Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiingereza kinampa shida mkuu wa mkoa Arusha, aogopa mikutano ya kimataifa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mpinga shetani, Feb 7, 2012.

  1. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Imebainika kuwa Mkuu wa mkoa wa Arusha, Magessa Mulongo, anakiogopa sana kiingereza kiasi cha kujitahidi kuiepuka mikutano mingi ya kimataifa inayofanyika mjini Arusha.

    Mkuu huyo amekuwa akipata shida sana kusoma speech alizoandikiwa kwa lugha hiyo ngeni katika baadhi ya mikutano aliyoalikwa kuifungua na hivi sasa ameamua kuikacha jumla.

    Hakuna dhambi kwa kiongozi kutojua lugha ya malkia lakini mtu akipewa eneo la kimataifa kama Arusha kigezo hicho kwa kweli ni muhimu maana kuna taasisi nyingi za kigeni hapa hii ikiwa ni pamoja na jiji kuwa mwenyeji wa mikutano mingi ya kimataifa.

    Lakini watu wake wa karibu wanasema suala si kiingereza tu. Hata kusoma speech ya kiswahili kwa mtiririko ulio tulia huwa ni taabu kwake.

    Hata hivyo Mulongo ambaye inadaiwa aliletwa mkoani hapa maalum kuja kumdhibiti mbunge wa Monduli anatekeleza jukumu hili kwa ufasaha ila kama atashinda ndicho hakijulikani.

    Ki utendaji pia Mulongo ni mzuri kwani amefanikiwa kuwatimua maofisa wala rushwa na watendaji hovyo katika taasisi na ofisi za umma mkoani hapa. Hii ni pamoja na madai kuwa amekuwa akifanya hivyo kisiasa zaidi.
     
  2. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    duh!? Sasa ameletwa na nani kuja kumdhibit EDWARD
     
  3. King2

    King2 JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Apige kiswahili tu.
     
  4. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kikazi nimemkubali,juzi kati alileta jamba jamba pale mt.meru hospital pakabadilika.hilo la lugha ngoja tusubiri wanaomjua wa comment
     
  5. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Inadaiwa hata Kiswahili taabu!
     
  6. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​aliyemteua naye ni kilaza
     
  7. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    arusha kuna sehemu nyingi sana za english course!
     
  8. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa kazi ipo..mkuu wa mkoa ni Yes Sir, No Sir......
     
  9. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2012
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,689
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Kwani majukumu ya mkuu wa mkoa nini!
     
  10. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Haiwezekani mkuu wa mkoa akawa zekuku endi zebata.
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,065
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    Haaaa can somebody guess,eh which which eh,what globale womingi was? Ok ubah eh it it it iz it iz,ok kwa kiswahili!
     
  12. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    punguza majungu mkuu,kusoma mkuu wa mkoa aingie chaka,je kuongea si ndo itakuwa balaa
     
  13. senior citizen

    senior citizen Member

    #13
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aende pale kimahama jengo la mollel... Atapata tiba ya tatizo lake...
     
  14. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kama aliyemteua ni walewale wa to manufacture teachers what can u expect from him??soon worms will feast in their hollows!
     
  15. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Dah!! Mkuu wa mkoa unalo ndugu yangu,
    anyway endelea kupiga kazi kwani wengi wanaojua hivi viingereza ndio wameendelea kutuletea mabalaa na matatizo mengi, ona migomo ya madaktar sasa wasio hatia wanakufa,
    we inshu ya kizungu isikupe taabu sana hata kiswahili piga mbele zao ,watataka tu,
     
  16. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Aende English course kama kuna ugumu aajiri mkalimani.
     
  17. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hata lugha mama (kijita) taabu!
     
  18. c

    chegreyson JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kisheria Tanzania inatambua Kiswhahili na Kiingereza kuwa lugha rasmi.Kwa Mkuu wa Mkoa anatakiwa awe na mkalimani ,by the way pale Arusha International Conference Center si pana vifaa ambavyo vinatafisiri lugha nyingine?
     
  19. N

    Ndole JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hana haja ya kujisumbua na kingereza bwana piga kiswahili au kijita tu watatafsiri wenyewe huko.
     
  20. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Simtetei lakini siamini, labda mtoa mada atusaidie kwa kutuambia kwamba ni mkutano gani, ulifanyika lini na ulihusu nini ili tufuatilie video pale IACC ili tuzione na tuthibitishe hilo.
    Kwa kuwa bongo siasa kila sehemu tunaweza tukajikuta kwenye mtege wa maadui zake ikumbukwe kwamba kuwa mkuu wa mkoa sio single nyepesi hivyo majungu yanaweza kuwa ni mtaji rasmi.
     
Loading...