Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiinua mgongo nssf, ikoje hii?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by kisute, Jul 23, 2011.

  1. kisute

    kisute Member

    #1
    Jul 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana janvi, naomba msaada wenu hapa. Malipo yatolewayo na NSSF kama kiinua mgongo baada ya kutimiza miaka 15 na zaidi ya uanachama hutolewaje? Je, Mwanachama huchukua malimbikizo yake yote kwa pamoja? Mfano; nimechangia Tshs 40,000,000 hadi sasa ndani ya miaka 16. Nimeacha kazi au kuachishwa nitalipwaje?
    Nitalipwa fedha hiyo taslim then kiinua mgongo au inakuwaje? Msaada tafadhali kwa waelewa. Nawakilisha.
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Jul 23, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Unatakiwa uwe umechangia kwa miaka 15, then uwe umetimiza umri wa kustaafu (yaani miaka 55 kwa hiari na miaka 60 kwa lazima)! Hata hivyo endapo umeanza kazi kabla ya Julai 1998 michango ilikuwa haihesabiki kama credit moja ya uchangiaji kama ilivyokuja kuhesabika baada ya hapo (kuna fomula ya kufanya convertion-wasiliana na NSSF kwa hili)! Pia kama umeacha kazi kazi kabla ya umri wa kustaafu na umechangia michango kwa miaka 15 au azidi utalipwa Special lump sum ambayo inakokotolewa kwa kuangalia mchango wa mwisho ukizidishwa na idadi ya michango. Ushauri wangu ni kwamba kama umebakisha muda mfupi kufikisha miaka 55 tafuta pa kujishikiza ili uendelee kuchangia ili mwisho wa siku uwe pensionable! Wishing you all the best!
     
  3. kisute

    kisute Member

    #3
    Jul 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana kwa ushauri wako.
    Je ikiwa bado hujafikisha miaka hamsini inakuwaje?
     
  4. s

    shadhuly Senior Member

    #4
    Jul 23, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
     
  5. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Je interest hiyo ni % ngapi? Let's assume umechangia kwa miaka 10 kamilifu..
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Asante, je kuhusu PPF inakuwaje.
     
Loading...