Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikao gani kiliamua Nyerere awe 'Baba wa Taifa'?

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by Bornvilla, Jul 9, 2012.

  1. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kikao gani cha serikali na chama walikaa na kuamua kumwita Mwl.Nyerere kuwa aitwe baba wa taifa? Kikao hicho kilifanyika wapi na tarehe ngapi? Tangazo la jina hilo lilitolewa na nani na katika chombo kipi halali cha serikali?
    Kuna wakati mbunge mmoja simkumbuki jina alisema"kwakuwa Nyerere anaingia kwenye mchakato wa utakatifu basi heshima ya ubaba wa taifa apewe mh.Mkapa!" akaongeza "kwakuwa utawala wa Mkapa ulikuwa mzuri basi napendekeza bunge liridhie tubadili katiba ili mkapa agombee tena ili aweze kutawala kwa miaka 10 mingine?".

    Mytake:
    Huu ni mlolongo wa sintofahamu ndani ya Tanzania ambazo zimepaliliwa tangu enzi! Kwani Nyerere alilifanyia nini kanisa katoliki hadi limpe hadhi ya utakatifu wakati yeye mwenyewe alidai ni haramu/dhambi kuchanganya dini na siasa?

    Naomba tujadili hoja hii nyeti kwa ueledi nasio matusi na kejeli.
     
  2. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kikao kilifanyika nyumbani kwako, mbele ya baba yako na mama yako....baada ya kukubaliana wakakutuma wewe
    kuutangazia umma pale barazani kwenu kwa kutumia vuvuzela kama zile za kwenye world cup SA. Je, unalingine?
     
  3. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,879
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Udini udini udiniiiiiiiii! peleka huko
     
  4. L

    Lugeye JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2012
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 527
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    swali lilikuwa zuri mno umeanza vizuri tu ila ulipoharibu ulipoweka udini
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Kikao hiki kimeamua kwa sauti moja kukupa Bornvilla title ya ubaba wa Taifa. How do you see that?
     
  6. cement

    cement JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hii hoja umeibua ni nzito lakini kimsingi hata mataifa mengine kiongozi mkuu wa nchi hasa Rais wa kwanza wengi huamua kumpa heshima hy like marekani George washngton na kwingineko hvy kwa kigezo hicho hata Tanzania tukaamua kumpa Mwl Nyerere heshima hy si mbaya na wala haina tija yoyote!na ni kweli alichukia kuchanganya dini na siasa plus ukabila na ndivyo vitu vivyavyopelekea mataifa mengi katika vita vya wenyewe kwa wenyewe alitambua hilo lakini pamoja na mapungufu yaliyojitokeza katika uongozi wake si vyema kumdhihaki au kejeli Tumpe heshima yake coz viongozi wengi sana wa nchi hii wamesoma kupitia maarifa yake aliyoyaweka kwa sababu wengi wetu hatukuwa na uono huo mwisho wa siku Mwl Nyerer atabaki kuwa Baba wa Taifa.
     
  7. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Alipewa na watanzania? Hata mimi na mwita Baba wa Taifa. je una jingine la kuuliza?
     
  8. W

    WildCard JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Historia. Au na wewe unapingana nayo?
     
  9. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    ACP msangi mtoa kucha na meno huko mabwepande msituni nyumbani.
     
  10. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,368
    Likes Received: 1,029
    Trophy Points: 280
    Wivu wakipuuzi...
    Kwani baba wa taifa anateuliwa kama majaji..
     
  11. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kala chocho kwa aibu...hili ni zao la Mohamed Saidi wa kkoo gerezani
     
  12. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #12
    Jul 9, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,660
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Najua unaelewa kwamba kiongozi kuitwa baba wa taifa fulani kunatokana na mchango wake mkubwa wa kuasisi taifa husika,umoja na maendeleo. Hakuna kikao kinakaa,bali ni matendo yake yanajionyesha kwa wananchi wake. Natambua kwamba wewe ni shabiki mkubwa wa siasa za udini na mpenzi wa chama cha CUF hapa jukwaani. Nakuomba wewe na wenzako mjikite ktk kutafuta maendeleo ya familia yako na jamii yako badala kila siku kuanzisha sredi za kipuuzi hapa jukwaani!
     
