Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kijana Kabila kathubutu, Kikwete anaweza!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lukundo, Aug 2, 2009.

  1. L

    Lukundo Member

    #1
    Aug 2, 2009
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [FONT=&quot]Kabila awafuta kazi maafisa wakuu [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Imeandikwa na Mwandishi wa BBC.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot][​IMG][/FONT][FONT=&quot][/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Rais wa Jamhuri ya kidemokrasi ya Congo - DRC, [/FONT]
    [FONT=&quot]Joseph Kabila amewafuta kazi zaidi ya maafisa 80 wa serikali wanaolaumiwa kwa ufisadi.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
    [FONT=&quot]Rais Kabila pia ameagiza kustaafishwa kwa zaidi ya wafanyakazi 1,200 ambao amesema wamekuwa wakifanya kazi ilhali wameshatimiza umri wa kustaafu. [/FONT]
    [FONT=&quot]Mwandishi wa BBC Lubunga Byaombe anasema wengi wa maafisa waliofutwa kazi ni kutoka wizara za Ardhi, Fedha na ujenzi.[/FONT]
    [FONT=&quot]Maafisa hao wanalaumiwa kwa kutekeleza au kuruhusu vitendo vya ulaji rushwa wakati wa utendaji kazi. [/FONT]
    [FONT=&quot]Rais huyo wa Congo katika siku za hivi karibuni amekuwa akiendesha kampeni ya kupambana na ulaji rushwa katika serikali yake, na mwezi uliopita aliwafuta kazi mahakimu kadhaa akiwalaumu kwa matumizi mabaya ya fedha za umma. [/FONT]
     
  2. L

    Lukundo Member

    #2
    Aug 2, 2009
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakati zikiwapo tuhuma nyingi kwa serikali ya raisi kikwete kuhusiana na ufisadi ,sasa katika kila wizara, Rais anaonekana kuwa mgumu kuagiza uwajibikaji wa watuhumiwa au hata viongozi wanaobeba dhamana ya mapungufu hayo. JE, kama mwezetu kijana NCHI JIRANI TU, japo ya kukabiliwa na matatizo ya nchi isiyo na mfumo mzuri na utawala, na sheria amedhubutu, kwa nini kiongozi wetu huyu kaacha mambo yaendeke kama wachumaji kwa shamba la bibi. AKISIMAMIWA ,ANAWEZA KUTHUBUTU?
     
  3. b

    bnhai JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,670
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Kwa kweli Rushwa Tanzania imekithiri saana. Tanzania uozo ni mwingi saana si tu kwa namna wanavyopokea rushwa, hata pia qualifications zao. Leo hii tukiomba kuangalia vyeti vya wafanyakazi wa serikali, au muda wanaokaa kazini ni balaa! Nadhani ipo haja ya kujenga nidham, tena na ni wizara hizo hizo kama DRC labda kwetu tuongeze na Elimu
     
  4. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Umri siyo hoja. Relatively speaking, hata Kikwete arguably ni "kijana" kati ya marais wa Kiafrika, so age has nothing to do with it.
     
  5. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2009
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,078
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Well, nakumbuka wakati nikiwa mdogo, nilipokuwa nikipeleka mashitaka yeyote kwa Babu, jibu alilonipa lilikuwa "CHAI YAO IKO JIKONI INACHEMKA."

    The same for Tanzania. Alama zote zinaashiria hivyo.

    Jana nilikuwa nasoma gazeti moja nikona mbunge mmoja ameshaanza kuiweka KANU kwenye maongezi yake. Nafikiri hii ni mara ya kwanza kwangu mimi kusikia kiongozi au mbunge kuzungumzia kifo cha KANU.

    So the time has come. They will vanish one after another if they don't change their ways.

    Congratulations to Kabila.
     
  6. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kwa JK nnchi imemshinda kabisa, anashindwa kutolea uamuzi masuala mbalimbali ambayo yeye kama akisema iwe na inakuwa.inaonyesha jinsi naye alivyo kuwadi wa mafisadi
     
  7. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    jk si rais tena

    anachuja mbaya
     
  8. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2009
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    yeye hupenda kusimulia tu safari zake za nje kana kwamba hapo TZ ni nchi ya asali na maziwa..! ooooh tulikutana na wenzangu ....mara ooooh brr br br ....wakaniteua kuwa br brr brrrr brrrr....! hotuba ya kila mwezi...! brr brrrr brrrrr...!
     
  9. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2009
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    JK hana ubavu huo maana na yeye ni mmoja wao. Ukiwalipua nao watakulipua. Ndo maana kashindwa kuwawajibisha Hosea na Mwanyika. Wao wanajua deal lote hivyo hawezi kuwaondoa. Bunge lilitoa maazimio lakini Rais anapingana nalo. Hii vita ni kubwa kama watu hamjui, ni vita ya kikatiba. Akiwaondoa nao wataondoka naye maana hawawezi kubali kusulubiwa.
     
Loading...