Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete apingwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Oct 17, 2012.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,788
    Trophy Points: 280
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #FFFFFF"]
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]Kikwete apingwa
    • Ashauriwa kudhibiti mfumo badala ya kutajana

    na Edson Kamukara
    Tanzania Daima

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]SIKU moja baada ya Rais Jakaya Kikwete, kuwataka wananchi kuacha kulalamikia rushwa bila kuwataja majina waombaji na watoaji ili wachukuliwe hatua, baadhi ya wasomi wamepinga kauli yake wakidai si njia ya kumaliza tatizo hilo.

    Wakizungumza na Tanzania Daima jana, wasomi hao walisema kuwa Rais Kikwete kama alikuwa na dhamira ya dhati katika mapambano ya vita hivyo, alipaswa kueleza hatua zilizochukuliwa kwa orodha ya wala rushwa na wauza dawa za kulevya alizodai anazo.

    Akihitimisha kilele cha mbio za Mwenge wa Uhuru sanjari na kumbukumbu za miaka 13 ya kifo cha hatati Mwalimu Julius Nyerere juzi mkoani Shinyanga, Rais aliwataka wananchi kuwafichua wale wanaojihusisha na vitendo hivyo kwa vile wanaishi nao kwenye jamii.

    Mhadhiri Mwandamizi wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Bashir Ally, aliliambia gezeti hili kwa njia ya simu kuwa Rais Kikwete anapaswa kujiuliza ni kwa nini watu hawaitikii wito huo ambao unatolewa miaka nenda rudi.

    "Watu wanajua kuwa wakithubutu kutaja majina ya wahusika watakiona cha moto. Lakini Rais anataka kufanya jambo la ajabu maana angetupa mfano wa nchi hata moja iliyokomesha rushwa kwa watu kutajana majina," alisema.
    Bashir alifafanua kuwa hoja si kutaja majina ya watoa au wapokea rushwa bali kudhibiti mfumo wa rushwa usio wa haki, hivyo kushangaa kwamba Rais anawezaje kusema rushwa inamkera katika mazingira ya sasa.

    "Kama unaruhusu mfumo wa watu kununua kura, elimu, afya na huduma nyingine za msingi utasemaje unakerwa na rushwa. Anza kukerwa na mfumo wa matabaka ya wenyenacho na wasiyonacho, watoto wa viongozi kupenyezwa kimizengwe madarakani.

    "Ukidhibiti mfumo unaochochea rushwa hizo utakuwa umetokomeza rushwa. Lakini hilo limeshindikana kwa vile wauza elimu, dawa feki, dawa za kulevya na mengineyo ni marafiki wa watawala na hawaguswi," alisema.

    Msomi huyo alishauri kuwa kwa jinsi mfumo wa rushwa ilivyo sasa na kasi ndogo aliyoionyesha Rais Kikwete katika vita hiyo, ni bora kazi hiyo awaachie wengine wanaokuja wapambane.

    Naye mhadhiri mwingine wa chuo hicho wa Idara ya Sayansi ya Siasa na Utawala, Dk. Benson Bana, alisema kauli ya Rais Kikwete anaiona kama ya kisiasa kutokana na kazi aliyokuwa akiifanya kuwa ya siasa.

    Alisema kama hoja ni majina, listi ya watuhumiwa wa rushwa imekuwa ikitajwa na watu mbalimbali, lakini hakuna hatua zozote zilizochukuliwa kwa watuhumiwa.

    "Kama Rais mwenyewe alishasema anayo orodha ya wauza dawa na wala rushwa, alipaswa kuwaeleza wananchi kwanza ameifanyiaje kazi, kisha ndipo awahamasishe kuwataja watuhumiwa wengine," alisema.

    Dk. Bana ambaye ni Mwenyekiti Mwenza wa Taasisi ya Utafiti na Elimu ya Demokrasia Tanzania (Redet), alisema kuwa jambo analoweza kulifanya Rais kwa sasa katika kupambana na vita hiyo ni kutoa motisha kwa wale watakaowafichua watuhumiwa.

    Alibainisha kuwa serikali inaweza kujipanga ikatoa motisha ya kati ya sh milioni tatu hadi tano kwa kila atakayetoa taarifa za wauza dawa za kulevya na wala rushwa ambazo zitathibitika kuwa za kweli.

