwa kuongezea tu ni kwamba Spika aliwatangazia wabunge kuwa 'wao wapo na Fina Mango' na wabunge waliupokea kwa furuha ujembe huo,na furaha ile ilithihirisha kuwa wameuelewa usemi wa spika.
     
  14. Scientist

    Scientist JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2009
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu Hauxtable, je inamaana hata nikitaka kumualika mbunge mimi binafsi siwezi mpaka niione hiyo firm ya Fina Mango,ama?
     
  15. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Si lazima uwatumie wao. kama una uwezo wa kualika mtu yeyote unafanya hivyo. lakini ukitaka kuondokana na usumbufu unaombatana na maandalizi, unawatumia akina Fina
     
  16. Scientist

    Scientist JF-Expert Member

    #16
    Apr 8, 2009
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ok asante kwa ufafanuzi MN.
     
  17. H

    Hauxtable JF-Expert Member

    #17
    Apr 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 380
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu, la-hasha si lazima kupitia kwa hii firm ila issue hapa ni PR. Inategemea sasa walengwa wa shughuli yako ni wa aina gani,alafu wajiuliza je 'Mzee wa mikasi' anatosha au ni 'Mkulu mwenyewe?' ndo ubunifu wenyewe wa kujipatia vipato ati!!
     
  18. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  19. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ninavyoelewa mimi ma rais au viongozi wa nchi hawatakiwi kua na appearance fee. Mara nyingi kiongozi wa nchi hana nafasi kama kweli ni mchapa kazi. Mfano rais akialikwa kwenye hafla ya kuchangisha kujenga shule. (hawezi kucharge app fee). Na rais pia hatakiwi kufanya hivi ili kuepukana na lobbies

    ni wabunge tu au mke wa rais ndio wanatakiwa kucharge appearance fee.

    Lakini rais akimaliza mda wake anaweza kufanya "lecture circuit" na mara nyingi unatakiwa uwe muongeaji mzuri, ie bill clinton ametengeneza sana hela kwa hili.
     
  20. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #20
    Apr 9, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Hii imeanza lini? Julius naye alicharge app fees? Ndio maana waku wa mikoa na wa wilaya hawaonekani siku hizi kumbe hata kutemebelea vijiji na kuhamasisha maendeleo wanataka walipwe app. feees, Tumekwisha
     
Loading...