Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete alivyoondoka Monduli chuo cha Jeshi kwa msukosuko!

Discussion in 'Great Thinkers' started by Mzizi wa Mbuyu, Feb 25, 2011.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Kipindi hicho mkuu wa chuo alikuwa Gideon Sayore, Kikwete alikuwa ni mmoja wakufunzi wa siasa chuoni hapo.

    Sasa ilikuwa hivi,
    Mzee Sayore alikuwa anafuga ng'ombewengi pamoja kufanya shughuli za kilimo kwawingi wakati huohuo akiwa mkuu wa chuo cha kijeshi Monduli.

    Hivyo basi baada ya kuona ng'ombe wanatoa maziwamengi mno na mazao yametapakaa mashambani,. akaamua kuwa awe analiuzia jeshi mazao kama vile maharage na mahindi pamoja na maziwa na nyama kutoka kwenye mifugo yake.......na pesa anachukua yeye mwenye mazo.

    Aliendelea kufanya hivyokwa kipindi kirefu tu.. ikiwa ni kama sehemu yake ya maisha....

    Sasa bwana ,,kumbe Kikwette (JK) ilikuwa inamuuma sana sana, yaani mno! sasa haieleweki kama ilikuwa kweli ni kwa uzalendo ua wivu tu....akaandika barua kwa raisi kipindi hicho JK Nyerere.

    Katika barua hiyo akaandika lawama nyiingi mno na majungu mengi sana dhidi ya Sayore, akimwita bepari, bwenyenye, mnyonyaji n.k huku akisema hafai kuwa mkuu wachuo hicho kwakuwa navunja miiko ya uongozi na mambo mengine meengi (si mnamjua JK anavyojua kupiga fitna!)...

    Basi bwana, akamalizia mwisho kwakujiandika jina lake na sahihi yake huku akijiita mzalendo kamili barua ikapostiwa ikiwa imeadresiwa kwa rais wa nchi wakati huo!......

    Mwalimu, aliipata barua ile aliifungua akaisomaaaa kisha akapiga hesabu zake....sijui aliwaza nini mzee yule, akaihifadhi ile barua ikaa sana ofini kwake bila kuchukua uamuzi wowote.

    Siku moja alipokuja mkuu wa majeshi wakati huo "General Mtukula" (David Musuguli) ofisini kwa Mwalimu eaisi kipindi hicho, mwalimu akampa ile barua kutoka kwa Kikwete "akisema hayo ni maMbo yenu kayamalizeni hukohuko".

    Basi bwana ile barua Mkuu wa majeshi alikaa nayo muda hivi kwenye makabrasha yakee...., sasa siku mija alikuja Mkuu wa chuo cha kijeshi Monduli(Sayore) Dar es salaam kufanya shughuli za kikazi akaenda hadi ofisini kwa Mkuu wa majeshi.

    Baada ya shughuli kwisha na Sayore akiwa anajiandaa kwenda Monduli Mkuu wa majeshi alimwita, akampa ile barua ya Kikwete aliyomwandikia rais!!....

    Sayore akaisoomaaa we akashangaa mno!! na akafura kwa hasira yule mmasai...., akuliza mwalimu kasemaje? Akaambiwa mwalimu kasema yamalizeni wenyewe!!.... Akasema naam, na akaondoka na ile barua hadi Monduli...

    Alipofika tu yule mmasai aliitisha kikao cha wakufunzi wote na wakuu wengine pale chuoni, wakati wanajikusanya kwenda kwenye chumba cha mkutano yeye aliamua kwenda kutoa copy ile barua ya Kikwete, kopi nyingi idadi sawa na wajumbe wa mkutano ule....

    Alipoingia mkutanoni akawaona wakuu na wakufunzi wote wameketi wakimsubiri wajue alicho waitia,.. akaanza kwa kuwauliza..jamani kama kuna mtu ana matatizo, au anaona kuna jambo haliendi sawa anyooshe mkono na saemekinacho mkereketa......watu wote wakawa kimya huku wengine wakisema hamna mkuu akiwemo Kikwette!!!

    Basi bwana, tumalizie mkasa huu wa mkwere...

    Sayore akaanza kuwagawia zile nakala (copies) za ile barua ya Kikwete kwenda kwa rais akawagawia wooote including Kikwete!!! Huku yule mmasasi Sayore akiwa amefura kwa hasira, macho mekunduuu! Akagonga ngumi juu ya meza kwa hasira na kusema someni hiyo barua!! kisha akatoka na kusema anakuja muda si mrefu...

    Hapo Kikwete akajua kifo chake kimefika, akikumbuka macho ya yuile mmasai! akatetemeka macho yakamtoka lip! kwa woga!.. na wenzie wakamwanzishia zogo mle ndani......

    Alichokifanya ni kuondoka haraka pale kikaoni wenzie wakajua bado yupo chuoni, kumbe safari ya Dar ikawa imeanza...!! Jamaa alitembea uchochoroni kwa muda mrefu sana huku akiogo kabisa kuingia barabara ya kuu...

