Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikombe cha babu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mlachake, Jul 19, 2011.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    My Dear Great Thinkers,

    Mwanzoni mwa mwaka huu Karibu vyombo vyote vya habari Tanzania vilijawa na Habari za Babu wa Loliondo na Kikombe Cha Tshs.500/= habari hizi zilienea sio Tanzania Tu bali hata Nchi za Jirani.

    Kulizuka hali ya kutofautiana sana katika Jukwaa hili la Magreat Thinkers, Kwakua ni sehemu watu wanaangalia mambo kwa upana na kwa Jicho la tatu, Mmoja wa member aliyekuwa akimpinga huyu babu wa Loliondo kwa nguvu zake zote Bila woga ni Miss Judith, wakiwemo wengine wengi.

    Wakati huo Taifa Lilikua kwenye Mjadal mkubwa kuhusu kulipa Deni la Dowans. Kutokana na Umaarufu wa habari za kikombe cha Babu, watanzania waliipotezea habari ya malipo ya deni la Dowans ambalo mpaka sasa wengi hatujui kulichoendelea, kama deni limeshalipwa au bado.

    Viongozi wengi wa siasa ambao ni kioo cha Jamii ndio walikua mstari wa mbele katika safari ya Loliondo kukifuata kikombe cha babu. Hatuna haja ya kuwataja majini ila wapo wengi.

    Wengine waliichukulia hii kama nafasi muhimu ya kurudisha fadhila kwa wapiga kura wao kwa kuwagharamia safari ya Loliondo wapate kikombe cha Babu.

    Wananchi kutoka kila pembe ya Tanzania walifurika katika kijiji cha Samunge, Wengi wa hawa watanzania ni maskini, waliishia kukopa angalau wapate nauli ya kwenda Samunge.

    Jambo la kushangaza ni jinsi hizi habari za Samunge zimepoteza Mvuto hivi sasa.

    Kwa maoni yangu ningetegemea Kipindi hiki Ndio hizi habari zishike kasi kwa Ushuhuda wa waliopona haya magonjwa sugu yanayotibika kwa Kunywa kikombe yaani UKIMWI, KANSA NA KISUKARI.

    Mimi Binafsi sijamshuhudia aliyepona magonjwa haya kwa Kunywa kikombe, ila nimesikia watu wanasema wana ndugu au Rafiki aliyepona.

    Je? Kuna mwana Jamvi yeyote mwenye shuhuda ya Mgonjwa aliyepona haya magonjwa sugu? Ningependa uwe ushahidi wa kujionea mwenyewe sio wa kusikia kwa watu kama mimi nilivyosikia.

    Hii pia itatusaidia kuujua ukweli kuhusu hii dawa ya Babu.
     
  2. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,040
    Likes Received: 3,872
    Trophy Points: 280
    Mkuu hamna kitu ulikuwa utapeli tu!
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ndugu, Loliondo kwa sasa imekosa mvuto baada ya watu wengi kufariki(na wachache kupona), nilishawahi kumwambia PakaJimmy atuletee copy za mgojwa aliyepona, cha kusikitisha mpaka leo yupo kimya(ingawa ali-promic).

    Kinachonisikitisha zaidi kupitia wizara ya Afya wamedema eti dawa ya Babu itachukua zaidi ya miaka 2 kujua kama inaponyesha au la. Huu ni uhuni!! Hapa watake wastake serikali imetugharimu sana maisha ya watz. Hii ya Samunge mi naifananisha na meli ya MV BUkoba na ile ajali ya Treni Dodoma. Watu wengi wamepotea.

    Kwa hapa JF ukiidharau dawa ya babu utaambiwa huna imani, ukitoa ushuhuda watu wako wa karibu wamekufa utajibiwa dawa ya babu haizuii kifo..yaani wana majibu ya hovyo sana.

    Sasa msubirie PJ usikie majibu yake lakini mpaka leo kashindwa kututhibitishia kwa docs kwa majibu eti wagonjwa wenyewe
    hawataki privacy zao ziandikwe, mbona tunao wengi tu wa kisukari wamedai wamepona na wanakunywa PEPSI mbele za
    watu, na still zinawamaliza kama kuku mwenye 'mdondo'. Hapa watz tumeingizwa chaka.
     
  4. Wizzo

    Wizzo JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    changa la macho babu wa loly,mimi cjamuona m2 aliepona
     
  5. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Mbali na paka Jimmy ninajua wapo wengi waliwashudia wagonjwa waliokunywa kikombe.

    Kama kuna mwenye ushuhuda wowote wa mgonjwa aliyepona Tunaomba aulete. Binafsi mimi siipingi wala siisupport dawa ya babu, kwasababu sina ushuhuda wa mtu aliyepona.
     
