Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete asitisha uuzwaji wa shamba la mpira

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanajamii, Mar 1, 2012.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [h=6][/h][​IMG] Rais Kikwete asitisha uuzaji shamba la mpira

    Steven William, Muheza

    RAIS Jakaya Kikwete imepiga marufuku kuuzwa kwa mwekezaji yeyote shamba la mpira la Kihuhwi Rubber Plantations, liliyopo maeneo ya Bombani wilayani Muheza, mkoani Tanga.Akizungumza kwenye ziara ya kutembelea mashamba ya mkonge ya Kumburu Estate Kwanyefu, Kibaranga na Bwembwera juzi, Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Goodluk Ole Medeye, alisema kuna maagizo kutoka kwa Rais Kikwete kuwa shamba hilo lisiuzwe kwa mtu yeyote, bali likodishwe kwa wawekezaji... Source: Mwananchi - Habari za Biashara
     
  2. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    RAIS Jakaya Kikwete amewaagiza wawekezaji katika sekta za madini, gesi na mafuta, kuhakikisha misaada kwa jamii inayowazunguka inakuwa moja ya sera zao za kibiashara ili kutoa fursa ya wananchi kufaidika na rasilimali zao.

    Kikwete atetea waishio kuzunguka migodi
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni hatua nzuri ili wakimaliza mkataba wao wanaondoka na shamba linabaki kuliko kuuza kabisa ambapo hata ardhi inakuwa mali yao.
     
  4. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mbona yuko kimya kutaifisha migodi na machimbo ya gasi yasiyo na faida kwa WaTZ?
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    TAMUCHUNGU NA KENGEMUMAJI, kwa pamoja mna IQ ambazo zote ni BELOW 20 ambapo kitaalam mnatakiwa muitwe IDENTICAL ******. Na pia nashukuru JF imepata mapacha wa akili. Mungu awape maisha marefu OUR ******!
     
  6. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    Mkuu Tamuchungu,

    Hilo shamba la mpira lilikuwa mali ya General Tyre (EA) Ltd lilianzishwa mahsusi kwa minajili ya kupunguza gharama za uagizaji mpira nje ya nchi pia kuzuia matumizi ya fedha za kigeni U$ kwa malighafi zinazoweza kupatikana nchini.

    Shamba liliamishiwa NDC kimjini mjini baada akapewa msomali ambae badala ya kuuza mpira General Tyre akawa anapeleka YANA na kampuni ya Bata zote za Kenya.Muda umepita sasa baada ya General Tyre kuuwawa sijui mpira shamba la mpira nani analitafuna hii ndiyo Tanzania bwana.

    Namsifu sana Mwl J K Nyerere aliona mbali sera zake zililenga kutukomboa waliofuata kazi yao ilikuwa ni kuuza na kujisifu jinsi walivyouza mashirika yetu ya umma.

    Mungu ibariki Tanzania ipate kiongozi mwenye sifa kama za Mwl Nyerere.
     
  7. MANI

    MANI Platinum Member

    #7
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Mkuu kutokana na hii ccm au chama kingine?
     
  8. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kama kweli ana nia hiyo ni kwanini serikali isitoe kidogo pesa wanayokusanya kwa wenyeji hata kama ni 5% ya mapato?. Huwezi kuwalazimisha wawekezaji kusaidia wakati serikali ndiyo inachkua kodi zote na kupeleka Dar.


     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    Mkuu achana na mambo ya vyama angalia uwezo wa mtu,unafikiri CCM ya Nyerere ilikuwa nzuri kwasababu ya jina lake au sera zake hapana.CCM ya enzi za Nyerere ilikuwa nzuri kwakuwa ilikuwa na mtu mahiri,mwadilifu,asiye na tamaa za kujilimbikizia mali jina lake Nyerere.Mtu mkuu wangu ni muhimu halafu chama kinafuata baadae mtu mzuri ana uwezo wa kutengeneza chama kizuri tafakari.

     
Loading...