Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Hata Nyerere alishindwa ingawa tunamsifu sana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kapotolo, Feb 5, 2011.

  1. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Leo katika hotuba yake ya siku ya kuzaliwa CCM, kuna kauli nyingi za kikwete ambozo kama rais hakustahili kuzisema, mojawapo ya ,ni kauli yake ya kwamba pamoja na kumsifu sana Nyerere lakini alishindwa kutatua changamoto nyingi katika utawala wake na hivyo hivyo kwa marais wengine waliomtangulia, sembuse mimi (Kikwete). Alisema hayo akijitetea kwamba yeye sio wa kwanza kushindwa kuondoa matatizo ya watanzania.

    Mimi nimeichukulia kauli hii kama simple/cheap excuse ya kikwete kwa jinsi alivyoshindwa kutatua matatizo ya watanzania. Sio tu kikwete ameshindwa kutatua matatizo bali ameyaongeza na kufanya maisha ya watanzania kuwa magumu zaidi. Anaweza kutuambia yeye kama rais am-achiave nini, wenzake wote wana vitu vya kujivunia.

    Nyerere alijenga umoja wa kitaifa na kufanya watanzania kuwa wamoja na kuwepo kwa amani ambayo kikwete anajivunia leo, lakini pia mzee huyu alijenga uwajibikaji kwa watumishi wa umma kitu ambacho kikwete ameshindwa.

    Mzee Ruksa aliruhusu uchumi wa soko ambao ulisaidi kufanya upatikanaji wa bidhaa muhimu ambazo mwanzo zilionekana kama anasa.

    Mzee Mkapa akajitahidi kujenga uchumi imara bila kusahau miundo mbinu na kurudisha heshima ya wafanyakazi.

    Pamoja na mapungufu yao viongozi waliopita wanayo ya kujivunia.

    Akaja kikwete
    1) akaharibu kabisa umoja wa kitaifa kwa kuanza na makundi ndani ya CCM (kwa kuanzisha mtandao wake uliowavuruga wengine) na baadae kuharibu umoja taifa zima kwa kuchochea ajenda zake za udini na ukabila.
    2) Akabomoa kabisa uchumi alioujenga mzee Mkapa kwa kuendekeza anasa, matumizi makubwa serikalini, kusafiri kwenda kubembea na kuendekeza ununuaji wa magari ya kifahari yasiyo na tija, gharama za maisha zimepanda mno, thamani ya shilingi imeshuka sana, mfumuko wa bei hauelezeki.
    3) Ametengeneza mitandao ya wizi kwa kuwatumia marafiki zake kama RA, ED kwa kutaja wachache.
    4) Akaharibu kabisa mfumo wa elimu kwa kuanzisha kisiasa shule za kata zisizo na walimu wala vifaa, ukiangalia wanafunzi wanaofeli ni heri hata tungebaki na shule chache bora,maana waliofeli wanabaki kuwa darasa la saba hawawezi kusema wana elimu ya form IV.
    Ni mengi jamani yanayoonyesha tofauti ya utendaji kazi wa kikwete na watangulizi wake, naomba niishie hapa.

    Lakini Kikwete please dont look for cheap excuses, just admit that ur the most failure president we ever had.
     
  2. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pia anatumia udini kama kivuli chake kutishia wananchi, na sasa ameshauleta udini. Slow learner yule
     
  3. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    najuta kuwa kwenye utawala wa jk!!!
     
  4. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2011
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Du hivi kweli huyu jamaa jamani akili himo kweli?
    What do we waiting guys, we don see what great people for their nation s are doing? what do we wait guys lets organize ourself and take back this lovely country with his people to the place were we deserve to be guys
    Such kind of president will not help us at all, lets unit guys
     
  5. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kweli
     
  6. i

    ibange JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    the guy is a terrible failure! mimi tangia 2005 nilisema salim ndie ulistahili urais na kwamba huyu jk ni bogus watu wakabisha, udhaifu wake hauna kificho tena!
     
  7. N

    Nyang'oma Member

    #7
    Feb 5, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Binafsi, naamini sasa kuwa usomi wa kikwete uko kwenye vyeti kama alivyowahi kudokeza Dr Slaa siku chache zilizopita.
     
  8. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    JK anatia huruma. Pamoja na kujua na kukiri kuwa ana weakness bado anashindwa kuchukua hatua. Aibu sana kwa huyu check bob!
     
