Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete atoa taarifa ajali ya meli.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ipycalypse, Jul 19, 2012.

  1. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,074
    Likes Received: 1,613
    Trophy Points: 280
    TAARIFA YA
    MHESHIMIWA DKT.
    JAKAYA MRISHO
    KIKWETE, RAIS WA
    JAMHURI YA
    MUUNGANO WA
    TANZANIA,
    KUFUATIA AJALI YA
    KUZAMA KWA MELI
    YA MV SKAGIT
    ILIYOTOKEA TAREHE
    18 JULAI, 2012,
    CHUMBE, ZANZIBAR
    Jana tarehe 18 Julai,
    2012, majira ya alasiri
    kumetokea ajali ya
    kuzama kwa meli ya
    MV SKAGIT katika
    eneo la Chumbe,
    Zanzibar. Meli hiyo
    iliyokuwa ikitokea Dar
    es Salaam kueleka
    Zanzibar ilikuwa
    imebeba watu 290.
    Kati yao watu
    wazima 250, watoto
    31 na wafanyakazi
    wa meli 9.
    Amiri Jeshi Mkuu,
    Mheshimiwa Jakaya
    Mrisho Kikwete
    aliagiza vyombo vya
    ulinzi na usalama vya
    Serikali ya Muungano
    yaani JWTZ na Polisi
    waanze kazi ya
    uokoaji mara moja.
    Kazi hiyo imefanywa
    kwa kushirikiana na
    vyombo vya usalama
    vya Serikali ya
    Mapinduzi Zanzibar
    na meli za
    makampuni binafsi.
    Mpaka giza lilipokuwa
    limeingia na hivyo
    kazi ya uokoaji
    kusitishwa mpaka
    kutakapokucha
    tarehe 19 Julai, 2012,
    watu 136 walikuwa
    wameokolewa na
    maiti 31 zilikuwa
    zimepatikana. Aidha,
    mali zilizokuwa
    kwenye meli hiyo
    hazikuweza
    kuokolewa.
    Kufuatia ajali hiyo,
    Rais wa Jamhuri ya
    Muungano
    alizungumza na Dkt.
    Ali Mohamed Shein,
    Rais wa Serikali ya
    Mapinduzi Zanzibar
    na Mwenyekiti wa
    Baraza la Mapinduzi.
    Alimpa pole kwa ajali
    iliyotokea hasa kwa
    vifo na majeraha
    waliyopata
    Watanzania wenzetu
    na watu wasiokuwa
    raia wa Tanzania.
    Alimuomba afikishe
    salamu za
    rambirambi kwa
    ndugu zetu
    waliopotelewa na
    jamaa zao na
    kuwapa pole
    waliopata majeraha
    na maumivu
    maungoni mwao.
    Rais wa Jamhuri ya
    Muungano alisema
    kuwa huu ni msiba
    wetu sote na
    kwamba majonzi yao
    ni majonzi yake na ya
    Watanzania wote.
    Kwa ndugu zetu
    waliojeruhiwa
    tunawaombea kwa
    Mwenyezi Mungu
    awape ahueni na
    wapone haraka ili
    waweze kuendelea
    na shughuli zao za
    kujiletea maendeleo
    na kulijenga taifa
    letu.
    Rais wa Jamhuri ya
    Muungano wa
    Tanzania
    amempongeza Rais
    wa Zanzibar na
    Mwenyekiti wa
    Baraza la Mapinduzi,
    Dkt. Ali Mohamed
    Shein na viongozi
    wote wa ngazi
    mbalimbali kwa
    uongozi wao thabiti
    tangu taarifa ya
    kutokea kwa ajali
    mpaka sasa.
    Aidha,
    amewapongeza
    maafisa na askari wa
    vyombo vya ulinzi na
    usalama na
    wafanyakazi wa meli
    binafsi, kwa juhudi
    kubwa walizozifanya
    za uokoaji wa ndugu
    zetu waliopatwa na
    maafa haya
    makubwa na ya aina
    yake. Amewataka
    waendeleze juhudi
    hizo leo na siku
    zijazo.
    Rais amewataka
    wananchi wawe na
    moyo wa subira na
    uvumilivu wakati kazi
    ya uokoaji inaendelea.
    Kama ilivyofanyika
    katika ajali ya MV
    Spice Islander miezi
    10 iliyopita, uchunguzi
    wa kina utafanyika
    kubaini chanzo cha
    ajali.
    Kutokana na ajali hiyo
    na msiba huu
    mkubwa, Rais wa
    Jamhuri ya Muungano
    wa Tanzania,
    Mheshimiwa Rais
    Jakaya Mrisho
    Kikwete,
    ametangaza
    maombolezo ya taifa
    ya siku tatu ambapo
    bendera zitapepea
    nusu mlingoti kuanzia
    leo, tarehe 19 Julai,
    2012.
    Asanteni sana.
    Imetolewa na:
    Kurugenzi ya
    Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    Dar es Salaam.
    19 Julai, 2012
     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Anajua kinachoendelea juu ya ajali hizi
     
  3. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Vipi yule mgeni wetu Mama Sirleaf ameshaondoka?
     
  4. M

    Magesi JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunahtaji vitendo sio matamko
     
  5. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Kichwa cha habari kimenichanganya. Ametoa taarifa au ametoa salam za rambirambi kwa Dr Shein?
     