    "Kwenye jamii hawa watu wanaoitwa whistleblower's (wapiga vilimbi) wapo, hivyo wakipewa motisha watawataja wauza dawa hizo na wala rushwa ilimradi tuhuma hizo zithibitike ni za kweli," alisema.



    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Atajiwe majina mara ngapi? mh Slaa wa CDM aliyaanika wazi majina ya mafisadi JK akiwa mmoja wao-alichukua hatua gani?
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Anataka kugombanisha watu Kama alivyopandikiza chuki za kidini 2010
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,788
    Trophy Points: 280
    DHAIFU anazidi kudhihirisha UDHAIFU wake

     
  5. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    huyu hana lolote...ngoja nijiandae kuangalia debate hapa (obama vs romney)
     
  6. IKHOIKHOI

    IKHOIKHOI JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mkuu si unajua mganga hajigangi?
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    haya naanza kumtaja yeye alihongwa suti tano na dola milioni moja -wiki liks!
     
  8. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Aseme majina ya wauza madawa aliyafanyia kazi? Au ajayaona mpaka leo kwa sababu ya utembezi?
     
  9. t

    thatha JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Tatizo ushabiki unafanya watu wanashindwa hata kukumbuka mambo, wapo watu wengi tu waliochukuliwa hatua baada ya Rais kupewa majina ya wala rushwa hata leo baadhi ya kesi ziko mahakamani.
     
  10. t

    thatha JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Mjaha sana tu humu JF. Jukwaa la utani, majungu, wivu na chuki. Hivi hakuna yeyote mwenye kuanzisha jukwaa lenye mweleko wa kisomi?
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Yeye mwenyewe anatoa rushwa ya vyeo.......na mifano ipo mimngi tu.......ukiwemo wa yule GAMBO
     
  12. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    wapi uliona kikwete akikanusha tuhuma za wiki leaks kuwa alihongwa suti tano na dola million moja walkati akiwa kwenye harakati za kugombea urais??aliyemhonga in turn si ndio kapewa The kilimanjaro hotel na kama sio kelele za kimataifa pia alikaibia kujenga hoteli kule serengeti kwenye njia ya wanyama??
     
  13. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hata wakitajwa anafanya nini? Mpiga domo tu huyo hana jipya!
     
  14. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,479
    Likes Received: 3,368
    Trophy Points: 280
    Hivi huyu jamaa huwa ana nini kichwani mwake? Yeye mwnyewe ameshasikika mara kadhaa akisema hadharani kuwa serikali ina majina ya wala rushwa, wauza 'unga' n.k lakini mpaka leo hajawahi kuthubutu kumtaja hata mmoja wao.
    Leo hii yeye pamoja na cheo chake na nguvu zake zote za dola alizo nazo kashindwa kuthubutu kuwataja watu, anawarushia mzigo huo watu wa chini na dhaifu ambao hawana nguvu wala ulinzi wowote.
    Yeye huwa anajisikia kuongea ongea tu na inaonyesha kabisa kupitia kauli zake kuwa huwa hapwendi kabisa kujipa muda wa kutafakari mambo, pia si msikilizaji mzuri bali anapenda kuonge bila kujali kuwa kuna watu wanamsikiliza.
     
  15. Monyiaichi

    Monyiaichi JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 1,762
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    hivi huwa mwizi anaonewa wivu?
     
  16. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu Bak! Huyu hapa anakula bata download (1).jpg
     
  17. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    BAK huyu jamaa kashindikana!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sina hakika kama rais ana ujasiri wa kuchukua hatua kali dhidi ya mafisadi, wauza madawa ya kulevya, wala rushwa ambao ni watawala au wana nguvu za fedha na Wahujumu uchumi wengine. Ni hakika ana ujasiri wa kuchukua hatua kali za kisheria dhidi ya Walalahoi watakaojihusisha na vitendo viovu nilivyovitaja hapo juu. Lakini pia bila kujali nafasi au pesa yeyote anayegusa maslahi ya chama au maslahi binafsi ya watawala ni lazima ashughulikiwe iwe ni kwa kufuata sheria au kutofuata. Hii ni hatari.
     
  19. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hosea si ameishamtaja kuwa anapinga rushwa jukwaani!
     
  20. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #20
    Oct 17, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    amechukua kwa ulimboka na mwangosi msimuonee rais wetu japo ni dhaifu.
     
Loading...