Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Foleni jijini Dar itakuwa historia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzalendo wa ukweli, Sep 20, 2012.

  1. Mzalendo wa ukweli

    Mzalendo wa ukweli JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 562
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wanajamvi jana mkuu wetu wa nchi alikuwa anazindua mradi wa ujenzi wa barabara ya mabasi yaendayo kasi.

    Na katika hotuba yake nilivutiwa na kauli kutoka kwa mkuu wetu wa nchi kuwa hali ya foleni ktk jiji la Dar baada ya huu mradi kukamilika itabaki kuwa historia.

    Je, kwa huo mradi peke yake inaweza kuondoa tatizo la kero ya foleni hapa dsm au kuna haja ya kuwa na projects nyingine za kusupport kupunguza hii kero?

    Je, unadhani ilikuwa sahihi kwa kiongozi mkuu kutoa kauli kama hii kwa sasa?

    Na vipi kama haitakuwa kama alivyosema nini kifanyike?
     
  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Yalishasemwa mengi kuwa yatakuwa ni historia lakini bado tunayashuhudia.
     
  3. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    tatizo la maji litakuwa historia kufikia 2013
     
  4. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Foleni itapungua lakini kuisha kabisa itetegemea na nauli ya hao DART na convenience.

    Wanatakiwa watushawishi na hiyo DART tuache magari nyumbani, hapo ndio foleni itapungua.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    kigoma itakuwa kama dubai-JK
     
  6. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kanifanya nifikirie mengi aliposema kua Foleni zinavunja unyumba! Nimeshangaa sn nilitarajia Kauli tofauti iwe ya kwanza....
     
  7. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    ntatengeneza ajira million moja-JK
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,002
    Likes Received: 5,134
    Trophy Points: 280
    anahitaji kujikuna kichwa, soon mtamsikia akisema amepotoshwa na wasaidizi wake
     
  9. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    MCG imefikia wapi coz azimio hili la maji lilikua 2010, ila kwa stats ni less than 50% wans access ya maji safi. Kwa hesabu ya kawaida tunahitaji miaka 50 mingine kufikisha 80% of population with access to clean Water. Tafakari!!!!!!!!!!!!
     
  10. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Zipo japo hawezi kujustify ntamsaidia, ni vibarua wa wakandarasi, waokota makopo na waendesha bodaboda.......!
     
  11. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Well said son!
     
  12. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Bro hakuna research iliyofanyika kugundua chanzo cha 4leni DSM, Ni wameamka na kuja na mradi huu wa magari ya kasi. Tenda utaisikia kwa SIMON G**_P...Kisha jiulize yy na UDI? . Inawezekana solution sio magari yaendayo kasi bali ni ufinyu wa barabara tulizonazo na nyingi kua na shortcut kibao hivyo kua na msongamano hasa katika Junctions. Wataalam wapo tatizo ni kuchukua mamlaka ya katiba yanatumika sehemu yoyote. Hii ni sawa na Mkunga wa Jadi awe Neurosergion.
     
  13. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    umesahau na za madada poa pale buguruni na manzese.....
     
  14. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Tatizo hili naliona sana bro na miaka inavyozidi kuongezeka na tatizo linakuwa kubwa.

    Zile sehemu ambazo serikali wanaogopa kuvunja nyumba za chini soon zitakuwa magorofa sasa sijui 20 yrs from now kama wataweza kufanya maamuzi magumu.

    Solution hapa ni kuamua kwamba hapa itapita barabara wananchi waanze kujiandaa kuhama hata kama 20 yrs later fidia italipwa ila wajue kwamba wataondoka. Itabidi tuamua tu kutengeneza barabara bila kujali kwamba kuna wakazi wameshajenga!
     
  15. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Siamini kabisa, huu mradi ni partial approach, with a lot of dead ends.
    Ni kama sasa hivi kuna ngeleja huku nilipo wakati tuliambiwa itakuwa historia.
     
  16. Root

    Root JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,439
    Likes Received: 3,440
    Trophy Points: 280
    Tatizo wakijenga barabara na.kuboresha miundombinu mingine watu watazidi kuja.dsm hivyo.kusababisha misongamano mingi na kuongeza foleni.kwani watu wengi wataopt kutumia usafiri wao kuliko kutumia public
     
  17. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,248
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana na wewe kuwa wataalam wapo lakini tatizo ni kuchukua mamlaka na kuyatumia sehemu yeyote; inanikumbusha uongozi wa National Institute of Transport ulipoondolewa kwa shinikizo la Yusuf Makamba simply because chuo kilitaka kutekeleza mradi ambao mkwe wake Makamba nae alikuwa na interest!!True story, Makamba alitumia influence yake na uongozi ukaondolewa to protect personal interests badala ya National interests-- ilikuwa enzi ya Mkapa wakati huo yuko Uswisi kwa matibabu!!
     
  18. Mhamiaji Haramu

    Mhamiaji Haramu Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jk ana kiwanda cha uwongo, aliwahi kusema mchana kweupe, uso mkavu bila aibu kuwa tatizo la umeme litakuwa historia. sina hamu nae
     
  19. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Wakazi wa mbezi na kibamba tusahau
     
  20. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Na kwanini atake Foleni kuwa Historia wakati aliishasema Foleni ni Ishara ya Maendeleo?? Hataki Maendeleo?? :confused2:
     
Loading...