Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete atashinda bila majority ya wabunge

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Apr 29, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Imenichukua zaidi ya siku mbili kuitafakari riport ya REDET waliyoitoa juzi kuhusu mwelekeo wa siasa nchini, mwanzo nilikuwa siiamini lakini nilipoiangalia kwa undani nimeona kuna ukweli fulani ndani yake ingawa si ukweli wote umewekwa wazi.

    Ukweli wenyewe umefunikwa kwa ushabiki wa kisiasa zaidi, watu na hata magazeti mengi yameipokea ripoti hiyo kwa kusikiliza brief 'hints' zilizotolewa pale Maelezo na Dr. Killian bila details zenyewe, kuwa Kikwete atashinda kwa asilimia 77.2 bila kujiuliza baada ya kushinda serikali yake itakuwaje. Ningekuwa mimi Kikwete au mwanaCCM nisingekuwa na sababu ya kufurahia matokeo haya.

    Ripoti imesema 2/3 ya wabunge wa chama chake hawatarudi bungeni ingawa hatujaambiwa sababu(utendaji mbovu?) wataenda wapi hata kama nusu ya hao watarudishwa na chama chake bado Rais atakuwa na wakati mgumu kupata support kubwa bungeni pindi anapotaka bills zake zipite.

    Ripoti imesema
    Ukiichambua sentensi hii tu ni kusema kuwa, kama Kikwete atapata kura nyingi katika kila jimbo wagombea ubunge wa chama chake watapata shida sana kupita ndiyo kusema majority ya wabunge wake watashindwa hivyo kumpa wakati mgumu atakapoingia madarakani, inaniwia vigumu kuoanisha ripoti hii na hili wimbi la bunge la sasa kurundikiwa bills nyingi kipindi hiki cha lala salama zingine zikisomwa kwa kikao kimoja tu na kupitishwa kwani Kikwete anawasiwasi gani kuzi-table kwenye bunge lijalo?

    Pia nimekuja kugundua kuwa REDET huwa wanafanya research vizuri lakini tatizo liko kwenye majumuisho ya ripoti zao sijui kama hii inafanywa makusudi au ni typical error.

    There are two types of Research Report:A Written Research Report and An Oral Research Report, either of the two the writer must ensure that the report informs without misinforming. Kwenye research kuna kitu kinaitwa 'Iron Law', People would rather live with a problem they cannot solve than accept a solution they cannot understand'. Regardless of the research process, the project is a failure if the research report fails.

    Hapa naweza kusema TEDET wanauwezo mkubwa wa Written Research Report lakini si Oral Research Report kwa sababu wanachosema kama alivyofanya Dr. Killian ni tofauti na kile wanachoandika, hata ukiangali ripoti hii kuna contradictions nyingi sana kwenye data zao na walivyo-ripoti pale maelezo, ndiyo maana nasema inawezekama wanafanya hivyo kwa makusudi kabisa ili kuipotosha jamii kwa malengo yao kitu ambacho ni hatari kufanywa na watu wasomi kama wa REDET.

    Kwa REDET kufanya hivyo sijui wanamdangaya nani Kikwete na CCM au wanaidanganya Jamii, narudia tena sina tatizo na process za research ila jinsi REDET wanavyo communicate hizo research kwa jamii.

    Naomba kutoa hoja.
     
  2. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #2
    Apr 29, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Hapa ndipo mjadala unapokuwa mtamu.
     
  3. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi nawaamini REDET asilimia 0.00000%
     
  4. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2010
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Wabunge ata wakibadilika watakuwa wengine lakini CCM so majority ya chama chetu cha mapinduzi iko pale pale...lol :p
     
  5. b

    buckreef JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Luteni,

    Nani kakwambia hao 2/3 ya wabunge wa CCM watakaoshindwa, nafasi zao zitachukuliwa na upinzani?

    Inaelekea hujaielewa kabisa hiyo report, isome tena.
     
  6. babalao

    babalao Forum Spammer

    #6
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Watakaochukua nafasi za hao wabunge wa CCM watakaoshindwa ni wanachama wa CCM wengine. Vyama vya upinzani vinatakiwa kujiimarisha ili wachukue majimbo, wasikae mijini wawe na mitandao hadi vijijini ndiyo wanaweza kushinda majimbo mengi.
     
  7. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    buckreef

    Kwani wewe nani kakwambia hizo nafasi watabadilishana wabunge wa CCM kama mashati.
     
  8. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili halitawezekana maana utapangwa mkakati mzito wa wizi wa kura ambao utahakikisha Wabunge wa CCM wengi wanachaguliwa tena.
     
  9. UYOGA

    UYOGA New Member

    #9
    Apr 29, 2010
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli mkuu nakuunga mkono
     
  10. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    At least na wao sasa waanze kuwa na mawazo ya kupigania majority kuliko zamani ilivyokuwa inakuja automatically bila usumbufu.
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Maswali waliyowauliza wananchi yako wapi?
     
  12. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Babalao,
    Yaani katika uchaguzi huo watashindana CCM vs CCM?
     
  13. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wewe fikiria mtu anaulizwa eti unaonaje utendaji wa serikari ya Kikwete na wapinzani wake sasa unategenea mtu atajibu nini, REDET wanaficha ukweli na maswali, tunataka methods of adminstering questionnaires kama sivyo tutachukulia research yao is a forced research ambayo ina malengo fulani simple.
     
Loading...