Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete analipanga jeshi kwa sababu ya mgogoro na Malawi; au majukumu ya Kimataifa pia?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Sep 27, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    umetoa point nzuri sana na ambayo inahitaji kuangalia kwa karibu.

    a. Je, yawezekana kuna wanajeshi wengi wa vyeo vya chini ambao walicheleweshwa kupanda vyao kwa wakati katika miaka hii sita? Au walirukwa vyeo?

    b. Je, kuna wastaafu wengi wanakuja katika vyeo hivyo ndani ya miezi michache ijayo?

    Jambo moja kubwa na la msingi ni kuwa hili si jambo dogo. Misri chini ya Morsi imewastaafisha baadhi ya majenerali kwa mkupuo na ikawa habari ya kimataifa; ilitokea pia Uturuki baada ya Chama cha Kiislamu kushika madaraka. Kwa Tanzania inabidi hili liangaliwe kwa karibu kwani ama ni udhaifu wa hali ya juu vinginevyo naliangalia kwa yale yaliyotokea kati ya Malawi na Tanzania.

    Lakini vile vile tumesikia kuwa Tanzania imeombwa na sasa imekubali kuongoza kikosi cha kimataifa cha Africa huko Congo. Na wanaokumbuka tayari Marekani iliiomba Tanzania kupeleka wanajeshi Somalia (TZ ilikataa na kukubali kutoa mafunzo tu).

    Mabadiliko haya si ya kawaida na hayawezi kuchukuliwa kwa kawaida na majirani zetu na taasisi za kimataifa za kiinteligensia. Ni makubwa mno kutokea kwa wakati mmoja.

    Note:

    Ukiangalia majina ya waliopandishwa vyeo utaona kuwa hatujaambiwa wanapangiwa majukumu gani mapya au wanapewa kazi gani mpya (ukiondoa ya Chief of Staff na yule wa JKT).

    Maswali yamebakia.
     
  2. M

    Mutu JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwani walioko sasa hawawezi mkuongoza vita ama yahusianayo na kijeshi mpaka achague wengine?

    is that kind of strategic plan ?
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,204
    Likes Received: 5,747
    Trophy Points: 280
    Malawi issue is still alive ?
     
  4. t

    thread critic Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  5. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Tutaambiwa ni kuboresha utendaji wa jeshi full stop! :tape2:
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ... au huu ugawaji wa vyeo kama pipi dakika za ukingoni ni sehemu ya vijimotisha katika kupanga baadhi ya makada wa CCM jeshini ili waje wakalipigia chapuo la kiana hiki chama tawala mara baada ya kushindwa kwa kishindo kwenye uchaguzi mkuu 2015?????
     
  7. t

    thread critic Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    [​IMG]
     
  8. t

    thread critic Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  9. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    MMM, A na B zote zinaweza kuwa jibu sahihi! Ila cha msingi, kwa hali jinsi ilivyo, binafsi naona ni busara zaidi kwa jeshi letu kushiriki mara kwa mara katika hizi operations ili kuimarisha jeshi na kuwapa tactics mpya za mapambano. Kuna habari moja inaelezea ugunduzi mkunbwa wa gesi na mafuta kiasi katika maziwa na bahari tunayoshare nayo mipaka, inaweza kuleta mtafaruku mkubwa sana na majirani. Ni vizuri kujiandaa kutokana na hali ilivyo sana.
     
  10. t

    thread critic Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MMM, A na B zote zinaweza kuwa jibu sahihi! Ila cha msingi, kwa hali jinsi ilivyo, binafsi naona ni busara zaidi kwa jeshi letu kushiriki mara kwa mara katika hizi operations ili kuimarisha jeshi na kuwapa tactics mpya za mapambano.

    Kuna habari moja inaelezea ugunduzi mkubwa wa gesi na mafuta kiasi katika maziwa na bahari tunayoshare nayo mipaka, inaweza kuleta mtafaruku mkubwa sana na majirani. Ni vizuri kujiandaa kutokana na hali ilivyo sasa.
     
  11. n

    nyantella JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 865
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Mzee Mwanakijiji a greet you!

    JWTZ is one of the few remaining institutions in the country that makes us feel proud as Tanzanians, lets respect whatever they are doing, and whoever is doing for them.
     
  12. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Walicheleweshwa kupandishwa vyeo.
     
  13. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Ooooooooooooh!!!! :doh:
     
  14. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,749
    Likes Received: 4,489
    Trophy Points: 280
    Whene there is peace.....prepare for War!!!!!
     
  15. t

    thread critic Member

    #15
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  16. t

    thread critic Member

    #16
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  17. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyo ndio Luteni Kikwete.
     
  18. MANI

    MANI Platinum Member

    #18
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,863
    Likes Received: 881
    Trophy Points: 280
    Because you are tired of peace?
     
  19. S.Liondo

    S.Liondo JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 160
    Sasa kwa kutuwekea hizi picha za jeshi la Kenya unamaanisha nini? Au ndio jeshi la wananchi ambalo rais amelipa viongozi wapya?
     
  20. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #20
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,808
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Waliofanya kuwa jeshi kuwa adilifu hawapo tena! Lijesh lisisile! Tuuachie muda uhukumu!
     
Loading...