Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete akubaliana na Mnyika kuondoa udhaifu, Kabaka na Werema watakiwa kutoa kauli bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paparazi Muwazi, Oct 30, 2012.

  1. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Rais Jakaya Kikwete amemuagiza Waziri wa Kazi naAjira kutoa kauli bungeni ya kubatilisha tangazo la fao la kujitoa ili wafanyakazi kuendelea kuruhusiwa kupokea fao la kujitoa.

    Rais Kikwete amemuagiza pia mwanasheria mkuu wa serikali kuondoa sehemu ya sita katika muswada wa marekebisho wa sheria ya mbalimbali iliyotaka kuruhusu fao la kujitoa kwa mfuko mmoja wa PPF pekee.

    Hatua hiyo imekuja siku chachebaada ya mbunge wa Ubungo kutaka Kikwete kuingilia kati kuondoa udhaifu ulioonyeshwa na SSRA, Wizara ya Kazi na Ajira na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kuhusu suala hilo.

    Habari kutoka vyanzo ndani ya serikali vinaonyesha kwamba Rais Kikwete alifikia uamuzi huo ili kuepusha Serikali kuingia katika mgogoro na wafanyakazi ukimhusisha yeye baada ya kubainika kwamba kwa ndiye mwenye mamlaka ya kikatiba.

    Hatua hiyo inakuja siku chache kuelekea mkutano mkuu wa CCM na imetafsiriwa na wadadisi wa mambo kuwa Rais kama Mwenyekiti wa CCM ameepusha chama hicho cha wakulima na wafanyakazi kuingia katika mgogoro kuelekea mkutano huo ambao serikali itaeleza mafanikio yake katika kipindi cha miaka miwili ikiwemo kuhusu kazi na ajira.

    Kwa mara ya kwanza wazo la kutaka agizo la SSRA litenguliwe na kubainisha kuwa agizo hilo halitokani na marekebisho yaliyofanyika bungeni tarehe 13 Aprili 2012 pekee bali marekebisho ya miaka ya nyuma lilitolewa la Mnyika mwanzoni mwa mwezi Agosti wakati akiomba muongozo wa Spika ambao pia alitaka kuwasilishwe muswada wa sheria kurekebisha hali hiyo.

    Siku chache baadaye mapendekezo yote mawili yalichukuliwa na Mbunge wa Kisarawe Seleman Jafo katika maelezo yake bungeni aliyoyawasilisha tarehe 6 Agosti 2012 na hatimaye Spika akaliongoza bunge kuweka maazimio.

    Kumbukumbu za Bunge zinaonyesha kuwa hata baada ya azimio la bunge Mnyika aliendelea kutaka kauli ya Serikali ya kutengua agizo la SSRA tarehe 7 Agosti 2012, hata hivyo Waziri hakuzingatia ndani na nje ya bunge na pendekezo hilo ndio sasa Serikali hatimaye imekubali kulitolea kauli bungeni baada ya maelekezo ya Rais Kikwete.

    Suala la fao la kujitoa limeleta malumbano kwa muda toka tangazo hilo la SSRA huku upande wa Serikali pamoja na mifuko ya hifadhi ya jamii ukikataa suala hilo na wafanyakazi wakiongozwa na wafanyakazi wa migodini pamoja na wabunge wakiongozwa na Jafo na Mnyika wakitaka fao hilo lirejeshwe.

    Kwa nyakati mbalimbali wabungehao wameeleza kusudio la kuwasilisha miswada binafsi ya sheria kuhusu sualahilo, wa kwanza kueleza kusudio hilo alikuwa Mnyika ambaye katika muongozo wakewa tarehe 3 Agosti 2012 pamoja na mkutano wake na waandishi wa habari baada ya muongozo huo alieleza kuwa aliandika kwa katibu wa bunge barua ya kuwasilisha muswada binafsi kwa hati ya dharura na kuanza kukusanya saini za wabunge.

    Siku chache baadaye katika maelezo yake Bungeni tarehe 6 Agosti 2012 Jafo naye akataka serikali ilete muswada kwa hati ya dharura na kuahidi kwamba isingeleta angewasilisha. Mjadala wa muswada binafsi uliibuka tena baada ya tarehe 15Agosti 2012 Mnyika kueleza vyombo vya habari kuwa amewasilisha tena kusudio kwa katibu wa bunge baada ya kuona serikali haijawasilisha muswada kwa hati yadharura kama ilivyoahidi.

    Siku chache baadaye Jafo naye akaeleza kwamba amewasilisha kusudio la hoja binafsi. Hata hivyo, wabunge wote wawili walitakiwa kuvuta subira serikali iwasilishe muswada huo na kuelezwa kwamba kwakuwa jambo hilo lina azimio la bunge ikiwa serikali haitaleta muswada, muswada huo ungewasilishwa na Kamati ya Kudumu ya Bunge inayosimamia suala hilo. Uamuzi wa Serikali kutoa kauli kuhusu suala hilo katika mkutano wa bunge unaondelea umezima mjadala mkali uliotarajiwa kuhusu matatizo ya wafanyakazi na mifuko ya hifadhi ya jamii nchini.