    Mashuhuda wanasema yule bwana akaja kupanda lift ya gari za vyama vya ushirika maeneo ya USA RIVER, hakukumbuka kubeba mzigo wowote!! Just imagine kutoka Monduli hadi hapo jamaa aliteseka sana... lakini yeye hakujali, cha muhimu ilikuwa kusalimisha maisha yake......

    Basi huo ndiyo ukawa mwisho wa JK Monduli,........... hukurudi akaja Dar na kupangiwa kazi nyingine na chama... lakini alikuwa anamlaani sana Nyerere eti kwanini alimfanyia vile!!

    Hicho ndicho chanzo cha JK kumchukia mwalimu na kugoma katakata kumwita baba wa taifa hadi leo! Yeye humwita mzee Nyrere tu au mwalimu baasi...na mara chache akiwa nje ya nchi humwita 'Father of our Nation', lakini ni pale anapotaka kupigiwa makofi kwa nukuu za Mwalimu....

    **Ndugu zangu hiki ni kisa cha ukweli kwa 100%, inawezekana uandishi wangu ukawa na upungufu, lakini niemekipata kutoka watu mbalimbali waliowahi kuwa karibu sana na mkasa huu...
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    daaaah umenigusa sana ..wala sihitaji kufanya reference yaani uliyoyandika ndio tabia ya MKWERE mwanzo mwisho..asante sana
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mkwere ndivyo alivyo fatilia anavyomshughulikia Mar Prof Kighoma Malima!
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    dU...hII NI KALI!
    Ingekuwa ni sasa tungepata hiyo barua ikawa scanned na kuwekwa hapa!

    Usikute Mkapa alipokuwa anasemea "wivu wa kike" alikuwa kiaina anamng'ong'a jamaa!

    Kumbe hakuondoka kwa mema Monduli huyu!...nitafuatilia kisa hiki maana kuna wazee waliokuwa naye enzi hizo Monduli!
     
  5. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    hakika historia ni somo zuri sana. huyo ndiye JK tunayemjua..... asingekimbia yangemtokea puani.
     
  6. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Hivi msuguri alikuwa anajua kusoma kweli?
     
  7. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Mzee sio Prof Mwandosya?...Malima si alishakufa au kafufuka?
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Unajua sababu za Kifo cha Malima Kighoma?
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    kIPINDI HICHO KULIKUWA NA FOTOKOPI MASHINE KWELI?
     
  10. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Haloo hii ni kali
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Achana na Mwandosya, labda ungeeleweka vizuri ungesema Dr SalimAhmed Salim. Maana huyu (SAS)ndiye aliyepata kionjo cha ukweli cha fitna ya JK. kIpindi cha kampeni 2005 waliyalipa FEDHA baadhi ya magazeti yakatumika kumchafua sana SAS, hadi wakapandikizwa wazee kule Zenji ambao walitamka kwamba kama SAS angepitishwa kuwa mgombea, basi mUUNGANO ungeishia kipindi hicho.

    Akavalishwa joho la HIZBU, na kuonekana ni adui mkubwa sana wa TANU NA ASP.

    NAMKUBALI JK KWA FITNA.
     
  12. J

    Jenifa JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 573
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    hearsay and gossip. fotokopi monduli miaka ya 70 wadanganyika bana!
     
  13. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #13
    Feb 25, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kweli huyu ni Mzee wa Fitina.
     
  14. t

    think BIG JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 236
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    It's a true story!!
    Na tangu JK amekuwa Rais, amekuwa akimuomba sana Mzee Sayore awe Balozi wetu nje, lakini Sayore amekuwa akimkatalia kwa kusema "siwezi kuwa nafanya kazi na kuripoti kwa watoto wasioijua nchi"!
     
  15. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #15
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,185
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Mkwere ni mzee wa fitina kweli kweli, na Rizwani amerithi fitina za babake, kumbuka yaliyomkuta Masauni, ama kweli like father like son.
     
  16. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #16
    Feb 25, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo unataka kusema hii miradi anayohodhi mkwere ni kujibu maumivu aliyokuwa anayapata kutoka kwa Sayore. Maana kama hapo nyuma kiongozi alikuwa anaruhusiwa kufanya kilimo na kuuzia jeshi kwa nini sasa hivi mkwere alipoleta RICHMOND/DOWANS kuzalisha umeme nyie watanzania mnaleta fitina?
     
  17. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Alipokuwa anaondoka ,alikutana na mwanajeshi mwenzie mfupi kuliko wote wakati huu wakimwita Pimbi wa Monduli Abruhaman Shimbo.

    Na kwa kuwa walikuwa marafiki kiasi kutokana na uislam wao JK aliamua kumueleza yote yaliyomkuta ndipo hapo Shimbo akamuonea huruma sana na kumuandikia kinot mjomba wake aliyekuwa anakaa Tengeru ili amsaidie.

