Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete afanya mabadiliko makubwa ya Baraza la Mawaziri - Aprili 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kiparah, May 4, 2012.

  1. k

    kiparah JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,176
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hatimaye Rais Jakaya Kikwete amefanya mabadiliko katika baraza la mawaziri ambapo mawaziri kadhaa wameondolewa, wapya wameingizwa na wengine kuhamishwa wizara huku kadhaa wakiendelea kushika nafasi zao.
    [video=youtube_share;vLYw0ZkF_-g]http://youtu.be/vLYw0ZkF_-g[/video]​

    - Rais amemteua mbunge mwingine mpya - Bi. Saada Mkuya Salum
    - Imeelezwa kuwa tukio hili litakuwa LIVE kwenye vituo vya televisheni na baadhi ya redio.
    - Wizara ya Nishati na Madini itaongezewa naibu waziri na ikibidi baadae itaweza kugawanywa...
    - Mawaziri watawajibishwa kisiasa lakini waliosababisha waziri awajibike hawataachwa!
    - Kuanzia sasa akiwajibishwa Waziri basi na watendaji wote walio nyuma yake watawajibishwa\

    NAAM:
    ORODHA YA MAWAZIRI NA NAIBU MAWAZIRI


    MAWAZIRI

    1. OFISI YA RAIS

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Mahusiano na Uratibu)
    Ndugu Stephen M. Wasira, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, (Utawala Bora)
    Ndugu George Mkuchika, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (UTUMISHI)
    Ndugu Celina Kombani, Mb.,


    2. OFISI YA MAKAMU WA RAIS

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais (MUUNGANO)
    Ndugu Samia H. Suluhu, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais (MAZINGIRA)
    Dr. Terezya P.L. Huvisa, Mb.,


    3. OFISI YA WAZIRI MKUU

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Uwekezaji na Uwezeshaji)
    Ndugu Mary M. Nagu, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI)
    Ndugu Hawa Ghasia, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu na Bunge)
    Ndugu William V. Lukuvi, Mb.,


    4. WIZARA

    Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki
    Ndugu Samuel J. Sitta, Mb.,

    Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa
    Ndugu Shamsi Vuai Nahodha, Mb.,

    Waziri wa Ujenzi
    Dr. John P. Magufuli, Mb.,

    Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii
    Dr. Hussein A.H. Mwinyi, Mb.,

    Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi
    Dr. Shukuru J. Kawambwa, Mb.,

    Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto
    Ndugu Sophia M. Simba, Mb.,

    Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
    Ndugu Bernard K. Membe, Mb.,

    Waziri wa Katiba na Sheria
    Ndugu Mathias M. Chikawe, Mb.,

    Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi
    Ndugu Emmanuel Nchimbi, Mb.,

    Waziri wa Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi
    Dr. David M. David, Mb.,

    Waziri wa Kazi na Ajira
    Ndugu Gaudentia M. Kabaka, Mb.,

    Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia
    Prof. Makame M. Mbarawa, Mb.,

    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi
    Prof. Anna K. Tibaijuka, Mb.,

    Waziri wa Maji
    Prof. Jumanne Maghembe, Mb.,

    Waziri asiyekuwa na Wizara Maalum
    Prof. Mark Mwandosya, Mb.,

    Waziri wa Kilimo, Chakula na Ushirika
    Eng. Christopher Chiza, Mb.,


    Waziri wa Uchukuzi
    Dr. Harrison Mwakyembe, Mb.,

    Waziri wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo
    Dr. Fenella E. Mukangara, Mb.,

    Waziri wa Maliasili na Utalii
    Ndugu Khamis Kagasheki, Mb.,

    Waziri wa Viwanda na Biashara
    Dr. Abdallah O. Kigoda, Mb.,

    Waziri wa Fedha
    Dr. William Mgimwa, Mb.,

    Waziri wa Nishati na Madini
    Prof. Sospeter Muhongo, Mb.,


    5. NAIBU MAWAZIRI


    OFISI YA RAIS

    HAKUNA NAIBU WAZIRI


    6. OFISI YA MAKAMU WA RAIS

    Naibu Waziri, Ofisi ya Makamu wa Rais
    Ndugu Charles Kitwanga, Mb.,


    7. OFISI YA WAZIRI MKUU

    Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI)
    Ndugu Majaliwa K. Majaliwa, Mb.,

    Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI)
    Ndugu Aggrey Mwanry, Mb.,



    8. WIZARA MBALIMBALI

    Naibu Waziri wa Kazi na Ajira
    Dr. Makongoro M. Mahanga, Mb.,

    Naibu Waziri wa Kilimo, Chakula na Ushirika
    Ndugu Adam Malima, Mb.,

    Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi
    Ndugu Pereira A. Silima, Mb.,

    Naibu Waziri wa Viwanda na Biashara
    Ndugu Gregory G. Teu, Mb.,

    Naibu Waziri wa Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi
    Ndugu Benedict N. Ole-Nangoro, Mb.,

    Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
    Ndugu Mahadhi J. Maalim, Mb.,

    Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi,
    Ndugu Goodluck J. Ole-Medeye, Mb.,

    Naibu Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto
    Ndugu Ummy A. Mwalimu, Mb.,

    Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi
    Ndugu Philipo A. Mulugo, Mb.,

    Naibu Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki
    Dr. Abdulla Juma Abdulla, Mb.,

    Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii
    Ndugu Lazaro Nyalandu, Mb.,

    Naibu Waziri wa Ujenzi
    Ndugu Gerson Lwenge, Mb.,

    Naibu Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii,
    Dr. Seif Suleiman Rashid, Mb.,

    Naibu Waziri wa Nishati na Madini
    Ndugu George Simbachawene, Mb.,

    Naibu Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia
    Ndugu January Makamba, Mb.,

    Naibu Waziri wa Uchukuzi
    Dr. Charles J. Tizeba, Mb.,

    Naibu Waziri wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo
    Ndugu Amos Makala, Mb.,

    Naibu Waziri wa Maji
    Eng. Dr. Binilith Mahenge, Mb.,

    Naibu Waziri Nishati na Madini
    Ndugu Stephen Maselle, Mb.,

    Naibu Waziri wa Katiba na Sheria
    Ndugu Angela Jasmine Kairuki, Mb.,

    Naibu Waziri wa Fedha
    Ndugu Janet Mbene, Mb.,

    Naibu Waziri wa Fedha
    Ndugu Saada Mkuya Salum, Mb.,
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hili ndilo baraza lililokuwa linasukwa kwa week mbili? Unampaje unaibu waziri wa nishati na madini Steven Masele na kumuacha geologist Dr Peter Kafumu? Na Mwandosya afya yake inaendeleaje maana naona yumo kwa mtindo wa kizamani wa wizara isiyokuwa na kazi maalum?

    Ukweli hili baraza litaharakisha kifo cha CCM. Limejaa wapambe na marafiki! Ni watu wachache sana watakaofanya kazi. Kwa mbunge yoyote wa CCM anayetamani kurudi bungeni 2015 basi aanze kufanya tararibu zingine. Hakuna namna, CCM itapata shida.

    Pia, naomba ufafanuzi. Dr Hussein Mwinyi ni mbunge toka Zanzibar, sasa anasimamiaje wizara ya Afya ambayo sio ya muungano?
     
  3. commited

    commited JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hakuna jipya hapo ni yaleyale tu ametoa walioshiba na kuvimbiwa... Kaleta wenye njaa na ambao hawajala sana au walikula vikaiisha unamrudisha mtu kama kigoda unategemea nini, mtu kama mwandosya hana wizara maalumu wa nini kumuweka kama si kuzidisha umaskini tu... Hovyooo kabisa jk..... Nendea zako jk huna maana tulikuamini sana kumbe huna lolote... Subiri miaka yako iishe uondoke tu...
     
  4. K

    KONGOTO Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tusubirie wafanye kazi jaman,,kuna wengine wanashindwa kufanya kazi kwa sababu ya uzibe wanaowekewa na wakubwa wao kumbe unakuta wapo sahihi km wangeweza kufanya kazi waliopewa lakin unakutwa wanabanwa na katiba au alie juu yao so km malima hafai itaonekana tu katika hii wizara aliyopewa sio kwamba hawezi kubadilishwa huyo sio waziri wa kudumu......tofauti na hapo basi hakuna msafi na mchapa kazi,,,....nawasilisha
     
  5. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu hata mimi hilo la masele limenishangaza sana..