  6. B

    Been There Member

    #6
    Jul 19, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwenye Maadui watatu Mwl. Nyerere aliokuwa anawapiga vita yaani
    1.Ujinga
    2.Maradhi
    3.Umasikini

    Tuongeze adui mwingine hatari sana:
    4. viongozi(Washkaji zake,mademu zake,mashemeji zake,wakwe zake,binamu zake) wa serikali ya Jakaya
     
  7. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    TAARIFA YA MHESHIMIWA DKT.JAKAYA MRISHO KIKWETE, RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA,
    KUFUATIA AJALI YA KUZAMA KWA MELI YA MV SKAGIT ILIYOTOKEA TAREHE​

    18 JULAI, 2012, CHUMBE, ZANZIBAR Jana tarehe 18 Julai, 2012, majira ya alasiri kumetokea ajali ya kuzama kwa meli ya
    MV SKAGIT katika eneo la Chumbe, Zanzibar. Meli hiyo iliyokuwa ikitokea Dar es Salaam kueleka Zanzibar ilikuwa
    imebeba watu 290. Kati yao watu wazima 250, watoto 31 na wafanyakazi wa meli 9. Amiri Jeshi Mkuu,
    Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete aliagiza vyombo vya ulinzi na usalama vya Serikali ya Muungano yaani JWTZ na Polisi
    waanze kazi ya uokoaji mara moja. Kazi hiyo imefanywa kwa kushirikiana na vyombo vya usalama vya Serikali ya Mapinduzi Zanzibar na meli za makampuni binafsi. Mpaka giza lilipokuwa limeingia na hivyo kazi ya uokoaji
    kusitishwa mpakakutakapokucha tarehe 19 Julai, 2012, watu 136 walikuwa wameokolewa na
    maiti 31 zilikuwa zimepatikana. Aidha, mali zilizokuwa kwenye meli hiyo hazikuweza kuokolewa. Kufuatia ajali hiyo,
    Rais wa Jamhuri ya Muungano alizungumza na Dkt. Ali Mohamed Shein, Rais wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi. Alimpa pole kwa ajali iliyotokea hasa kwa vifo na majeraha waliyopata
    Watanzania wenzetu na watu wasiokuwa raia wa Tanzania. Alimuomba afikishe salamu za rambirambi kwa
    ndugu zetu waliopotelewa na jamaa zao na kuwapa pole waliopata majeraha na maumivu maungoni mwao.
    Rais wa Jamhuri ya Muungano alisema kuwa huu ni msiba wetu sote na kwamba majonzi yao ni majonzi yake na ya
    Watanzania wote. Kwa ndugu zetu waliojeruhiwa tunawaombea kwa Mwenyezi Mungu awape ahueni na wapone haraka ili
    waweze kuendelea na shughuli zao za kujiletea maendeleo na kulijenga taifa letu. Rais wa Jamhuri yaMuungano wa Tanzania amempongeza Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, Dkt. Ali Mohamed Shein na viongozi
    wote wa ngazi mbalimbali kwa uongozi wao thabiti tangu taarifa ya kutokea kwa ajali mpaka sasa. Aidha,amewapongeza
    maafisa na askari wa vyombo vya ulinzi na usalama na wafanyakazi wa meli binafsi, kwa juhudi kubwa walizozifanya za uokoaji wa ndugu zetu waliopatwa na maafa haya makubwa na ya aina yake. Amewataka
    waendeleze juhudi hizo leo na siku zijazo. Rais amewataka wananchi wawe na moyo wa subira na uvumilivu wakati kazi
    ya uokoaji inaendelea. Kama ilivyofanyika katika ajali ya MVSpice Islander miezi 10 iliyopita, uchunguzi
    wa kina utafanyika kubaini chanzo chaajali. Kutokana na ajali hiyona msiba huu mkubwa, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Rais Jakaya Mrisho Kikwete, ametangaza maombolezo ya taifa ya siku tatu ambapo bendera zitapepea nusu mlingoti kuanzia leo, tarehe 19 Julai, 2012. Asanteni sana.

    Imetolewa na:
    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    Dar es Salaam.
    19 Julai, 2012
     
  8. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ilikuwa na abiria 290, 136 hai 31 maiti. mathematically, 290-(136+31)=123 wamelala baharini either wakiwa hai (5%) au tayari wameshakufa (95%). Duuuu? mbona balaa, hata mwaka haujaisha mamia waliteketea leo tuna the same story, ee Mungu tuokoe.
     
  9. M

    Mr. Bigman JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 961
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Mmliki wa hii meli anajulikana?
     
  10. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Inaalilahi Waina Ilaihi Rajiuun.
     
  11. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kullu nafsin dhhaiqatul maut,Allahumma Laataftina baadahum!
     
  12. s

    step Senior Member

    #12
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 174
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Ni vema atoe taarifa ya kukiri udhaifu wake.......
     
  13. m

    msnajo JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,065
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Vipi wajenzi huru hawamo??
     
  14. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Zanzibar ni nchi sasa naamini!
     
  15. A

    August JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,669
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    bado miliki hajajulikana, hivyo serikali imeviagiza vyombo vya ulinzi na usalama kufuatilia suala hili.....kwa kushirikiana na sumatra na lile shirika la zanzibar, wakati huo huo bunge nalo kwa kushirikiana na baraza la wawakilishi litaunda tume kufuatilia jambo hilo ili lisijirudie tenaaaaaaaaaaa.
     
  16. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Mwaka wa hasara ni hasara tu; kila kona ni majanga!!
     
  17. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    free - man - son at work
     
  18. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mMILIKI anajulikana ila hana ofice, so no where to trace the owner
     
  19. s

    sanjo JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi SUMATRA wana mamlaka Zanzibar?
     
  20. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakika i msiba mkubwa kwa taifa
     
Loading...