Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikomo cha amkio la shikamoo

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Magane, Jul 29, 2012.

  1. M

    Magane Member

    #1
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hivi ni umri gani mtu atakoma kuamkia amkio la shikamoo? Utaona mtu mzima yuko kwenye 50s bado anarusha shikamoo kwa watu ambao kwakeli hapishani sana nao.Au ndiyo hawa wamepewa roho ya ujana hata kama umri wao umeshapita?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    ukifikisha miaka 70 ndo mwisho wa kusema shikamoo lol
     
  3. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nadhani shikamoo hutolewa kwa mtu aliyekuzidi umri au ndugu yako wa karibu kama vile baba, baba,mjomba au ndugu yako mkubwa..So, haijalishi una umri gani provided hao wapo wewe endelea kuzimwaga tu!
     
  4. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    kwanza hii salamu ni ya kikoloni,hivyo inapaswa kuachwa. Ilitumiwa enzi za waarabu kumaanisha,"nipo chini ya miguu yako" ni salamu ya kikoloni zaidi.
     
  5. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mwisho ni pale ukikuwa hadi kufikia umri wa kuitwa MAREHEMU!
     
  6. C

    Consultant JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,957
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Mimi huwa sitoagi shkamoo kwa mtu ambae sina uhakika na umri wake, especially wanawake.
     
  7. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa sababu kila mtu ana mkubwa aliyemzidi umri,hili neno basi halitakuwa na mwisho..
    Mwisho ni pale utakapo toka duniani
     
  8. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,048
    Trophy Points: 280
    nafikiri hii kitu haina umri....ni mpaka unakufa kama kuna mkubwa zaidi yako lazima umsalimie
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kwa sisi wachaga shikamoo anapewa mwenye pesa zaidi.
     
  10. telitaibi

    telitaibi JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    jamani anaweza kuwa na wakubwa na wazazi wake asisalimie kisa 70 au wewe upepata wapi haya ndo uliko mnaishia kuwa na 70 na kufa au
     
  11. Me370

    Me370 JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 995
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    asalam aleykum
     
  12. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,256
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Mi natumiaga "Za saa hizi?"
     
  13. Captain Phillip

    Captain Phillip JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 899
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Haahaa mkuu hii ilinikuta nikamsalimia mtu nayemzidi miaka mitano yaani ni mdogo wa rafiki yangu anayemfuata mara 2 that day jamaa kanambia mama yake amekuja so nilipomwona huyu mdada Bongee na uso umemparama nikamwaga shikamoo yangu just to realise later kuwa yule ni mdogo wangu.Ila nilimdai akairudisha.
     
  14. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,007
    Likes Received: 859
    Trophy Points: 280
    Aisee hata mimi ishanikuta sana hii.....kupima umri wa mwanamke kwa kutizama tu inabidi uwe makini sana! Wengi wanaonekana wakubwa kuliko umri wao halisi!
     
  15. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Nasikia kwenu ukiwa na pesa babako anakuwa mdogo na anakuamkia?

    Kikweli hii salamu siipendi, nahisi inaudhalilishaji bwana. Nini maana ya shikamoo, haina maana halafu imekaa ki-master and servant. Yaani mdogo tu amsalimu mkubwa, hapa bado sijaona kama kuna kutendeana haki katika kujuliana hali.
     
  16. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 845
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwani za saa zipi ambazo unazijua hadi uulize za saa hizi? Za saa zile, kabla ya hizi, unazijua?
     
  17. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Shkamoo mwanangu.....dah....
     
  18. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 845
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mimi binafsi siipendi kabisa salamu hii. Licha ya kuhusisha udhalilishaji (ubwana na utwana) pia haitoi jibu sahihi kwa hali ya mtu. Mwamkiaji akisema "shikamoo", mwamkiwa hujibu "marahaba". Hata kama anaumwa au ana tatizo lolote la hali au mali, bado atajibu "marahaba". Mwamkiaji hawezi kutoa msaada wowote kwa kuwa salamu aliyoitoa haijampa nafasi ya kupata jibu lenye taarifa kamili kuhusu afya au hali ya mwamkiwa. Vinginevyo utumie muda wa ziada kumhoji mtu kama anakuhusu. Tunaambiwa "Wakati ni mali". Tuko busy kufukuzia shilingi.

    Nangojea Tume ya Katiba ikija mtaani kwangu, nitaomba hili liwekwe kwenye Katiba mpya. Shimamoo marufuku.
    Msinicheke, hapo ndo ukomo wangu wa kufikiri. Lol!
     
  19. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,184
    Likes Received: 201
    Trophy Points: 160


    Ndiyo maana mimi kwangu awe mkubwa au mdogo huwa nasalimiaga ASSALAM ALEYKUM ikiwa na maana AMANI YA MUNGU/BWANA IWE NAWE
     
  20. m

    muhanga JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    sina hakika kama ni utaratibu au la, lakini uzoefu wangu unaonyesha kuwa unampa mtu shikamoo yule aliyekuzidi umri. kwa hiyo hata ukiwa na miaka 80 na ukakutana na aliyekuzidi umri bado shikamoo iko pale pale!
     
Loading...