  9. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Mh! Simple execuse, shame
     
  10. A

    Aikaotana JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huwezi kumlinganisha kikwete na waliomtangulia kwa uzalendo mkubwa aliouonyesha kwa nchi ya tanzania, amefanya mengi katika uchumi, katokomeza ujambazi n.k nenda kisekta utaona ni yepi ameuyafanya katkika utawala wake, na kwa taarifa yako ameshajenga km nyingi za lami kuliko marais wote waliomtamgulia, n akwa mara ya kwanza tokea uhuru mikoa ya pembezoni k.m kigoma ndio kwanza inaanza kuelewa kuwa nayo ipo tanzania
     
  11. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Binafsi sikuwahi kumtambua kama rais kutokana na jinsi kambi yake ilivyomzulia Salim A.Salim ili tu yeye apate urais. Lakini kama kweli amesema hivyo, siyo tu kwamba ni kilaza bali pia hana adabu kabisa... Hivi kweli anaweza kutwambia ni wapi ambapo watangulizi wake walifeli yeye amerekebisha? Jamani! Kamateni huyo mtu mkampime akili... wallah nawaambia akili yake haiko sawa.
     
  12. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ndugu taratibu!
    haya ya EPA angeweza kuyazuia yasijulikane angefanya hivyo kwa sababu na yeye yupo kwenye hizo dili kwani ndizo zimemweka madarakani, kuna wazalendo walivujisha siri na ushahidi ukawepo asingeweza kukwepa. Hizo Km alizojenga ziko hewani, naona kama anakarabati alizojenga mkapa.

    Uchumi gani alodhibiti wakati watu mmoja mmoja ndio wako hoi kiuchumi, tembelea vijijini lakini hata mijini maisha ya watu ni magumu mno.

    Halafu hakuna mwenye chuki na kikwete, mimi ni kati ya watu waliomshabikia sana mwanzoni lakini jinsi alivyoshindwa kufanya niliyoyategemea nadhani he is a failure and u should also admit that.

    Hana uwezo wa kuzuia watu kusema tena sio kwamba anaruhusu.
     
  13. papaa-H

    papaa-H Member

    #13
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    vilaza mpo wengi! huna hata uwezo wa ku-argue
     
  14. d

    dos santos JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 236
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    hakuna hoja ya maana,zaidi ya chuki ndo imewatawala. Nyinyi mkisema maneno ya hovyo ok,sisi no. Tatizo JF imeingia ushabiki wa dini na vyama. Nasi twaenda kwa style iliyopo. Kwahiyo tuvumiliane
     
  15. c

    cray Senior Member

    #15
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 172
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF, leo katika hotuba ya kijani ya JK, nimemsikia akijaribu kutolea mfano ambao hauendani na wakati, eti serikali haiwezi kufanya vitu vizuri vyote kwasiku moja, eti ndomana hata Nyerere hakuvimaliza vyote. Hivi ukilinganisha mambo aliyoyafanya Nyerere mzee wetu katika nchi hii anaweza kujilinganisha nae kweli? Jamani si kumvunjia heshima Mzee wa watu? Au ndo laana zenyewe zinaanza kumwingia huyu mtu?
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,851
    Likes Received: 9,406
    Trophy Points: 280
    Kamwe asijifananishe kushindwa kwake na kushindwa kwa Nyerere. Mwalimu kuna mengi sana aliyoyafanya ndani ya nchi yetu ambayo matunda yake hadi hii leo bado tunayaona pamoja na kupigwa vita sana na nchi za magharibi kwa kuamua kufuata siasa ya ujamaa na kujitegemea. Yeye hakuna hata kimoja alichokifanya zaidi ya uVDG na kuwakingia kifua mafisadi wenzie.
     
  17. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    Wakamuandalia zengwe Salimu sio mtanzania...leo mambo yanawashinda wanasingizia wanaonewa kwasababu ni dini tofauti. DuuH! Wengine hatifikirii mbali zaidi ya urefu wa macho yetu.
     
  18. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    such a low minded excuse ever...
     
  19. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    The biggest difference btn him na Nyerere ni kwamba JK is completely out of touch........ pamoja na kujipigisha piacha na walemavu, wanakijiji, maskini but he doesn't have a clue as to how it means by being one of those. Na hiii yote imesababishwa na ulimbukeni.
     
  20. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #20
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nani ni Nyinyi na Nani ni sisi, Mkuu ? nani ameongelea udini hapa ?,
    Mkuu wewe ndio umeporomosha matusi kwenye hii post..,
    Kumbuka Respect works both ways.. you have to give one to receive one...
     
Loading...