Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete anaishi tanzania gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by lifeofmshaba, May 19, 2011.

  1. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    05_11_p12qwv.jpg
    Rais Jakaya Kikwete akipokea zawadi kutoka kwa Msaidizi Mtendaji Mkuu wa Uongozi Institute, Linda Manu baada ya kuzindua bodi ya chuo hicho jijini Dar es Salaam. Kushoto ni Mwenyekiti wa bodi hiyo, Ritva Koukku-Ronde, Waziri wa Nchi, Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Hawa Ghasia na Balozi wa Finland, Juhani Toivonen



    Katika pita pita yangu kwenye vyombo vya habari leo nimekutana na habari ya kusikitisha sana,
    Raisi Kikwete ameanzisha taasisi ya kuwafua (shule/chuo) viongozi ili kupa viongozi WENNYE MAADILI


    nilipigwa butwaa na hii habari, kwa sababau zifuatazo
    1. je maadili yanaweza kufundisha kwa kiongozi vyuoni au ni utashi wa mtu?
    2. Ni nani serikali mwenye maadili ya kutosha kufundisha wengine huko serikali?
    3. lakini pia hii ni ishara kwamba kikwete hajui nini chanzo cha viongozi wake pamoja na yeye kutokuwa na maadili?
    4. je TAKURUKU wanafanya kazi vya kutosha na wanameno? na jeshi la polisi na tume ya maadili ya viongozi wameshindwa kazi hii ya kuwanyoosha?
    5. kwa nini kikwete anataka kuendelea kufanya kazi na viongozi wasio na maadli kuhasi cha kuwapeleka shule
    6. Kikwete anaogopa nini kutumia sheria zilizopo kuleta maadili ya viongozi, ikiwa ni pamoja na kuwawajibisha wanapokosea
    7. huu ni upotezaji wa pesa kwa kuwalipa watakaotoa somo kwa hao viziwi na kuwalipa posho watakaudhuria hiyo semina
    kama kikwete hajui chanzo cha maadili kupolomoka ni hakika hata huko wanakwenda kufundihswa hawata fundishwa mambo yaliyosababisha kupolomoka maadili yao
    hii ni pamoja na ukweli kwamba yeye ni chanzo kikuu cha viongozi hao kutokuwa na maadili kwa kuwa dhaifu katika kutoa maamuzi magumu, lakini pia rushwa na uongozi wa kupeana bila kujali sifa na anayepewa ili yeye ni mwanzilishi / mwasisi


    Maadili ya viongozi uwezi kuwafundisha kwa semina au washa wengi wao ni wasomi katika taaluma zao wameshafundishwa maadili kinachotokosekana serikali kwa sasa ni uzalendo na mfumo mbovu wa uongozi wa uwajibikaji na uwajibishwaji mfano wiki iliyopita raisi Kikwete alimchagua Mrindoko kuwa Naibu waziri wa wizara ya maji, lakini huyo huyo Mrindoko ni zao la ufisadi na mmoja ya watanzania aliyeifikisha TANESCO hapo ilipo sasa na kuliingiza taifa pamoja na TANESCO hasara kubwa. Je ili nayo Kikwete anataka wakasome shuleni,
    Maadili ya viongozi hayajengwi na semini wala washa yanajengwa na shirie kali zinazotekerezwa na kufuatwa, ni lini tumejaribu kutumia sheria kuwasukuma viongozi wetu kuwa na maadili ikashindikana?
    Kwa nini tunawabembeleza sana viongozi wan chi hali taifa likiwa na wasomi rukuki waliotayari kulitumikia taifa lao
    Kikwete kwa ili umeshemsha tena, naona bado ujajua tatizo ni nini?
    Tatizo ni wewe kupindisha na kuchezea sheria za nchi kama ulivyofanya kwa wezi wa EPA, na kamwe utopata viongozi makina na wazalendo, maadili yanaalia ikulu na uzalendo ni ndio kiini pekee za maadili.
    Futa hayo mafunzo yako hakuna kitu hapo ni matumizi mabaya ya pesa tu.
    [​IMG]
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    anakuwa bize kufikiza majini aliyopewa na Sheikh Yahya yule aliyetangaza kumlinda kwa mfumo wa majini.
     