  13. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hapa inaonesha ni jinsi gani watu wa JF walivyo mabogus katika kujibu hoja.Namshukuru CEMENT kwa kujitahidi kupanga hoja za msingi! Lakini kati ya wale wote walio comment hapojuu kumuondoa cement ni mabogus na hawafai kuwa GTs bali hao ni GSs.
     
  14. Asa'rile

    Asa'rile JF-Expert Member

    #14
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alipewa na Watemi baada ya kukabidhiwa kifimbo, na kuwashia mwenge kwa kutumia kifimbo hichohicho usiku wa manane ..
     
  15. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Kikao kilichoamua uzaliwe unajua kilifanyika lini?, unajua tangazo lilitoka katika chombo gani cha habari?,

    Tatua kwanza hii sintofahamu kabla hujaparamia visiki.
     
  16. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2012
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    maswali mengine siyo lazima kuayuliza, ukitaka kubadilisha mababa wa taifa utabadilisha mbaka utachoka, hebu fikiria kidogo tu, kama ulikuwepo kipindi cha kujifunga mkanda kisha akaja mzee ruksa basi ungekuja na hoja ya kuwa mzee ruksa anastahili kuwa baba wa taifa, na ukiendelea kuishi akija mmja wapo bora kuliko mkapa basi utapendekeza huyo awe baba wa taifa, nahisi we hujui ubaba wa taifa nini, siku zote mababa wa taifa ni wale waliozitoa nchi kwa wakoloni. hiyo ni heshima ambayo watanzania walikubaliana kwa ridhaa yao kumpa na alistahili kupewa kwa kutuongoza kupata uhuru, kanisa katoliki nalo lina mabo yake na linajua kuyaratibu kwa utaratibu wake, unashangaa mwanasiasa kutangazwa mwenye heri? pia kanisa limeishawahi kumtangaza mtawa wa kibudha wa kale kuwa mtakatifu japo hakuwa muumin wake ila waliangalia matendo yake akiwa duniani.
     
  17. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #17
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,722
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Ni kweli cement amejibu vizuri hata mie nimempa like ila na wewe ulivyorudisha mipasho kwa kuwaita wali-comment mabogus na wewe umeangukia kulekule kwa walio wengi. Unajua majina kama haya huwa yanakuja automatically kutokana na mchango wako katika jamii na mara nyingi watu wengi wanavutiwa na jina unakuta linasambaa na mhusika analikubali hivyo ushofu hilo ni jina tu, ndio maana hata mwenyewe alikuwa hana complication akawa anajiita mwalimu ila wananchi wakawa wanamwita baba wa taifa. Kuna kipindi walimpa majina mengi akasema majina yote mmenipa lakini hili la mchonga------- sikubaliani nalo na enzi zake pia neno mheshimiwa lilikuwa halipo kwa viongozi kila mtu alikuwa anaitwa Ndugu yaani Ndugu Kingunge, Ndugu Bornvilla
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #18
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe kama una chuki nae sisi hatuna chuki yeye kuwa baba wa taifa, kwanza kumchukia mtu aliekufa ni upungufu wa akili!. Baba wa taifa mimi namweshimu kwa sababu amelifanyia mengi taifa langu, hulazimishwi na wewe kumpenda! Au kumwita baba wa taifa!

    Kuhusu wacatholic
    kumpendekeza ili awe mtakatifu nadhani huo ni utaratibu wao waliojiwekea kwenye kanisa lao, kama wewe huamini hayo masuala ya utakatifu tuwaachie wenyewe wacatholic. Hiyo ni imani yao wenyewe.
     
  19. j

    joely JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45

    usiwe una kurupuka, fanya home work yako ili ujue sifa za kumfanya mtu afikie kutangazwa mtakatifu na kanisa katoliki, kuhusu siasa na dini alisema nchi haina dini ila watu wake ndo wenye dini, so yeye hakuwa mtu wa tz????

    Kuhusu baba wa taifa hiyo ni maamuzi yako tu kumuita baba wa taifa au mzee nyerere kama wengine wanavyofanya.
     
  20. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #20
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kikao gani kilikaa mpaka baba yako akaamua kukuzaa kichwa maji kama wewe??
     
Loading...