Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiingereza aibu kwa mawaziri wa JK

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Muke Ya Muzungu, Sep 2, 2011.

  1. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2011
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,252
    Likes Received: 1,919
    Trophy Points: 280
    vihiyo
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Sep 2, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
  4. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #4
    Sep 2, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,586
    Likes Received: 2,523
    Trophy Points: 280
    Siyo lugha yake wala simshangai.mbona hamuwashanga waingereza wanapokosea kiswahili?
     
  5. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo hoja yako nini hapa?unaongela kila mtanzania anaathiriwa na lugha yake ya kuzaliwa, sasa unataka ngeleja awe na "accent" kama ya Obama au ya queen Elizabeth. Afadhali yeye mwenye accent yake kule wale wanao-tamani kuongea accent za kizungu. Mbona huwa hatuwacheki wenzetu wajapani, wachina na wahindi wanapoongea kiingereza kwa accent zao na wakati mwingine hakikunyooka?
     
  6. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #6
    Sep 2, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Huo ufananisho wako umeniacha hoi...ina maana hujaona waziri aliepo madarakani anaejua kiingereza mpaka umtaje huyo ex mbunge?
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Sep 2, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Watanzania tuna kazi kubwa. Sasa kwa mfano huyu Ngeleja atoke kwenye Kisukuma, aje kwenye Kiswahili kisha aende kwenye kiingereza huoni ni vigumu. Akifika kwenye kiingereza ubongo unakuwa umesahau ama umechoka. Wangekuwa wanaongea Kiswahili tu kwa kujificha kwenye kichaka kwamba tunapromote kiswahili badala ya kujitutumua kwa kidhungu!!
     
  8. M

    Masauni JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania huwa tunajifanya kuwa wamaana sana na kiswahili, ukiwa nje ya nchi kama hujui kiingeleza wewe ni kishoie tu. nchi nyingi zinazungumza kiingeleza. Serikali inabidi ibadilishe mfumo wa elimu watu waanze kusoma na kujifunza kiingeleza kuanzia chekechea na maana kwamba kmedium of communication iwe ni kiingeleza tu.
     
  9. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #9
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mtoa mada, unataka kuendeleza kasumba ya kutukuza lugha ya wengine siyo?
    Kumbuka mfumo wa elimu yetu unatubainishia kuwa Kiingereza ni lugha ya tatu,
    unaanza na lugha ya asili (kwa mfano Kisukuma kwa Ngereja), Kiswahili na ya tatu
    ndiyo Kiingereza, kwa hiyo unataka aongee accent kama ya Cameron au Obama
    wakati yeye ni Mswahili? This is nonsense!
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Kwel bado tumetawaliwa. Wazir kutojua kiingereza anaonekana kama ametenda dhamb. Mzungu asipojua kiswahil je?. Acha ujinga Ngeleja na wewe tumia Kiswahili.
     
  11. W

    WildCard JF-Expert Member

    #11
    Sep 2, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Jana nilliona "live" ile press conference ya pamoja baada kikao cha Libya kule Paris. Sarkozy aliongea Kifaransa, Cameron akaongea Kiingereza, Ban Ki Moon akaongea Kiingereza chake kile, Waarabu wa Libya na Qatar wakaongea kwa Kiarabu chao. Sisi hapa tunashindwa nini?
     
  12. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #12
    Sep 2, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    bora yupi ajue kiingereza lakini uwezo mdogo wa utendaji??au asijue kiingereza lakini uwezo mkubwa kiutendaji???mtachanganyikiwa sana safari hii!
     
  13. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #13
    Sep 2, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    We vipi kwani ngereja ni waziri wa kingereza au Au ni alikuwa mwalimu wa HGL au english lingustic ? Na kwanza hii sio siasa. Peleka kwenye lugha.

    Hukuwaii kuleta mada kesho unasema Tuna matatizo ya mgao wa umeme sababu ngereja hajui kingereza

     
  14. P

    PauliMasao JF-Expert Member

    #14
    Sep 2, 2011
    Joined: Nov 26, 2007
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tulikuwa kwenye mkutano wa Jumuia ya Afrika Mashariki pale Naura Springs mwezi uliopita Meya wa Arusha Gaudence Lymo alianza kusoma speech yake hivi "Lady and Gentlemens" Hapa hakuna swala la accent bali ni ufinyo wa kuelewa lugha au elimu. Nilijisikia aibu sana kuwakilishwa na meya asiejua kusoma hotuba kwa kiingereza tena ya kuandikiwa. Aliyewakilisha Burundi alitoa hotuba yake kwa kifaransa na kurudiwa na mkalimani. Sisi pia tuanze kuwatumia wakalimani.
     
  15. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #15
    Sep 2, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    sasa kama sio lugha yake anawashwa nini kuongea lugha aiyoijua si angeongea kiswahili tu...
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Sep 2, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    mbona Jk kwenye conference brussels alisema madam chairman!!!!
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Sep 2, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,196
    Likes Received: 16,188
    Trophy Points: 280
    Huyu Ngeleja si aligradyueti na honors pale UDSM faculty of law.....na huko si nasikia ndo kuna manguli wa kingredha....sasa iweje aunganishe unganishe?
     
  18. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #18
    Sep 3, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Afadhali huyo kuna siku Mkuu wa Kaya alikuwa anafanyiwa interview na Clouds Fm siku ya birthday yake. Basi msikilizaji akapiga simu na kum-wish ''happy birthday Mr. President'' jamaa akajibu ''oooh! The same to you''
     
  19. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #19
    Sep 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145


    ha hahahhahahahhahahahha hiyo sitoisahau mbaka nakufaaa...
     
  20. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #20
    Sep 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145


    HA HA HA HA MWITA UMEBADILIKA, DAAHHH.. Ndacha bhono bhonoo...kweli hakuna marefu yasio kua na ncha..na kingereza chako kile ha ha ha kama unatwanga!
     
Loading...