Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiingereza kinachekesha zaidi ya kiswahili,kweli si kweli?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by MTAMBOKITAMBO, Jun 6, 2011.

  1. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #1
    Jun 6, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa nikichekeshwa sana na stand up comedies za kiingereza na nadhani za kiswahili hazibambi,hata movies pia ni hivyohivyo,mnaonaje wadau?Lugha yetu si tamu kama ya wazungu ama tunakosa ubunifu wa maneno?:confused2:
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,120
    Likes Received: 5,315
    Trophy Points: 280
    umerogwa wewe
     
  3. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Prove it!
     
  4. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Jamaa anajiita MTAMBOKITAMBO, yawezekana ni MTAMBO
     
  5. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Sio lugha ndugu yangu,its all about creativity na si kiwango cha kujulikana kama tunavyofanya huku africa
     
  6. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,139
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Sifurahishwi kabisa na mtu anayedharau lugha yake mwenyewe...Boresha chako na kama ulivyoambiwa Dr.Chichi ishu sio lugha ni ubunifu....
     
  7. S

    Sweetlove Member

    #7
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yes,dr chichi yuko right kabisa in literature they say language can be manipulated according to the user and lg use. na vyote vinakua influenced na context plus hadhira ambayo inakua classified ktk age,sex,skills na status as wel.now say yes ndg mtoa mada!
     
  8. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 614
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    watangazaji wa kiarabu na kizungu katika kabumbu wananibamba sana kuliko mpira ukitangazwa kiswahili....nafanya uchunguzi tatizo ni ubunifu au uhaba wa misamiati mingi ya kiswahili!
     
  9. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Lete mifano basi
     
  10. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    tena ni Mtambo wa Kitambo. bila shaka hawa ni wale akina Banda, Charles Njonjo etc ambao walikuwa white washed kuwa kingereza ndo kila kitu. no wonder haoni kama kiswahili kinaweza mchekesha mtu. by the way lugha haiwezi mchekesha mtu. akuchekeshaye ni mtumiaji wa lugha una uwezo wake wa kuitumia kwa mindhari ya kuchekesha. vinginevyo chukua oxford english dictionary uanze kusoma na kuanza kucheka! mtambo bwana, vp mdau!
     
  11. Ballerina

    Ballerina JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 388
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tena KITAMBO!
     
  12. BABA JUICE

    BABA JUICE JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    i love to see stand up comedy ya kiswahilli but for the time being hakuna,sio kwamba lugha yetu haichekeshi ni kukosa ubunifu
     
  13. N

    Nakei Member

    #13
    Jul 12, 2011
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Uchekeshaji ni fani ambayo inabidi uendee shule kama fani zingine lakini hapa kwetu hawajui hivyo wao kila kitu kipaji
     
  14. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mtambokitambo bwana!!! au kiswahili kinakupiga chenga?
     
  15. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    neither language performs better then the other. kuna some comedies kama zile za POP CORN TV - zeze ambayo mara nyingi naangalia ktk citizen tv wanaongea kwa vitendo tu ila burudani yake we acha tu. kikubwa hapa ni jinsi gani uko mbunifu wa kujenga mvuto kwa watazamaji.
     
Loading...