Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete ahutubia Taifa Julai 31 - hutuba ya mwisho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 31, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 31, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Kikwete anahutubia sasa taifa, atazungumzia

    a. Kura ya maoni
    b. Barabara ya lami kupita serengeti
    c. Uchaguzi Mkuu


    Nitawaletea hotuba yenyewe baada ya hotuba kwisha.

    SEHEMU YA 1
    [video=dailymotion;xe7u3i]http://www.dailymotion.com/video/xe7u3i_hotuba-ya-kikwete-mwisho-wa-mwezi-j_news[/video]
    SEHEMU YA 2
    [video=dailymotion;xe7uuk]http://www.dailymotion.com/video/xe7uuk_hotuba-ya-kikwete-mwisho-wa-mwezi-j_news[/video]
     
  2. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Aahidi kuwa hii itakuwa hotuba yake ya mwisho kwa kipindi hiki cha miaka yake mitano ya kwanza.

    Anadai matokeo ya kura za maoni zanzibar lazima yafuate kwa amani ya Zanzibar na Tanzania kwa ujumla..aufagilia utaratibu serikali chakachua akitolea mfano, S.A, Kongo, Kenya na Zimbabwe.
     
  3. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Asante mkuu.
     
  4. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    apongeza maridiano na makubaliano ya CCM znz na CUF
     
  5. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kesho ni siku ya kuchukua form za kugombea uraisi na 31 october ni siku ya kupiga kura, ahimiza watanzania watumue haki yao ya kuchagua na kuchaguliwa katika mazingira yaliyo huru na haki.
     
  6. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    apongeza sheria ya matumizi ya fedha katika chaguzi zijazo na baada ya uchaguzi wataipitia sheria hiyo ili kuiboresha zaidi, na utunzi wa sheria hiyo umekuwa wakati muafaka, awafagilia Takukuru
     
  7. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Awaomba watanzania kufuata sheria ili kuufanya uchaguzi wa mwaka huu uwe wa amani na bila uvunjifu wa sheria na watu wasiwe na wasiwasi utaendeshwa kwa ufanisi haki na uwazi, na sheria za uchaguzi zitafuatwa.
     
  8. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wapiga kura mkimaliza kupiga kura kwenye vituo basi muondoke msizunguke zunguke pale kisa kusubiri matokeo kwani hiyo ni kazi ya mawakala, awaomba mawakala kuwa makini ili zoezi liende murua
     
  9. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2010
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Anateleza kidogo hapa na kusema kuwa Nyerere alizungumzia watu wanaobagua wenzao kwa misingi ya dini/ukabila/rangi etc ni wa kuwaogopa kama ukoma.............ukweli ni kuwa Nyerere alizungumzia watu wanaotumia pesa kukimbilia Ikulu ndio wa kuogopa kama ukoma..!

    Sijui ni tatizo la speechwriter au mkuu aliongeza mwenyewe?
     
  10. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Awaomba vyama vya siasa, wagombea, wapiga kula na viongozi wa dini kuwe kampeni zifanyke kwa amani kwani ni jambo la msingi sana kwenye kampeni, wagombea watumie lugha nzuri na siyo za matusi na kebehi kwani lugha za namna hiyo ni hatari kwa amani na umoja wa Tanzania.
     
  11. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tarime, busanda kampeni zilikuwa siyo nzuri, vyama viache kuandaa magenge ya wahuni zidi ya vyama vingine.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Jul 31, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Nitaweka videos na audio kwenye posti ya kwanza not long from now.
     
  13. M

    Mutu JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    I'll be waiting oooh I'm waiting
     
  14. M

    Mutu JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mzee muda mfupi ni upi kwako ?
    Au una edit na kuweka mbwebwe teh tehe tehe ,usijali na ktk kusubili.
     
  15. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akishaongea inatusaidia nini watanzania?
     
  16. M

    Mutu JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni rais so lazima usikilize anachoongea kama pumba upate sababu ya kushawishi wengine wasimchague.
    Na mengi ataongea kujipapa so inabidi ukanushe kama anajipamba uongo , its war man!!!!!!!!!
     
  17. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unategemea cha maana kutoka kwenye hotuba yake ambacho hujakisikia na kukipata kwa miaka mitano iliyopita?
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Jul 31, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Sielewi ni kwanini Kikwete ameona kuwa anawiwa maelezo na wa Kenya kuhusu barabara inayopita Serengeti iliyoko Tanzania?
     
  19. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkulu anaonekana hana raha kabisa. Kuna kitu kinamsumbua ama ana homa ya uchaguzi.
     
  20. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji nakusikia unaguna "hah!" baada ya rais kusema "mfumo wa serikali ya umoja Zanzibar siyo wa milele" unajua hata mimi nimeshangaa yaani unapoitisha referendum si maana ya kubadili katiba? na anaposema kila baada ya miaka mitano watakuwa wanauangalia huu si uhuni?, yaani kila miaka mitano wazanzibar wawe wanapiga kura za maoni?. Maana kama jambo limeingizwa kwa kura ya maoni basi halilatoka pasi na kura hiyo hiyo kupigwa tena. Kwa mtazamo wangu hakukuwa na haja ya hii kura kama mtazamo ni huu wa kureview every five years.
     
Loading...