Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete anastahili sifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by zomba, Apr 27, 2012.

  1. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Baada ya Rais Kikwete kuunda upya mfumo wa ukaguzi wa mahesabu ya Serikali na baada ya kulazimisha ukaguzi huo uwe unafanywa kwa haraka zaidi, sio kama ilivyokuwa kwa uongozi wa kabla yake, na baada ya kufanya kila njia hesabu hizo ziwe zinajadiliwa kwa uwazi bungeni. Tunaona matunda yake.

    Kikwete, unastahili kila sifa njema kwa kuwa mwenye kutoa na kufanya maamuzi kidemokrasia bila kuchukuwa hatua mkononi mwako (udikteta). Tunaona CAG ilivyofanya kazi, hakuna aliyetegemea kama itakuwa hivi.

    Wapinzani, wameirukia hoja kama vile ni ubunifu wao, wanasahau kuwa wewe ndiye muasisi wa huu mfumo mpya na wewe ndiye uliyemteua Utoh.

    Wanasahau pia kuwa wewe ndiye uliyeamuwa na kuanzisha mfumo wa hizi ripoti za mkaguzi mkuu zijadiliwe bungeni, hakuna aliyekuwa na moyo huo kabla yako. Mungu akuweke uendelee kuonesha njia.
     
  2. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,186
    Likes Received: 3,469
    Trophy Points: 280
    kweli anastahili sifa kwa kuchagua mawaziri wabovu,wezi wajeuri walafi.!
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huo ni ufinyu wa kufikiri. Ni wewe ulianzisha mfumo huu ambao leo hii unaweza kuwajua wabadhirifu? funguka kidogo.

    Mliibiwa awamu zote za kabla ya Kikwete bila kujijuwa, leo kawaonesha njia mbadala inabidi mumpe kila sifa. Mngeyajuwa haya?
     
  4. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,513
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    mtoto wewe vipii?
    Mtoto hushkikii?
    Ubongo huushughilishiii...!
    Mtoto sio ridhkiiiii....!!
     
  5. O

    Original JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli kwa hili suala anastahili pongezi. Amewapa meno na uwezo watu wa CAG kukagua kwa uwazi kila wizara na kuruhusu ripoti zao zisomwe na kujadiliwa bungeni kama ilivyokuwa kwenye kikao cha bunge lililopita. Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni.
     
  6. A

    Afghan Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kawaida ya vipofu ni kusifia hata yasiyostahili kusifiwa! Huo ni wajibu wake, alafu umeona mahesabu ya Ikulu na ofisi ya waziri mkuu hayakuwekwa wazi; unafikiri hakuna wizi huko?
     
  7. m

    mchongi Senior Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inatusaidia nini kama anaweka mifumo lakini anashindwa kufanyia kazi matunda ya mifumo husika? Nyie ndio mnafurahia wingi wa shule bila kusikitikia wahitimu mbumbumbu... Kwa taarifa yako ni bure kuoga kwa nje wakati rohoni unajua u-mchafu. Apewe sifa kama anayoyaanzisha yanabadilisha maisha ya wanyonge na taifa linapiga hatua kimaendeleo, ni bora tuwe maskini kwa kukosa mifumo hiyo kuliko kuwa nayo angali tu mafukara
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hayo uliyoyaona uliyaona kabla? Huko unapopataja kuna hesabu za usalama wa Taifa ambazo haziwekwi wazi hata kidogo, wacha kuwa mzembe wa kufikiri.
     
  9. O

    Original JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, penye ukweli uwongo hujitenga. Kikwete kawapa meno hawa jamaa wa CAG kukagua wizara yoyote bila woga wowote. Rejea hotuba yake ya ufunguzi wa jengo la CAG pale Morogoro. Naomba pia pitia ripoti ya CAG uone kama hakuna matumizi ya ofisi ya waziri mkuu na ikulu.
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,102
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Sifa zipi? Mbona Raisi wa malawi anaweza? Au na wewe ndio walewale wachumia tumbo?
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Roho chafu ni zenu ambazo hamuoni mema ya Kikwete ambayo hayajawahi kutokea kabla yake. Uliwahi kusikia ripoti za mahesabu ya utawala wa Nyerere, Mwinyi, Mkapa, yakijadiliwa bungeni?
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Muone na huyu nae, watu wapo Tanzania wewe unatuletea habari za Malawi. Nenda basi kaishi Malawi, unangoja nini?
     
  13. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Ukweli ni kwamba jamaa ni msikivu.

    Kabla ya kuwa mali ya umma report zile hupitiwa na waheshimiwa akiwemo Rais.

    Kitendo cha kuridhia jamii ione madudu yale ni ishara ya kutaka kufanya mabadiliko.

    JK Anatisha, kweli ni msikivu, tatizo taasisi za serikali kuna majambazi na kuzisafisha at one point ni issue.
     
  14. M

    Makupa JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    mkuu umemaliza kila kitu, ila tatizo ni sekretariet ya chama chetu imelala wanashindwa kutoa elimu ya umma ili watanzania waelewa ukweli halisi
     
  15. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    tumsifie then...? acha upompompo wewe
     
  16. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Ili CAG awe na MENO anatakiwa awajibike kwa bunge na pia apewe nguvu ya kuwapeleka mahakamani watu wa namna hiyo. Yote haya ni mabadiliko kwenye sheria zetu but so far good move.
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,344
    Likes Received: 3,144
    Trophy Points: 280
    ningempa sifa kama walioiingiza nchi kwenye mikataba mibovu wangachukuliwa hatua....

    Ningempa sifa kama waliotajwa kwenye ripoti wangechunguzwa na kuchukuliwa hatua....

    Ningempa sifa mfumko wa bei ungethibitiwa na mchele kushuka toks sh 3000 hadi 1250

    ningempa sifa kama bei ya petroli ingeshuka toka 2231 iliyopo sasa.....

    Ningempa sifa kama wawekezaji kama yule wa monduli wangechukuliwa hatua....

    Ningempa sifa kama madinu yetu yangetunufaisha wenyewe.....

    Ningempa sifa kama waliouza Uda wangechukuliwa hatua......
     
  18. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Wewe mleta mada na Tume ya Katiba nyinyi ni wapemba mambo ya Tanganyika yanawahusu nini?
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,344
    Likes Received: 3,144
    Trophy Points: 280
    Mkuu auditor sio polisi, akikuandikia taarifa anapaswa kukushauri ufanye nini, then weww ulioshauriwa uchukue hatua/ufanyue kazi ushauri wake, unaweza kumuita mahakamani kama shahidi tu....



     
  20. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #20
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tatizo lake kubwa ni kutokuwepo nchini kujua kinachoendelea that means he is not on preventiion but on reaction
     
Loading...