Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete ataka tatizo la ajira Afrika lipatiwe majibu haraka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Dec 17, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Dec 17, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,548
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    [​IMG]


    Rais Jakaya Kikwete, akiteta jambo na Rais Yoweri Museveni wa Uganda huku Katibu Mtendaji wa Kamati ya Kimataifa ya Nchi za Maziwa Makuu (ICGLR) anayemaliza muda wake, Balozi Liberata Mulamula, akitega sikio katika siku ya 2 ya mkutano huo wa viongozi wakuu wa ICGLR mjini Kampala jana.

    Rais Jakaya Kikwete, amesema ukosefu wa ajira kwa vijana wa Afrika ni jambo kubwa linalohitaji umakini na kutatuliwa haraka bila ya kucheleweshwa tena na viongozi wa bara hilo.


    Amesema uharaka wa kupata majawabu ya tatizo hilo unatokana na ukweli kuwa kila nchi ya Afrika inazalisha jeshi kubwa la vijana wasiokuwa na ajira wanaoingia katika soko la ajira kila mwaka baada ya kumaliza shule.

    Alitoa rai hiyo kwa viongozi wenzake wa Afrika jana, alipokuwa anashiriki mjadala kuhusu mada ya ukatili wa

    kijinsia katika nchi za eneo la Maziwa Makuu, kwenye siku ya kwanza ya mkutano wa mwaka huu wa wakuu wa nchi wanachama wa eneo hilo.


    Kuhusu pendekezo kuwa wakubwa wa ICGLR wajadili tatizo hilo katika kikao kijacho cha wakuu wa nchi hizo katika miaka miwili ijayo mjini Bangui, Jamhuri ya Afrika ya Kati (CAR), Rais Kikwete amewaambia wakuu wa nchi na Serikali wenzake:


    “Suala hili ni la haraka. Linahitaji mjadala wa kina na makubaliano makini na majawabu sahihi ya jinsi ya kupambana na jeshi la vijana linaloingia katika soko la ajira kutoka shule na vyuoni kila mwaka. Hatuwezi waheshimiwa viongozi kuendelea kusubiri miaka miwili kujadili suala hili sasa.”


    kufuatia pandekezo lake, viongozi hao wa ICGLR wamekubaliana kuwaagiza mawaziri wao wanaohusika na ajira na sekta zinazohusiana na ajira kukutana haraka katika muda wa miezi sita ijayo kujadili na kutoa mapendekezo kwa serikali za nchi wanachama wa ICGLR kuhusu namna zinaweza kukabiliana na changamoto ya ukosefu wa ajira kwa vijana na watu wengine.


    CHANZO: NIPASHE
     
  2. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #2
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mchoma hindi huanza la kwake kwanza!
     
  3. mawazoyangu

    mawazoyangu JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Hutu tujamaa jk ana matatizo sana. Kwake moto unawaka anaenda kuzima wa jirani. Ameniudhi uteuzi wa mabalozi.
     
  4. YEYE

    YEYE JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Anataka tatizo la ajira litatuliwe na nani?! Tatizo la nchi yetu kila mtu analalamika hadi Rais analalamika..tutafika tu ka tumeweza kufika kwa miaka 50 ya uhuru kwa mtindo huu
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Hizi ba.nge mbichi na viuno anavyokata vinamuwewesesha sn mpaka anaonekana ka zuzu, kwake ni % ngapi ya vijana wenye ajira? Na nikwanini hawana? Sbb za kufungwa kw viwanda vingi Tz ni zipi?
     
  6. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    he is just a comedian don mind him ,,,
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kaongea tu apitishe muda

    charity begins @home
     
  8. kinyoba

    kinyoba JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nyumbani kwake Tanzania ajira kitendawili iweje aanze kuzungumzia Africa? Maana lazima hao unaowahamasisha kuongeza nafasi za ajira wajifunze kutoka kwake Tanzania.
     
  9. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ajira zipi za kikwete? mshahara 146000 kwa mwezi ndo ajira?
    aendelee tu kula maisha...sisi tunajua tutaishi vipi?
    kazi kuwalaghai wazee wa dar kwa pilau nk ndo iliyompendeza.
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Awape mbinu hao viongozi wenziwe jinsi "alivyoshuhulikia" swala la ajira Tanzania! Sijui anapata wapi ujasiri wa kuongelea ajira kwa vijana!
     
  11. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    our president is handsome jamani wacha auze sura.
    kwani hamjui sio kila mvaa suti analalia godoro wengine mkeka
     
  12. C

    Claxane Senior Member

    #12
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sukari kilo 4500.
     
  13. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Dokta bwana, hotuba zake zinanikooooosha! Ila mi ningeshauri aongeze idadi ya wabunge wa viti maalum ili tupate ajira hiyo tukale ongezeko la posho ya kukabiliana na maisha ya idodomya
     
  14. M

    MyTz JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sijui atakumbukwa kwa lipi?
     
Loading...