  3. N

    Nzogupata Member

    #3
    May 19, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kubwa la kushangaza ambalo najiuliza sipati majibu ni pale alipoongea na mwandishi wa TBC1 nakuse tanzania haina chuo cha uongozi! Hivi Public administration, Management programs mbalimbali zinazotolewa mlimani, mzumbe, UDOM na kwingineko mwisho wake ni nini? Au kwakuwa institute imeitwa UONGOZI INSTITUTE ndo upya? Kama huna lakuoshea Mkuu wa kaya kwa waandishi wa habari kaa kimyaaaaaaaaaaaaaa
     
  4. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    huyu anatupoteza kabisa sijui ana matatizo gani? kila taaluma inafundisha maadili, lakini pia maadili ni utashi wa mtu
    wasio na maadili wafukuzwe
     
  5. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    wadau na watz wote kwa ujumla wetu, tujipange tupambane tupate katiba itayoondoa mianya yote ya utawala mbovu. hapo tutakuwa tumepata tiba na chuo kizuri cha uongozi bora, kuliko hizi ngojera inazopigwa na hawa watu wetu
     
  6. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kikwete anajifanya hajui nini kimepolomosha maadili kwenye serikali yake
    yeye ni chanzo kwa kudawa madalaka kwa watu wachafu kama mrindoko
    anashindwa nini kumfukuza hali anajua ni mchafu bado anampandisha vyeo kila kukisha, sasa kaanzisha chuo ina maana hakuna watanzania wenye uwezo wa kuongozi machoni pake ni hao tu ndio anawaona?
     
  7. m

    mkulimamwema Senior Member

    #7
    May 19, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tulifanya kosa kubwa sana kumpa urais huyu jamaa,tulitakiwa kumwogopa kama ukoma
     
  8. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    narudia kusema tulichaagua sura badala ya kiongozi
    na sisi tunakula shubiri
     
  9. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Anaishi chini ya bahari, tunaloliona ni bosheni tu na anaongoza kwa masharti ya sheikh yahya sio kwa utashi wake
     
  10. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    its only madness and ufisadiat work!

    msijeshangaa kuna mtu kakamata hapo dola kibao za WB/IMF au development partners. kisha watz tukajikuta tunalipa mbele ya safari!! hahah, hii ndo tz mazee
     
  11. Ruwa tutarame

    Ruwa tutarame Member

    #11
    May 19, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii ni njia ya kula pesa ya walipakodi.je kwani
    asichague mawaziri wengine ndio maana katiba inabidi ibadilike mawaziri
    wasiwe wabunge lakini naye hajui kuchagua,mfano mtaalam wa energy unampeleka kwy
    wizara ya maji wapi na wapi
     
  12. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #12
    May 19, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ndio maana serikali inamshinda
    sasa anataka kutumaliza hazina kwa kulipia haya mambo yasiyo na msingi

     
  13. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #13
    May 19, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    anajua tatizo liko wapi huyo ahache uhuni achukue hatua
     
  14. V

    Vonix JF-Expert Member

    #14
    May 19, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,433
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Huyu ndiye yule raisi na waziri mkuu wake waosema hawajui kwa nini watanzania ni masikini-huu ni msiba wa kitaifa.
     
  15. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #15
    May 19, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hawafukuze kama hawafai maadili uwezi kufunzisha, sheria zifuatwe

     
  16. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #16
    May 19, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Labda "definition" yake ya neno "Uongozi" ni tofauti na ile tunayoifahamu wengine!
     
  17. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #17
    May 19, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    uwezi kumfundisha kiongozi kuhacha ufisadi kwa kuwaomba, sheria itumike TAKURUKU wanafanya kazi gani?
     
  18. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #18
    May 19, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hizi cosmetic kwa hawa viongozi sio lazima wameoza wafukuzwe
     
  19. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #19
    May 20, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mimi naona kakosa uzalendo
     
Loading...