Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete ateua Mwandishi Mpya wa Hotuba: Msafiri Wilbert Marwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Aug 19, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete leo, Jumatano, Agosti 17, 2011, amemteua Bwana Msafiri Wilbert Marwa kuwa Mwandishi wa Hotuba Msaidizi wa Rais. Uteuzi huo unaanza mara moja.

    Kabla ya uteuzi wake, Bw. Marwa alikuwa Ofisa Mambo ya Nje Mwandamizi katika Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa.

    Bw. Marwa (39) alijiunga na Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Januari 1999 na tokea Agosti 2004 alifanya kazi katika Ubalozi wa Tanzania mjini Addis Ababa, Ethiopia kabla ya kurejea nyumbani mwaka jana.

    Bw. Marwa ana Shahada ya Kwanza ya Biashara (Bachelor of Commerce) kutoka Chuo Kikuu cha Mysore, India na Diploma ya Juu kutoka Kituo cha Centre for Foreign Relations cha Dar es Salaam.
    Imetolewa na:

    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu,
    DAR ES SALAAM.
    17 Agosti, 2011
     
  2. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mwandishi wa hotuba asiye na sifa za uandishi ndio maana tunasikia Raisi na hotuba zenye vituko. Ninapita tuuu
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kuwa muandishi lazima usomee uandishi?
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Mwandishi mteule ana sifa yoyote ya uandishi? Kuna andiko lake hata moja linaloweza kuwekwa hapa?

    Angalau hata January tumemsoma tangu Young African.com, na pamoja na kigugumizi chake pamoja na matatizo yote ya Kikwete nobody can tell me that January is on the South end of a policy wonk. Sasa kama January pamoja na pedigree and all that hakuweza kutoa a memorable speech itakayo wa inspire Watanzania for generations, kwa nini tutegemee kipya kutoka huyu Msafiri Marwa ?

    Halafu hivi Foreign ndo kuna monopoly ya vipanga Tanzania?
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu inategemea unataka uandishi wa namna gani kama ushahidi. Ila kama foreign service officer ni lazima ilitakiwa aandika reports mbali mbali na pia kama afisa ubalozi tena Addis Ababa it is quit possible kasaidia kuandika hotuba ya raisi one way or another. Cha muhimu ni hicho kuulizia ila siyo kumdiscredit moja kwa moja.
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Sikuwahi kufikiria kuna mtu seriously kaajiriwa kuandika

    hizo hotuba za kikwete...

    Well what if kungekuwa hakuna kabisa mtu wa kuandika?

    Awe anaandaa mwenyewe........
    Sipati picha.....
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kazi ya kumuandikia raisi tabu tupu maana inategemea unamuandikia raisi gani. Kuna mtu unamuandikia speech akiongea anaongea mambo tofauti kabisa na ulicho kiandika. Au unamuandikia mwishoni anapiga editing mpaka ulicho andika wewe kina potea kabisa.
     
  8. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
  9. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Unajua mwandishi sio amabye anadata za hotuba, bali hutumia data ambazo zinahitajika kutoka kwenye sehemu husika ili kuziweka pamoja na kuandika hotuba. Sasa kama kweli kazi ni uandishi tulitegemea kuona mwandishi mwenye uwezo, elimu, na uzoefu wa uandishi na lugha husika. Sasa sijui huyu wetu kazi yake haswa ni nini?

    Inawezekana tunatumia vigezo vya juu sana kuliko vinavyotakiwa ikulu. labda Critics wangejibu kazi hasa ya mwandishi wa hotuba ya raisi wa Tanzania ni ipi ili tujue. Inawezekana ni kanyaga twende ilmradi raisi kaongea.

    wenzetu huwa wanakuwa na timu ya waandishi wa ikulu, ambao wanataalamu nzuri za lugha na uandishi. Kwani kuwa na points ukishindwa kuzipangilia unaweza kuaharibu unayotaka kusema. Taaluma na uzoefu ni muhimu sana. Na je huyu mwandishi ni wa lugha gani kwani najua tunatumia lugha mbili. Nimesikiliza hotuba nyingi za Mkuu wa kaya za Kiswahili na kiingireza huwa najiuliza ni nani anayeziandika, kwani ziko kama mwandishi alikurupushwa, hazina hamasa wala mtitiririko wa kiandishi na kuweza kuuza mada husika.

