Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete ahofia kung'olewa CCM kwa madai ya kushindwa kukiendesha chama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mtundu, Oct 16, 2011.

  1. m

    mtundu Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    RAIS Jakaya Kikwete sasa anakabiliwa na wimbi zito la kujinasua kutoka kwenye mpango unaosukwa na makada wa chama hicho kumng'oa kwenye nafasi ya mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM).

    Makundi yanayotaka kumng'oa yanadai ameshindwa kukiendesha chama, na hali hiyo imeifanya serikali kuwa goigoi.

    Habari* zinadai kuwa baadhi ya wanachama wakiongozwa na wajumbe kadhaa wa Halmashauri Kuu (NEC), watokao Kanda ya Ziwa ndio wamekuwa wanaandaa mkakati wa mabadiliko ya kile wanachoita ‘kukinusuru chama.'

    Zinaongeza kuwa Rais Kikwete ameshindwa kukiendesha chama hicho na matokeo yake ni kuwa makundi yanayohasimiana yameshamiri na kuharibu taswira ya CCM.

    "Kwa hali ilivyo sasa lolote linaweza kutokea, maana watu wamechoshwa na mwenyekiti wetu ambaye amekuwa kinara wa kuchochea siasa za makundi," alisema kada mmoja.

    Chanzo kimoja* kilisema* kuwa Rais Mkapa hivi sasa anaonekana kuwa kiongozi imara zaidi ndiyo maana alikabidhiwa jukumu la kuzindua na kufunga kampeni za chama hicho katika Jimbo la Igunga.

    HABARI YOTE IPO HAPA << KIKWETE AHOFIA KUNG'OLEWA>>

    NAOMBA MNISAIDIE WANA JF:

    1.JE INAWEZEKANAJE RAISI ASTAAFU HALAFU ARUDI MADARAKANI TENA?

    2.KWA MIAKA NENDA RUDI,NIMEKUWA NIKIONA KUWA RAISI NDIYE MWENYEKETI WA CHAMA,,VIPI MIPANGO HII YA KUMPENDEKEZA MKAPA NA SALM AHMED SALIM? INAWEZEKANA?
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Mkapa hafai ndiye aliyeuza kwa fujo mali zetu!kurudi madarakani kwa rais hakuna shida mbona putin wa russia anarudi madarakani ili mradi uwe mtendaji mzuri.fikiria rwanda wangempa kagame miaka 10 huenda wasingekua na maendeleo kama waliyoyafikia sasa
     
  3. m

    mtundu Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama ni kweli aliuza mali zetu kwa fujo,iwaje ccm wanataka kumpa ngazi ya juu kiasi hicho?
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuna watu wachache sana ndani ya CCM leo ambao wanaweza kusimama na kunyooshea wenzao vidole kwa dhamira ya dhati ya kutaka kukinusuru chama hicho. Hayo makiundi yanayohasimiana ni wale wale tu ambao wanapigania vita matumbo yao
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    ni mazoea tu kuwa rais ndo awe mwenyekiti wa chama, lakini haiko kwenye katiba yao. wanaweza kumpa mwingine na ndipo raisi atasaidiwa kazi kwani atalazimika kutekeleza matakwa/ilani ya chama chake. kwa sasa yeye ni kila kitu.

    kama ana hofu, ni ishira ya uchu wa madaraka.
     
  6. m

    mtundu Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante mkuu kwa kunifungua.nilikuwa sijui
     
  7. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Unajua JK anachokosea ni kitu kidogo, maamuzi dhaifu na huruma. Alitangaza kuwa CCM itajivua gamba ameshindwa kutekeleza nadharia hiyo kwa vitendo lakini amesahau magamba tayari yameshadhalilika kwa kauli yake hiyo. Hivyo akuanzae mmalize, JK ameyachokoza magamba na ameshindwa kuyang'oa ngoja yammalize sasa.
     
  8. k

    king kong Senior Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zote mbwa mwitu hazifai njoo 2015 zinaenda jela.
     
  9. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Wacha wafu wazikane
     
  10. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    haya ni mambo ya kichama siyo serikali.kama katiba ya chama chao inaruhusu mwenyekiti mstaafu kurua kugombea uwenyekiti upya hamna tatizo
     
  11. N

    Ngoiva Lewanga Senior Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jk aendeleza udhaifu wake na makundi ktk chama na hatimaye wasambaratike, wapinzani waendelee kujiimarisha kwa ajili ya kuchua dola.
     
  12. O

    Omr JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    JK sio chama, yeye ataondoka lakini chama kitabaki. Atakuja mwingine na atapita kiulaini tu. Mimi nashauri na CDM wafate hivyo maana naona CDM ni watu sio chama. Leo Mbowe au Slaa akitoka basi CDM miguu juu.
     
  13. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Wanatapatapa.
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Hapo kweli inatakiwa mipango ya kukiimarisha chama na sioni tatizo kwa Mkapa kurudi kama wanaona ndie mtu anayeweza kukiunganisha chama.
     
  15. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mimi natamani waendelee kuraruana tu ili hatimae tutoke kwenye wilderness,hili jambo ni zuri sana kwa mustakabali wa taifa letu.
     
  16. kidi kudi

    kidi kudi JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 604
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    Sasa hapo dhana nzima ya kujivua gamba ndio inafanya kazi-yaani mabadiliko ya kimfumo na uendeshaji wa chama-.Tatizo la magamba ni conservative wanadhani zama hizi bado ni za enzi za mwalimu! ndio maana hata nchi inaelekea shimoni kwa kukumbatia idea za kizamani bila kuruhusu mabadiliko kulingana na wakati tuliopo sasa.Magwanda nao wajifunze wasivimbe kichwa kwa kujiona wako safe kwani wind of change hupita kote kote,ni swala la muda tu! magamba wa ngazi ya juu wakubaliane na wanachama wanachotaka kwani waliwasha wenyewe moto wa kuvua gamba sasa wasilalamike ukiwaunguza! nawapong├Ęza hao wenye lengo hilo kwani sasa wanaifanyia kazi dhana ya kuvua gamba yaani change of system!
     
  17. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    JK hawezi kukubali chama Kimvunjikie.Atakuwa amejiingiza ktk record ya mwenyekiti aliyefanikiwa kukivunja chama cha Mapinduzi.No one would like to go down in history with that kind of Record
     
  18. b

    binti ashura Senior Member

    #18
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    CCM KWA SASA WAPO TAYALI KUKODI VIONGOZI KUTOKA NJE YA NCHI ILI KUKINUSURU CHAMA! watalalama sana kwakuwa wanaolalama ni wale waliowekeza kidogo (wenye hisa chache) lakini mtu kam EL huwezi kuona analalamika kwakuwa anahisa za kutosha kufanya maamuzi.
     
  19. S

    Straight JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jk ma' president u had a very gud vision na chama... Bt da pbm is on approach ur usin... I knw u ve a true willin ya kueliminate viwavi wote wanaotafuna chama na nchi bt ur main weaknes is ur weak wen it comes 2 mek a decision... Don wory ma' presidnt chinjia baharini viwavi wote... And am assured u wil b remembrd as a only president who transform DIRTY CCM 2 CLEAN CCM... Go JK...
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Is our country a failed state?
     
Loading...