Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete alisoma taarifa ya CAG?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kalunguine, May 3, 2012.

  1. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Habari kuwa Kikwete anakubaliana na wabunge katika mjadala wa kuwawajibisha mawaziri kwa wizi wa pesa za wizara na idara mbalimabli haziwezi kupita bila kuuliza maswali ya msingi. Kwanza inabidi tujiulize, Kikwete aliisoma taarifa ya CAG? Swali hili ni muhimu kwa kuwa tunafahamu kuwa Kikwete amewahi kupewa mfano wa hundi wenye tarakimu ambazo haziendani na maneno yeye akatwaa hundi hiyo yenye makosa. Kama hakusoma hundi yenye ukurasa mmoja iweje taarifa kubwa ya CAG?

    Pia ni rahisi kuamini kuwa taarifa ya Richmond ilijadiliwa bungeni bila yeye kuisoma. Ndiyo maana baada ya kujadiliwa na kumwondoa Lowasa alisikitika mbele ya wazee wa Dar kuwa ilikuwa ni ajali ya kisiasa.

    Alienda mbali kuwa Chadema wanatuhumu wao, wanapeleleza wao na kuhukumu wao. Kama angeisoma ile taarifa kabla angeweza kumwokoa rafiki yake Lowasa. Halafu tunakumbuka sheria ya uchaguzi aliyoisaini ikiwa na makosa na baadaye kurekebishwa baada ya kusainiwa.


    Kama Kikwete hakuweza kusona makosa kwenye ukurasa mmoja wa hundi na pia pia sheria ya gharama ya uchaguzi na taarifa ya Richmond kwa nini tuamini kuwa alisoma lundo la taarifa za CAG? Ni rahisi kuamini kuwa Kilwete hakusoma taarifa ya CAG na kwa hiyo hakujua kilichomo. Kama angejua angweza kuwaokoa mawaziri wake.

    Lakini ilimpasa tu kukubaliana na wabunge kwa kuwa wananchi wengi walikasirishwa na wizi mkubwa unaofanywa na mawaziri. Kwa kuwa ni rahisi kuamini kuwa Kikwete hakuisoma ile taarifa ya CAG inayohitaji mkaguzi mwingine wa kuisoma, habari kuwa alipendezwa na mjadala ya wabunge ni ya kutiliwa mashaka makubwa

     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Rais yeye hasomi hiyo report maana anaweza asiielewe unless yeye ni professional accountant or financier...ile report anasomewa na kutafsiriwa na wasaidizi wake ambao wanaelewa kila kitu kilichoandikwa humo...

    Unajua ufanisi mzuri wa Rais sio tu kwa decisions zake mwenyewe bali pia advisers wake pia wanachangia... Mi nahisi Mkuu wetu hana good advisers wale ambao wanaweza kukaa nae chini wakamweleza hali halisi ya nchi kiuchumi na kijamii inavyokwenda...
     
  3. Keen

    Keen JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 620
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Siyo lazima aisome yeye, kuna walioisoma na kumpasha kilichomo. Hata cag mwenyewe anaweza kuwa chanzo kimojawapo cha habari juu ya kilichomo. Atasoma nyaraka ngapi? Kwa ma-rais makini huwa wanakuwa na watu makini wa kuwapasha nini kinajili katika sehemu kama mjengoni.
     
  4. D

    Deofm JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kutoka moyoni mimi namwamini Kikwete kuliko Mkapa na Mwinyi, Hata mipango yake ya maendeleo ya taifa ni mizuri tu, Ila wateule wake wanamwangusha, Kama akina Msuya, Barongo, Chadiel Mgonja na wengineo walivyofanya enzi zile za mwalimu.

    Kwa vile Kikwete ni very Democratic, anaogopa kuchukua maamuzi ya kidikteta kwa hiyo anashirikisha vyombo mbalimbali pamoja na wananchi ili wawazomee kwanza hao wezi, ili hatua stahiki zitakapochukuliwa kusiwepo na maneno kuwa wamepishana katika maslahi binafsi.
     
  5. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    HAKUWA NA MUDA HUO,ALIKUWA ANAWAZA SAFARI YA BRAZILI KWA AKINA SHAKIRA NA MAXIMO.Kuna vitu vipo obvious na kwamba kila kitu rais asomewa ni hiari yake anaweza kusoma kwa nyakati fulani then akaita washauri wake wa brief lakini pia naye akiwa na tangible findings zake.Pia wakati briefing the CAG kwake anaweza kuona wapi kuna risk kubwa na CAG kumwabia ukweli wapi panahitaji maboresho zaidi.Tusimpambe hakusoma na kama alisoma hakuelewa na kama alielewa alipuuza kwa maslahi yake na pia aliamini ni UPEPO TU UTAPITA
     
  6. C

    Consultant JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,920
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    Very democratic?? inawezekana anashindwa kuchukua maamuzi kwa kuwa yeye ni DHAIFU kiutawala au amechagua RAFIKI zake au WASHIRIKA wake kwenye wizi na hawezi kuwafanya chochote kwa kuwa anafaidika moja kwa moja na matendo yao
     
  7. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kikwete ni mvivu sana sidhani kama hata ana muda wa kujisomoe mwenyewe au hata kuwasomea wanae kitabu!!

    Kwa jinsi alivyo, atakuwa alisomewa na kusimuliwa!!
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mweeeee jamani tuwe wakweli...manamba yalivo magumu yale kwenye report ya CAG ataweza kusoma huyu mzee jamani au mnamtaka maneno
     
  9. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni mvivu na mtoro!!

    Hebu pata picha ya mwanafunzi mvivu na mtoro shuleni, ndio utaelewa tuna rais wa namna gani!!
     
  10. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nadhani ameisoma reportn nilimsikia kwenye Mei mosi akizungumzia mambo mengi ya kwenye report hiyo.
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    tena anasimuliwa huku anakula karanga au visheti na kahawa
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,002
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    Kikwete ni msomaji basi? Hebu ngoja akuone umeshika kamera ndio utajua yeye ni nani? MUUZA SURA
     
  13. n

    nhassall Senior Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kufuata maelezo uliyayasema hapo juu naweza kuamini kwamba hakuisoma au kama alisoma pia hakuielewa na mbali ya melezo yako hapo juu kuna uwezekano hajasoma kwa kutopata mda wa kukaa na kuisoma kwani yuko njiani mda wote kama siyo kudhuria misiba na kuzika ana ziara, ana safari za nje na za ndani.
     
Loading...