    Shamba la bibi kula kwa zamu.
     
  10. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    walioteuliwa ni vipanga?
     
  11. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Sikuwahi kuhisi wala kupata clue kwamba MArwa was good in writing.............

    congrats pal and waiting to hear from you very soon

    By the way, yule Kairuki vipi?
     
  13. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kwani unadhani kujua kusoma na kuandika ndio sifa ya kuwa mwandishi wa habari?
     
  14. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    angemteua hata Tambwe Hizza tu awe anamwandikia hotuba!
     
  15. G

    Godwine JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    hongera sana kwani kwa jinsi ninavyomfahamu kijana huyu si uandishi tu bali ata biashara na uchumi anaufahamu sana kila la heri ila usigeuke ukawa kama salva
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Aug 20, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Nitasema kitu kimoja: huwezi kumuandikia mtu hotuba ambaye haamini katika kile ulichoandika. Vinginevyo ataonekana kama TV au radio tu! Na siri haiko katika kuandika hotuba tu bali pia katika kutoa (delivery) Kikwete ni miongoni mwa Marais ambao wanatoa hotuba vibaya sana kiasi kwamba huwa naamini ni mateso na ukiukwaji wa haki za wasikiilizaji. Lakini hili tatizo la kudeliver haliko kwa Kikwete tu nimeona pia kati ya watendaji mbalimbali; inatisha.

    Lakini kwa vile watu walimchagua yeye na chama chake well, they have to learn to live with it.
     
  17. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hivi mwaandishi wa habari wa preside ana kazi gani? Maana naona hotuba zake anapotembelea taasisi mbalimbalii zinaandikwa na wenyeji wake (mara nyingi hata editing huwa hafanyi). Utasikia rais kasema hivi, kaahidi kile, etc. kumbe ni mawazo ya watu baki. Hata mimi (si mwandishi wa habari na wala sijui policies zao) nilishawahi kushiriki kumuandikia hotuba fulani na akaireproduce kama illivyo hadharani.
     
  18. tbl

    tbl Senior Member

    #18
    Aug 20, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naomba mnijulishe hili tafadhali kwa anayejua J.K Nyerere alikuwa anaandikiwa na nani
     
  19. s

    speechwriter Senior Member

    #19
    Aug 20, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35

    sijui kwa nini unawachukia foreign na wala sijui jamaa walikuboa nini lakini naona ukingangania jambo lako mpaka kieleweke

    let it go. Mbopo mwenyewe keshaamua kuachia ngazi lakini naona unaye tuu \

    walau wao wanajitahidi kwa nini huwabebei bango ikuliu kama unavyofanya na hawa foreign?

    eti ministry of farce affairs
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mnafikiri kazi ya Muandishi wa hotuba wa Rais ni kukaa na kungoja kuandika hotuba tu? Hebu ongeeni mambo ya maana saa zingine.

    Mshenga kisha leta habari humu, nyinyi ama ipokeeni au msiipokee. Mtaanza majungu, fitina, ujinga. Hivi siasa zenu ni za kuongelea watu? Huo unaitwa umbea na si siasa.

    Ndio maana sera za simenti mfuko shs 500 hatujaona zikitekelezeka majimboni kwenu mpaka leo.

    Great minds talks about ideas, nyinyi kwa kuongelea watu hampo hata kwenye average minds. Mpo kwenye kundi la mwisho la "poor minds". Tena hizo akili zenu ni masikini kweli kweli.
     
Loading...