Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kijijini tu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mokoyo, Mar 5, 2010.

  1. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Haya yanapatikana Kijijini tu
    1. Wanafaunzi wa shule kumpokea mgeni anapokuwa kwenye maeneo ya shule kwa heshima na taadhima na kupelekwa moja kwa moja kwa headteacher
    2. Watoto kusimama wanapopita watu waliowazid umri na kuwaamkia kwa heshima na kusubiri wapiti ndio wakae
    3. Ndiko ambako hakuna siasa za matope
    4. Ndiko ambako bado wlimu wanaheshimika na kupewa heshima ya wataalamu tofauti na hapa mjini
    5. Ndiko ambako Hayati Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere anatambulika na kuendelea kukiuza chama tawala kwa kasi ya juu sana
    6. Ndiko ambako vocha zinauzwa 1,100; 2,200; 5,200 n.k
    7. Ndiko ambako maana ya ndoa na heshima ya ndoa bado ipo juu sana
    8. Ndiko ambako watoto wanaenda shule pasipo kuwa na viatu wala kandambili
    9. Ndiko ambako kuna wimbi la wawekezaji kwenye Ardhi ya vijiji
    10. Ndiko magazeti yanapatikana kila baada ya au zaidi ya wiki moja
     
  2. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    ............pia ndio mahala maji ya kunywa hayachemshwi lakini watu wanadunda kwa kwenda mbele................!!!
     
  3. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ya ndoa kuendelea kuheshimika, mh!! Labda kijijini kwenu
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,012
    Likes Received: 5,145
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka nilipokuwa nasoma shule ya msingi kiloleli, massanza kona, pale magu mkoani mwanza, nilikuwa ndiye mwanafunzi pekee niliyekuwa navaa viatu.
    Mwalimu alikuwa ananiambia nivue viatu ili nichapwe fimbo za kwenye nyayo.
     
  5. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Sana tu Injinia
     
  6. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    unyayo wako ulikuwa mlaini kama viganja vya mikono ndio maana teachers waliona uko ndiko pouwa pa kuweka mboko
     
  7. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    .......SI KWELI labda kwenu!!!

    11.Ndiko ambapo bado wanakijiji wanafanya kazi za pamoja
    mf. kusafisha barabara,mifereji nk
     
  8. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    hata mimi sijasema kijijini kwenu
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ndiko bado ambako maambukizi ya ukimwi yanashika kasi; kwani mondoc inaonekana ni anasa!
     
  10. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu, sio zinaonekana ni anasa....ni kwamba hazipatikani, labda kama Mwenge wa uhuru utakuwa unalala kwenye kijiji hicho ndo mwenyekiti wa kijiji anapewa maagizo ahakikishe kondom zinapatikana kwenye ofisi za kijiji.

    Issue ni kwamba,
    -dispensary pekee iliyopo ni ya kanisa.....hawaweki condom
    -maduka matatu au manen yaliyopo hawauzi condom, ya mzee Macha, Kisambeke and Kasiamaka, wote ni waumini wa kanisa katoliki na wanaheshimika kijijini.......how gross it is kuuza condom.

    Lakini ukumbuke watu wana pigana kipara kama kawa, ndom hamna, je waache ku do? wanaweza kuwa kama bht na wakina dark city......wasafi wa moyo na mwili?

    bht na dark city hilo ni pande tu kwa misimamo yenu isiyotikisika japo undani mnaujua nyie peke yenu
     
  11. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Si wanaotoka town wakifika uku wanaonekana wametoka kwenye mipesa na wametakata kwahiyo wanagawa kwa kwenda forward

    Halafu usiandike mondoc andika CONDOM, unaficha kitu gani wewe bwana
     
  12. senator

    senator JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    ..Ndiko Sehemu ambapo Condom zinaazimwa baada ya matumizi ili na mwingine akatumie...
     
  13. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Hizi data bado ni valid kweli kwa vijiji vya sasa? Halafu inategemeana kijiji na kijiji kuna viji vina kila kitu tofauti ulivyolist hapo. Siasa za matope nenda vijiji vya kyela huko utaona
     
  14. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    wewe una akili na unaijua nchi yako
     
  15. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Ndio mahala pekee watu wanaposhirikiana pasipo unafiki wala kudai fidia kwa mfano kwenye misiba, sherehe, chakula na mengineyo ukiondoa yale yasiyo na utu
     
  16. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,972
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Ndipo mapenzi murua ya kufirigisana vichakani hupatikana!!
     
  17. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Kijiji kingine na mambo yake hiki cha akina mchajikobe
     
  18. T

    Tall JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Pia
    -ndipo mahali pekee ambapo baadhi ya watu wangali wanajua Nyerere bado rais wa tz
    - Ndipo mahali pekee ambapo kuku na mayai ni muhimu kupelekwa kwa mwalimu .
    - Ndipo pekee ambapo wakati mwingine inbidi uende mbali sana kutafuta kichaka cha kujisaidia
    - Pekee penye vifo kama kugongwa na nyoka,kuliwa na simba/chui
    - mahali pekee ambapo mbuzi na binadamu waweza lala chumba kimoja
    - unaweza kufanya kazi mwaka mnzima usilipwe mshahara= kilimo mvua isiponyesha
     
  19. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ili kuwa vijiji vya zamani sasa hivi thubutu akuna hayo tena kabisa
     
  20. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    labda kijijini kwenu kwetu hayapo hayo kabisa
     
Loading...