Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete amteua wakili wa Lulu kuwa Jaji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jun 20, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG]

    Rais amteua wakili wa Lulu kuwa Jaji

    RAIS Jakaya Kikwete amemwapisha kuwa Jaji wakili wa kujitegemea, Joaquine De-Mello ambaye alikuwa akimtetea msanii wa filamu Elizabeth Michael (Lulu) anayetuhumiwa kwa mauaji ya msanii mwenzake, Steven Kanumba.

    Wakili huyo, ambaye ni mshindi wa tuzo ya Mwanamke Jasiri Tanzania ya Martin Luther King ya mwaka 2012 na ambaye alikuwa pia alikuwa mmoja wa makamishna wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora (CHRAGG) ni miongoni mwa majaji 10 walioapishwa jana na Rais Kikwete, Ikulu Jijini Dar es Salaam.
    De-Mello ni miongoni mwa mawakili wanne waliojitokeza Aprili mwaka huu kumtetea Lulu katika kesi hiyo ya mauaji inayomtuhumu kumuua usiku wa kuamkia Aprili 7, mwaka huu.

    Mawakili wengine wanaomtetea Lulu ambaye umri wake umekuwa na utata ni Kennedy Fungamtama, Peter Kibatala na Fulgence Massawe.

    Akizungumza kwenye viwanja vya Ikulu, De-Mello alisema baada ya kuteuliwa kuwa Jaji, sasa atafanya kazi hiyo na moja ya mikakati yake ni kukabiliana na changamoto za wingi wa kesi katika Mahakama Kuu ya Tanzania.
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mzimu wa kifo cha Kanumba unaendelea kuzunguka na Rais Kikwete amejitahidi kuituliza familia ya Kanumba kwa kutoa ubani wa Tsh 10,000,000 hivi karibuni ilivyoripotiwa na vyombo vya habari.

    Leo tena Mheshimiwa Rais amempandisha cheo jaji anayemtetea Lulu mwenye kesi ya mauaji mahakama kwa tuhuma za kuhusika na kifo cha Stephen Kanumba. Kazi kwelikweli.
     
  3. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Lele lile lele lele ehee x2 bora niimbe maaana ndio nchi inavyokweta na katiba inamruhusu,tutafanya nini?kanyaga twende mpaka wadanganyika watie akili!kudadadekiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Sikujua kilichokuwa moyoni mwa Mnyika kumbe kuna mengi ambayo yamemsukuma kutoa kauli ile bungeni. Makubwa bado yaja.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Jun 20, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 16,000
    Trophy Points: 280
    "Raisi amempandisha cheo jaji anayemtetea Lulu"?

    Toka lini majaji wakatetea watuhumiwa?
     
  6. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo kesi ya lulu atajitoa au ataendelea nayo?
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    What ever namanisha amemteua wakili kuwa jaji wa mahakama, labda kutokana na handling ya kesi ya Lulu imempandisha Chat.
     
  8. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Duh,mpaka 2015 ifike wengi watapandishwa vyeo!
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hatakuwa mtetezi wa Lulu tena, bali atakuwa jaji atakayepangiwa kutoa hukumu kesi ya Lulu. Nimesomeka na umelisoma tukio lenyewe?
     
  10. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Huyu mtoto kagonganisha na kuchanganya vichwa vya watu, hata akina Komba wamo sasa nani atabaki kuhusishwa katika sokomoko hili?
     
  11. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Hongera lulu
     
  12. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hongera kwa kumpa mlo mtetezi wake au kwa kuongoza jopo la majaji watendea haki sheria za Tanzania?
     
  13. P

    Papizo JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,235
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Dogo lulu ndio basi tena ameshaokoka tayari,kesi yake itaenda powa kabisaaa

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  14. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wakuu wanamkingia kifua kwa manufaa ya wanawe mlalahoi ameokoka.
     
  15. P

    Papizo JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,235
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Kabisa mkuu,unadhani kama huyo mama ndio akiwa jaji na vile vile before alikuwa anamtetea unadhani kutakuwa na nini hapo??kuna mengi yamejificha hapo na utaona tu hii kesi ya huyu dogo itakavyoisha kiulani kabisaaaaa

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  16. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Siamini kwamba kesi ya Lulu ndio imempa ujaji. Hivi Mheshimiwa Raisi anatumia vigezo gani kuwateua mawakili kuwa Majaji?
     
  17. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    mtu mzima na litumbo lake kama ana mimba ya watoto 20 alikuwa anakapumulia. Aaargh! Silly person
     
  18. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    principles of justice haziruhusu apangiwe kesi hiyo
     
  19. Mponella

    Mponella Member

    #19
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shughuli ndiyo imeanza yetu macho#
     
  20. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Hivi hakuna limit ambayo ya majaji wa kuteua kwa Rais? sababu hata jana kuna kiongozi nadhani naibu waziri wa sheria kama sikosei kasema Kikwete ndio Rais anayeongeza kwa kuchagua majaji wengi mpaka sasa toka nchi yetu ipate uhuru.

    Au ndio anajiwekea shield mapema?
     
Loading...