    Huyu hajawahi onesha kufahamu lolote katika masuala hayo ya madini!!

    Hapa sasa ndio muda wa ku-reload silaha zote!!

    Namsikitikia Kigwangala!!
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,845
    Trophy Points: 280
    [​IMG]


    Kubadilisha MaWaziri haitosaidia kitu Ufisadi upo pale pale. Kinachotakikana kuondoka kabisa Serikali ya Magamba ipatikane Serikali mpya
     
  7. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    kwa upande wa nishati na madini kuna some change kwenye unaibu.Kuna manaibu2
    Naibu 1 atasimamia madini na Mwingine nishati.
     
  8. D

    Dan08 Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Aug 23, 2009
    Messages: 67
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Jaman mie nalia na Nagu na malima..safari ya fikra za ukombozi ktk fahamu zetu bado sana
     
  9. C

    Consultant JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,984
    Likes Received: 827
    Trophy Points: 280
    JK bana......mtu anapewa ubunge saa 9 mchana....saa kumi anaukwaa u-naibu waziri!! ni Tanzania pekee utakutana na hii kitu. Mwandosya waziri asiye kwua na wizara maalumu - what the **** is this??? Labda ni favour ili hospital bills zilipwe, akishapona tu, atatemeshwa uwaziri! Wassira, Malima, Sophia Simba.....tunalo!
     
  10. mtalae72

    mtalae72 Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Huyu jamaa inaelekea amechoka hata kuongoza, hataki kufikiria.

    Sioni sababu ya kuwatoa watu kwenye recycle bin na kuwapa uwaziri tena. Hao akina Kidoga wana jipya lipi? Hawa akina Wasira kweli hakuna watu wengine Tanzania?

    Hili siyo baraza jipya ni mabadiliko ndani ya serikali ile ile na mchezo unaendelea kuwa ule ule kupotezeana muda!!! The guy is not serious at all
     
  11. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,216
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    In Tanzania life get better than this. Halafu hawa wabunge wa kuteuliwa ambao pia wameukwaa uwaziri wanaanza kazi mara moja tena bila ya kuapishwa kuwa wabunge kwanza?
     
  12. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,074
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Tusitegemee jipya hapa, wizi uleule
     
  13. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Alisema wanaojua mchezo wamechuna ila wengine wasojua wanachonga sana!!

    Mkuu ila hata Kigwangala naye hakusaini ila wamemsahau!!

    Hahhahhahahahahahaha mzee wa MD, MPH, MBA!!
     
  14. C

    Consultant JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,984
    Likes Received: 827
    Trophy Points: 280
    Hawa wawili wamepewa Ubunge bure jana na leo. Sasa JK kawapachika wote wizara moja, tena wizara nyeti. Kuna agenda gani hapa au just a mere coincidence?
     
  15. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    I just can't pick a political will to change the way the government has been doing things by these changes.
     
  16. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    I think reshuffle to JK means only to maintain status quo..

    Tuendelee kusota!

    Mwenye CV ya waziri wa fedha atuwekee hapa!!
     
  17. K

    KIRUA Senior Member

    #17
    May 4, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kiongozi hana jipya jk.
    hawa ghasi,malima makamba,kombani na kigoda aliyetupeleka kwenye mikataba mibovu ya madini anamrudisha..kero yangu kubwa hawa ghasia jamani huu ni kihiyo na kibonde tutapoteza fedha nyingi huko tamsemi.
    nilifurahi sana pale aliposema wenzetu watakao chukua jukumu hili.kimaoni jk ameshaona vijana wa kaki(CHADEMA) WANACHUKUA NCHI 2015.....
     
  18. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Rais akishasema amesema bwana.Alishawahi kusema ''Nyie watanzania mnataka kula tu bila kuliwa,lazima uliwe ili nawe ule''.
    Hapa maharage maji mara moja hakuna kushangaa-shangaa watu hawakawii kuuliza maswali magumu.
     
  19. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #19
    May 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huo ndio wembe mliokuwa mnaulilia! kazi kwenu sasa.
     
  20. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    yani nakaaa kichwaa nengu nangoja kusikia mawaziri wapya kumbe mavi matupu malima kigoda mavi matupu ptuuuu...
     
Loading...