Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete hafanyi tena kampeni

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by QUALITY, Sep 29, 2010.

  1. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu, jana ilikuwa siku yangu ya nne nikiwangalia JK katika mikutano yake ya hadhara "ya kampeni" lakini ukimsikiliza haongei kama mgombea bali Rais. Kwa mfano jana katika ITV alisema "wanaoiba hati punguzo za pembejeo watashughulikiwa kama wahujumu uchumi"!! Hii si kauli ya mgombea bali ya yule aliyeishapewa madaraka.

    Akasema, tutajenga barabara ya rami kupitia mbuga za wanyama, Serengeti. Hizi zote ni orders. Mbaya zaidi, wandishi wa habari humnukuu "Serikali imesema...." Siyo JK amesema akipewa ridhaa tena ata....

    Je hii ni kusema kuwa Hakuna haja ya kufanya uchaguzi sababu anayetaka kushinda ameishajitangazia ushindi? Je hapo kutakuwa na uchaguzi huru na haki? wale wenye maoni ya mtizamo wa kidini kama Ami wasichangie hapa.

    Karibuni kuchangia.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ana kihererehere (sorry to use his own word) ya kurudi mjengoni!!! Na ninawasikitikia Watz kwani akirudi, na kwa kuwa ndiyo miaka yake 5 ya mwisho, basi hatafanya chochote -- akakua anapiga anasa tu. Mwaka 2015 hatakuwapo yeye kujibu maswali iwapo katimiza ahadi zake au la.

    Watz -- hebu tujitutumue kidogo asirudi huyu mjengoni ili kutopoteza miaka mingine 5 ya maktaimu katika maendeleo. I know you can!
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Siku za JK Ikulu zinahesabikaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  4. E

    Edu Member

    #4
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naamini hiyo ni mikakati hasi zaidi ya uchaguzi ambayo inahusisha mambo yafuatayo:

    1. Mgombea kutoa matamko ya kiserikali yanayotekelezeka baada ya uchaguzi.
    2. Mgombea kuzungukwa na maofisa wa serikali wasio wanasiasa.
    3. Mgombea kusomewa risala hewa za mahitaji muhimu ya wananchi na kuombwa kumalizia au kukabili matatizo yaliyobaki
    4. Mgombea kupewa fursa ya kwaza kwenye media za serikali bila kujali wagombea wengine wamefanya/kuongea nini siku hiyo.
    5. Mgombea kuingia kwenye ugomzi/ lawama siziso za lazima na taasisi za nje na ndani kwa mambo yanayohitaji utaalamu kuliko utashi wa kisiasa.
    6. Mgombea kutumia rasilimali za serikali katika kampeni zake.

    Na mambo mengine mengi yafananayo na hayo. Sasa kwa mwananchi wa kawaida si rahisi kutofautisha mgombea wa nanma hii na kiongozi kamili wa nchi, hivyo anaishia kuamini kuwa huyu mgombea ndiye anayestahili kupewa kura (kwani tayari ni raisi wa nchi kwa matendo au muonekano).

    Naamini haya ni mambo yanayochochea mabadiliko kwenye katiba yetu.
     
  5. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hehehehe. Mbona kurudi mjengoni ni kama kawa tu? :becky:

    Wale wanaotoa kila aina ya ahadi, kuanzia kufuta kodi zote, kuongeza mishahara, elimu bure, afya bure, treni ya umeme kutoka Mwz Dar kujengwa mwaka mmoja baada ya kuingia Ikulu, huyo hana kiherere. Anawashwa na kuingia mjengoni. :becky:
     
  6. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hata mi nimemsikia. Anaongea kama rais. Ni kwa vile hana jipya. Wajiandae kwa serikali ya mseto bara pia
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa nchii hii hata sishangai.
     
  8. Charles Mtekateka

    Charles Mtekateka Verified User

    #8
    Sep 29, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 277
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Tawile kaka!
     
  9. t

    truth Member

    #9
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani unasahau kuwa JK bado ni Rais wa nchi, unaweza kudhani ana additional privileges lakini ukweli ni kuwa pia yuko disadvantaged kwa sababu anapimwa kwa issues ambazo tayari zimeshafanyika tofauti na kidogo na asiye madarakani anapimwa kwa vitu ambavyo tunadhani vinaweza kufanyika.Hivyo that is a win win situation.
     
  10. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,805
    Likes Received: 1,068
    Trophy Points: 280
    Mwenye kiherehere ni yule anayemtumia Yahay kutishia watu maisha!!!!!
     
  11. S

    SUWI JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama ameshasambaza maofisa usalama kuhakikisha ushindi nchi nzima na kuandika nyaraka kwa wakuu wa mikoa, wilaya na uchafu mwingine kwa nini asiwe na uhakika wa kubaki kula vya wavuja jasho!!? Mi naona hapo anatamani siku ziende mambo ya uchaguzi yaishe aaze kutanua kama kawaida yake, leo marekani, kesho jamaika kupembea nk.... Lakini ajue sote twarudi mavumbini na ikifika siku hakuna cha afisa usalam, hakuna cha wakuu wa wilaya na hata akibadilisha hiyo damu ten times per day havitasaidia maana Mungu si mwanadamu. Sihukumu maana mimi si Mungu ila namuasa tu yeye na mafisadi wenzake wasijisahau wakadhani wataishi milele.
    Mungu Ibariki Tanzania!
     
  12. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Afanye kwa oda kama rais asifanye... yeye kwenye moyo wake anjua fika magogoni atapasikia tu!!!:becky:
     
  13. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    JK hajawahi kuwa rais, rais ni Rostam Aziz...eebo!
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    yaani ukisikia timu beki hazikabi ndo timu ya JK..yaani dakikak zinakwenda mipira inagonga besela kila dakika....hahaaaa hapagawa mzee wa watu yeye alidhani urais ni kuuza sura na kujipaka carolite lotion analo mwaka huu
     
  15. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda kisharidhika na mkakati wa kufanya ujambazi wa kuiba kura ndiyo maana anaongea kama kishachaguliwa.
     
  16. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nashangaa unauliza makofi polisi!Wewe hujuhi kuwa JK ndiye rais?Kama hutaki saga chupa unywe taratibu,na mwaka huu mtalia vilio vya vyura wa kiansi!
     
  17. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani mambo ya kusomewa risala katika kampeni yameanza lini? Mbona hata maswali hayaruhusiw? Anasomewa risala kama Rais badala ya mgombea. Kinachouma zaidi ni kuwa anawadharau watz wote. ndiyo maana anaongea kama raisi.
    1. Amwisha fanya mikakati ya kuiba kura kupitia kwa wakurugenzi wa Halmashauri ambao ndio wasimamizi. Ambaye mbunge wa CCM atashindwa katika Halmashauri yake, kazi hana
    2. Anajua watz hawana uwezo wa kuchambua baya na zuri hivyo watampa tu
    3. Amewekeza kaika vitu vinavyoonekana kama darasa n.k Ubora si muhimu na watz wachache wanaweza kuona hilo
    4. Familia nzima (badala ya chama na viongozi wastaafu) wako nyuma yake.
    Aibu tupu
     
  18. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Hili ni muhimu kukumbuka na kuzingatia. Nadhani kama akirudi tena, hali itakuwa mbaya zaidi kwa sababu anajua ndio term yake ya mwisho.
     
  19. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #19
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chadema.jpg
    :becky: :becky: :becky: :becky: :becky: :becky: :becky:
     
  20. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #20
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,717
    Likes Received: 4,448
    Trophy Points: 280

    Tukaandikishiane nae MAHAKAMANI KUWA ATAYATIMIZA
     
Loading...