    Basi JK alifikia Tengeru kwa mjomba wake Shimbo na hapo akapumzika siku kadhaa yule mzee alimpa nauli na JK akarudi Bagamoyo moja kwa moja kabla hajapangiwa Lindi kwenda kufanya kazi za chama. Ndio maana JK hasemi kitu kwa Shimbo analipa fadhila
     
  18. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #18
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ... mwandishi kaaandika, and I quote, "kutoa copi ile barua ya Kikwete" haimaanishi photocopy. Siku zile palikuwa na STENCIL copying method. (Almost kama Riso copiers zinavyofanya. Tofauti ni kuwa RISO ina-scan)...SO IT WAS POSSIBLE
     
  19. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #19
    Feb 25, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    HUU NI UKWELI MTUPU, big up
     
  20. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #20
    Feb 25, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    The first widely used copy machine for offices was invented by James Watt in 1779.[3] It relied on physically transferring some of the (specially formulated) ink from an original letter or drawing to a moistened thin unsized sheet of paper by means of a press. The copy could then be read from the obverse side. The system was a commercial success and was in use in for over a century.

    In 1937, Bulgarian physicist Georgi Nadjakov found that, when placed into an electric field and exposed to light, some dielectrics acquire permanent electric polarization in the exposed areas.[4] That polarization persists in the dark and is destroyed in light.

    Chester Carlson
    , the inventor of photocopying, was originally a patent attorney, as well as a part-time researcher and inventor. His job at the patent office in New York required him to make a large number of copies of important papers. Carlson, who was arthritic, found this to be a painful and tedious process. This motivated him to conduct experiments with photoconductivity. Carlson used his kitchen for his "electrophotography" experiments, and, in 1938, he applied for a patent for the process. He made the first photocopy using a zinc plate covered with sulfur.

    The words "10-22-38 Astoria" were written on a microscope slide, which was placed on top of more sulfur and under a bright light. After the slide was removed, a mirror image of the words remained. Carlson tried to sell his invention to some companies, but failed because the process was still underdeveloped.

    At the time, multiple copies were most commonly made at the point of document origination, using carbon paper or manual duplicating machines, and people did not see the need for an electronic machine. Between 1939 and 1944, Carlson was turned down by over 20 companies, including IBM and General Electric-neither of which believed there was a significant market for copiers.

    In 1944, the Battelle Memorial Institute, a non-profit organization in Columbus, Ohio, contracted with Carlson to refine his new process. Over the next five years, the institute conducted experiments to improve the process of electrophotography. In 1947, Haloid Corporation (a small New York-based manufacturer and seller of photographic paper) approached Battelle to obtain a license to develop and market a copying machine based on this technology.

    Haloid felt that the word "electrophotography" was too complicated and did not have good recall value. After consulting a professor of classical language at Ohio State University, Haloid and Carlson changed the name of the process to "xerography," which was derived from Greek words that meant "dry writing." Haloid called the new copier machines "Xerox Machines" and, in 1948, the word "Xerox" was trademarked. Haloid eventually changed its name to Xerox Corporation.

    In 1949, Xerox Corporation introduced the first xerographic copier called the Model A.[1] Xerox became so successful that, in North America, photocopying came to be popularly known as "xeroxing." Xerox has actively fought to prevent "Xerox" from becoming a genericized trademark.

    While the word "Xerox" has appeared in some dictionaries as a synonym for photocopying, Xerox Corporation typically requests that such entries be modified, and that people not use the term "Xerox" in this way. Some languages include hybrid terms, such as the widely used Polish term kserokopia ("xerocopy"), even though relatively few photocopiers are of the Xerox brand.

    In the early 1950s, Radio Corporation of America (RCA) introduced a variation on the process called Electrofax, whereby images are formed directly on specially coated paper and rendered with a toner dispersed in a liquid.

    During the 1960s and through the 1980s, Savin Corporation developed and sold a line of liquid-toner copiers that implemented a technology based on patents held by the company.

    Prior to the widespread adoption of xerographic copiers, photo-direct copies produced by machines such as Kodak's Verifax were used. A primary obstacle associated with the pre-xerographic copying technologies was the high cost of supplies: a Verifax print required supplies costing USD $0.15 in 1969, while a Xerox print could be made for USD $0.03 including paper and labor.

    At that time, Thermofax photocopying machines in libraries could make letter-sized copies for USD $0.25 or more (at a time when the minimum wage for a US worker was USD $1.65).

    Xerographic copier manufacturers took advantage of a high perceived-value of the 1960s and early 1970s, and marketed paper that was "specially designed" for xerographic output. By the end of the 1970s, paper producers made xerographic "runability" one of the requirements for most of their office paper brands.

    Some devices sold as photocopiers have replaced the drum-based process with inkjet or transfer film technology.
    Among the key advantages of photocopiers over earlier copying technologies are their ability:

    • to use plain (untreated) office paper,
    • to implement duplex (or two-sided) printing, and
    • eventually, to sort and/or staple output.
     
Loading...