Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiingereza bila pesa mfukoni ni sawa na makelele

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BASIASI, Aug 16, 2011.

  1. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ni kweli jamani??naomba mawazo yenu!!
    Asbh njema
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Ok,Nashukuru kwa swali lako,Kuna msanii langa alishawahi flow hiyo line:

    "SHukurani kwa nyerere alicheza utadhani pele,kuendeleza kiswahili,mikoani na mbele mbele,Tunamuendekeza mzungu wakati tuna shida tele,Kingeleza bila hela ni sawa na kupiga kelele"-LANGA
     
  3. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    embu nitumie mdogo wangu huyu siku nyingi network ilikata nimemsikia kwenye redio kamrudia Mungu
    kama kweli Mungu ambadilishe kikweliiii asirudie tena mambo yale..hii nimetumiwa na shemeji yangu nikajiuliza kwasababu anapesa ajasoma ananteta ama sikuelewa embu niletee kwenu
     
  4. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ukiongea kiingereza afu unalala njaa inasaidia nini?
     
  5. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Kingereza ni lugha tu kama zilivyo lugha nyingine. Tatizo ni kwamba wapo waliojijengea ya kuwa anaeongea kiingereza ni msomi, na lazima atakuwa na hela ambapo ni ujinga mtupu!!
     
  6. k

    kakolo Senior Member

    #6
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    Duh!! Kweli tupu kwani kuna wazungu wanaongea hiyo lugha lakini hawakwenda shule hata kukiandika issue. Wazaramo wanaongea kiswahili laini je wamesoma na hela wanazo?? ni mawazo potofu.
     
  7. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni kweli mkuu. Hiyo ni sawa na mtu kuwa na para kuubwa bila pesa. Samahani kwa wenye vipara, kwa mtazamo wangu mtu kuwa na kipara bila pesa hilo litakuwa ni kovu tu.
     
  8. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Watu wanaongea kingereza wanaishi kiswahili! Japan ukija na english yako tafuta mkalimani na mwenyewe anaenglish ya kuungaunga!
     
  9. m

    mlimbwende Member

    #9
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    msidanganyane hapa. Kingereza ni moja ya lugha za kimataifa. Watanzania tumeshindwa kuachieve mambo mengi sababu ya kingereza. Watanzania wengi wanapoenda kwenye mikutano na semina za kimataifa wanageuka mabubu kwaajili ya lugha alafu wakitoka wanaanza kujilaumu
     
  10. m

    mlimbwende Member

    #10
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    pili kama wewe ni maskini lazima ujifunze lugha ya mtoa msaada ambao wengi wanatumia kingereza. As long as we are poor we have to understand the lg of the master
     
  11. m

    mlimbwende Member

    #11
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    we are beggers. Beggers are not choosers. Kingereza ni muhimu sana tena umuhimu wake umeongezeka with globalization
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Msanii huyu angemsoma Nyerere kidogo tu, angegundua kwamba kumuweka Nyerere katika sentensi inayoweka hela mbele ni "mental masturbation".

    Angesoma kidogo tu historia ya lugha angegundua kwamba lugha zote ni kelele.

    Hana kipya cha kutuambia.
     
  13. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Haya mambo huwa tunayo sisi watanzania ya kujidai na kiingereza!
     
  14. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    hii ni enzi za wakilisha enhee..
     
  15. Nish

    Nish JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 732
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni ka-ugonjwa kametuadhiri hata nyerere aliwahi kusema mtu akilizungumzia jambo kwa kiingereza hata kama bovu tutalisifia si limesemwa kwa kiingereza
     
  16. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    angalia Familia ya mkulu isikusikie
     
  17. K

    Karry JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kiingereza si lugha tu kama nyingine kwani wanaongea kiswahili hawana hela?
     
  18. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Sioni uhusianao wowote kati ya lugha na hela. Kuna wenzetu wako Uingereza na Marekani na wanaongea Kiingereza kutokana na mazingira wanamoishi. Sidhani kama wote wanazo pesa kwa vile wanongea Kiingereza. Wengune ni 'choka mbaya' hasa. Halafu mafanikio siyo kuwa na pesa peke yake. Ukitimiza malengo yako na nafsi yako ikaridhika umefanikiwa hata kama haikuletei pesa. Kwa mfano, mzazi akiwasomesha watoto wake mpaka kiwango cha Chuo Kikuu anaweza kuridhika kuwa amefanikiwa. Lengo lake siyo pesa bali kuwapa watoto wake fursa za mafanikio katika maisha yao.
     
Loading...