    PM
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Haya Waziri wa kazi na werema kazi ni kwenu bosi ashatoa agizo..........Fanyeni haraka tusije kuwakata vichwa tuna hasira sana kwa kutaka kutudhurumu haki zetu hivi hivi....
     
  3. Magwangala

    Magwangala JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 1,730
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Naomba Mungu habari hii iwe ni ya kweli
     
  4. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 3,290
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    Kama ni kweli, naaza kufarijika!
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,173
    Trophy Points: 280
    Haya warema na kabaka tunataka kauli zenu!
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,053
    Trophy Points: 280
    Yaani natamani kuwatundika huyo Werema na Dada yake Kabaka.Hawana uwezo na wanaburuzwa !huyo Mama alimjibu pumba za ajabu sana EL aliposema vijana wasio na ajira ni bomu kubwa liliotegwa...litalipuka soon!akabishana kwa mapovu kibao,juzi juzi JK akaliongelea kama EL alivyosema,akanywea hata comment!sasa wamekutana na Kaka Yake Werema!kazi ipo!
     
  7. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Bora serikali imeamua kulifanyia kazi suala hili maana Jafo alishataka kulifanya kuwa ndo mtaji wa kisiasa
     
  8. Z

    Zimamoto JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 464
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nini 'deadline' ya hiyo kauli? Isije ikatolewa mwaka 2030 baada ya serikalli kurejesha madeni ya NSSF.
     
  9. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Japo hujaleta source, lakini kama ni kweli basi waajiri wajiandae kukimbiwa na mifuko ya hifadhi ya jamii iandae fedha za kutosha kuwalipa watakaoacha kazi. Maana wengi wamestushwa na sintofahamu iliyojitokeza na wasingependa ku-take risk tena.
     
  10. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,004
    Likes Received: 3,568
    Trophy Points: 280
    Werema, kabaka! usipoizingatia hiyo , unapata kichwa cha habari.
     
  11. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sisi hatujui huyu Mhindi wetu pesa zetu anazipelekaga wapi. Kumbe ni haki ya kila mfanyakazi eee, huwa tunaambiwa ni watumishi wa serikali tu.
     
  12. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hawa watu ni wezi walikua wanataka kula hela zetu..kwa maisha ya sasa hivi ni vijana wangapi watafika miaka 55 labda asilimia 10 tu sasa hao wengine serikali ilikua inataka itafune pesa za watu sio
     
  13. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Taifa mbele
     
  14. Researcher

    Researcher Senior Member

    #14
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Let it be so!
     
  15. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,722
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Ni kweli maana miaka ya nyuma fao la kujitoa lilikuwepo lakini watu walikuwa wana hiari ya kulichukua au kutokulichukua na wengi walikuwa wanajitahidi kuliacha mpaka wanapopata ajira nyingine lakini kwa mtaji huu kila ataeacha kazi anachukua chake na mwisho wa siku mifuko mifuko itafilisike.
     
  16. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa kama ilikuwa ni suala la kutoa tamko tu, alikuwa wapi siku zote? Au alikuwa anapima upepo kwani alijua utapita tu!!...huu ungepita na CCM mapema sana...na pia tuwaunge mkono akina "Mnyika" na sio wale ambao kazi yao ni kukaa tu nawakilala bungeni halafu huamshwa na makofi ya wengi bila kujua kilichokuwa kinajadiliwa...big up Mnyika!!
     
  17. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #17
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,180
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Kama ni kweli,Mungu ashukuriwe!!!
     
  18. m

    msemakwelii JF-Expert Member

    #18
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri kabaka alibaka wafanyakazi wa migodini kwa kukaba, ila Mnyika ka Mnyuka Sodakta, Sasa hakuna kusubiri kauli ni kwenda kuchukua Mafao tu kwa kwendaa mbeleeeeeeee, Kabaka tumeku werema na mkaeeremewaaaaaa
     
  19. papason

    papason JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Nina mashaka na huu uzi!

    Inawezekana kabisa hii mbinu ya makusudi kutupumbaza wafanyakazi!
     
  20. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #20
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,497
    Likes Received: 850
    Trophy Points: 280
    OLE WAO...!!!BORA WAMEBADILISHA MSIMAMO,,, JASHO LANGU MIMI WEWE ULIPANGIE MATUMIZI ILI IWEJE ETI HAD IFKE MIAKA 60 LIFE EXPECTANCY YENYEWE KIBONGO BONGO MWACHE MWACHE EBO...!!

    NA NACHUKUA CHANGU KABISAAA MANA MSHANISTUSHA,SINA IMANI NA NYIE KABISA.

    :smile: :smile:
     
Loading...