  6. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    PakaJimmy njoo utuletee ushuhuda wa Babu wa Loliondo
     
  7. Stevemike

    Stevemike Senior Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Niliuliza hilo swali ndugu yangu, majibu niliyopata, sina hamu! Pj na wenzake walinipa majibu ya ajabu sana.
     
  8. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,567
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Mimi toka wakati huo na mpaka sasa nahisi ni usanii tu,maana hakuna mtu aliyesimama kwa dhati kuthibitisha ABC za kupona kwake.
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mi nimshauri tu PK kama yeye utetezi wa Babu anaona sifa atubu!! Kama kashindwa kutuletea vivid evidence, he talked in public,he must confess in public. Mi huwa namshangaa sana PJ yuko front line kutetea hii dawa ilhali haina uzima wowote. Mi namfanisha huyu PJ na Washauri wa Rais(ambao mwenyewe PJ anawaponda kila leo). PJ jiulize watu wangapi wamevutiwa na matangazo yako hapa JF na wakaenda Samunge kunywa kikombe??kwanini leo hii hutaki kuleta evidence?? Nadhani utaonekana shujaa kwa hili.

    Mi nilishawahi kutoa mfano hapa anko angu kaenda Samunge na badae kama mwezi hivi hali yake ilikuwa tete kweli hadi ikamlazimu aende India kutibiwa figo, nilivyoleta hapa, nikajibiwa eti dawa ya babu haitibu figo...lol!!

    Nimesikia wafanyabishara nao washaanza kukimbia coz hamna manufaa tena kule!! Watu wamekufa na miili yao imetupwa hovyohovyo, Serikali ya JK imekuwa failure kwa kuwaacha watu wakiwemo viongozi kuwa vinara. Juzi viongozi wengi
    wameprovoke kwamba ule ni mkenge, wameingizwa cha kike. Yule babu ni muuaji and not otherwize, no excuse!! PJ damu za marehemu zinakulilia.
     
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Pole sana, wengi tulivyohoji tulipewa majibu yasiyo na tija na ya ajabuajabu!!

     
  11. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    nilimwacha loliondo
     
  12. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ishu ni dawa ya Babu wa Loliondo ishu sio Paka Jimmy mbona mnatoka nje ya mstari?

     
  13. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Magazeti na vyombo vya habari havitowi report tena...
    na nchi hii inaendeshwa na magazeti zaidi so kama magazeti yakinyamza na ishu zote hupotea
     
  14. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hawezi kuleta...alishanipromc kitambo tu hadi leo kimya,whats wrong??

    PJ ndio kinara mkuu, ila kama kuna mtu basi ni vema sasa,wakati ndio huu wanaJF tujionee na vyombo vya habari
    vyote vipo kimyaaa, wako bize na bunge!

    Huu ni usanii, hamna mtu atakyesimama kulitolea ufafanuzi hili,serikali yenyewe imeshaoza, mpaka miaka 2 babu atakuwa wapi??kama sio keshajiozea!!
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    we ndio unatoka nje ya mada, ishu ni ushahidi uletwe(rea btn the lines), na PJ alipromic atatuletea, ngoja tumsubirie!!
    Watu wengi washasema hapa ndugu zao wamekufa lakini kwa wale waliodai ndugu zao wamepona hawajaleta ushahidic
    wa mwanzo na baada ya kwenda samunge, ndo hapo sasa watu wanahoji!!
     
  16. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kuhusu "publicity ya Babu", ulishaambiwa ndugu zetu wa Kenya wamechukuwa fursa hiyo kumtangaza huyo mzee na wanajipatia watalii wengi tu! CC tumebaki na malumbano wenzetu ni wajasiriamali kweli.
     
  17. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180

    pakajimy alikuwa mkali sana jana kwenye post yangu,
    lazima tuseme ukweli kutoka moyoni
    nimefiwa na dada rafiki yangu aliyekwenda kunywa kikombe baada ya hapo akaacha kutumia arv
    ugonjwa umemchukua kama kimbunga!
    huo ndio ukweli hatuwezi kunyamaza
     
  18. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    jaribu ikulu unawezapata unachotafuta
     
  19. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Hivi hakuna hata mmoja mwenye ushaidi hapa?
     
  20. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuna watu walimtumia babu wa Loliondo ku-score religious points! Yaani kuthibitisha kuwa "mungu" wao anaponya! Niliwaonya wakati ule, kuwa huyu "mungu" wa babu wa Loliondo ndio yule yule wa DECI! Sasa kiko wapi?
     
Loading...