Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kigugumizi cha Naibu speaker leo............

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zipuwawa, Feb 8, 2012.

  1. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Muda huu Naibu speaker amehairisha Bunge mpaka kesho lakini hoja ya Mgomo wa Wa Dr bado unaendelea kupigwa danadana leo ni Mara ya sita wabunge kuja na hoja hii lakini Makinda na Ndugai wameshindwa kabisa kulitolea maamuzi . kwa upande wangu kwa kazi za Bunge sioni haja ya kuwa na Bunge kwani mambo ya dharula kama haja si madogo hata Naibu Speaker anakili haya je kama Kesho kutwa ni mwisho wa Bunge kumaliza vikao vyake.
    Je najiuliza wanatuwakilisha nini Kule Bungeni? hapa naamini swala la viongozi wetu kutokuwa na uwezo wa kutoa maamuzi ni tatizo linalotusulubu Watanzania.........Tuulizane leo wamemaliza kazi mapema na kwenda semina sioni haja ya kuwa na wabunge....Tumewapa haki ya kutuwakilisha lakini wanatuona wendawazimu.....
    Naunga mkono Mgomo wa Madaktari japo naweka maisha yangu katika rehani.
     
  2. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #2
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Tabu kweli kweli
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kimsingi Ngugai kakubari jambo hilo kujadiliwa lakini kasema kanuni za bunge zinahitaji kwamba kabla ya kufanya hivyo lazima wapate ushauri wa kamati ya uongozi. Amewaambia wabunge wa kamati ya uongozi wakutane sasa hivi chemba kuamua pamoja na spika Makinda.
     
  4. l

    luckman JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    wasaniiiii hawa!
     
  5. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Tabia za nchi masikini ndo kama hii.Viongozi awapendi kujadili matatizo wa wananchi wao,Tumbo mbele kwa kila kitu
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa waliomsikiliza Ndugai leo amesema kwamba pamoja na lengo la kusubiri ushauri wa kamati ya bunge inayozungumza na madaktari mambo katika sekta ya afya si mazuri hivyo bunge linaweza kuanza kujadili lakini kwa kufuata kanuni. Kanuni hiyo inataka spika apate ushauri wa kamati ya uongozi ya bunge na jibu amesema atalitoa mchana huu.
     
  7. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #7
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Tatizo la kutawaliwa na vilaza!
     
  8. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,017
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    nawe acha umbumbumbu, si umesikia NDUGAI Kakubali hoja kujadiliwa, hivi unafikiri wanapokubali hoja kujadiliwa inakuwa hapohapo???

    ndugu yangu kukubaliwa hoja kujadiliwa inabidi wabunge wapate muda wa kujiandaa, nw wanaenda kukusanya kashablasha nadhan kesho itajadiliwa bungeni
     
  9. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    wanasubiri maelekezo kutoka kwa 'mabosi wao'. Hii hali ni muhimu kutokea kwa sasa ili huku tunakoelekea tujue kuwa ile theory ya mihimili mitatu (Serikali, Mahakama na Bunge) kuwa kwa haitumiki kwa Tanzania bali mhimili ni mmoja tu - IKULU!
     
  10. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndugai mwenyewe kwa kauli yake kasema kwa sasa shauri hili ni lazima lijadiliwe na bunge. Bila shaka ndio mapendekezo atakayopeleka kwenye kamati ya uongozi ya bunge. Amesema sio kawaida hata kidogo kwa jambo moja kusimamisha wabunge tofauti 6 kuomba mjadala. Kasema kiti cha spika kimeelemewa na maombi hayo hivyo mjadala haukwepeki.
     
  11. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,600
    Likes Received: 3,931
    Trophy Points: 280
    kwahiyo wabunge wakijadili ndo hiyo mishahara ya milioni tatu kwa madaktari itapatikana ama hio ni nafasi yao kujipandisha chati kisiasa?
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nimemsikiliza kwa makini sana Ndugai hakika kwa mara ya kwanza nimemkubari ni jembe la bunge.
     
  13. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Unaposema umbumbumbu unafikiri ni lini watajadili? Siku ya mwisho ya ijumaa hapa kilichotumika ni noble lier haiwezekani useme akubali then ahirishe mpaka kesho bunge leo ni mara ya 6 Wabunge kuja na hoja hii kama amekubali nini kilichofanya wasijadiliane kwenye kamati kabla ni mara ya tatu Ndugai anakutana nalo hili mara ya kwanza alisema mbunge aliyetoa hoja akusema aungwe mkono ndio maana akaipiga chini huu ni mchezo mchafu tu wa Serikali kukatalia hoja isijadiliwe.......
    Kifupi waweza kuwa wewe Mbumbumbu kwa kutojua unachosema.
     
  14. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hili wanalijua ndio maana sasa hivi wamekuwa wakibadilishana na Makinda ili kuogopa kulaumiwa.......ni mara ya ngapi leo inamaana wabunge wanaokuja na hoja hizo wao ndio wenye uchungu? Huuu ni mchezo wa kuigiza tu ngoja uone kesho....ikitoka hapa wanajadili Ijumaa kidogo na kuahirisha bunge hivyo hoja kubaki hewani.
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuna kila dalili kwa bunge la leo kwamba hawatasubiri tena kamati ya bunge inayozungumza na madaktari. lengo lilikuwa zuri kusubiri maoni ya pande zote mbili baada ya serikali kusema bungeni kupitia waziri wa afya. Spika alisema kujadili jambo bungeni kwa kusikia upande mmoja bunge linaweza kushindwa kuishauri na kuisimamia serikali kwa ubora unaohitajika. Bunge likatuma kamati kwenda kuwasikiliza madaktari ofisi za bunge Dar.
     
  16. Mbutunanga

    Mbutunanga Senior Member

    #16
    Feb 8, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanaenda kwenye semina kuhusu hali ya uchumi ( inawagusa sana hasa baada ya posho ya 200000 kusemekana haitalipwa).
     
  17. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #17
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    unapenda vita kuliko mazungumzo.
     
  18. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #18
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    humjui ni mnafiki tu
     
  19. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #19
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivyo ulitaka bunge lijadili hotuba ya waziri wa afya bila kupata maelezo ya madaktari? Wewe hufai hata kupatanisha mke na mume!!!!!!!!!
     
  20. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #20
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Binadamu hawezi kuwa mnafiki kwa kila jambo linalomtoka mdomoni. Unafiki una lengo maalum kama hakuna lengo la unafiki binadamu ni mwema. Sijaona unafiki wa Ndugai katika agenda ya namna ya kufikia suluhu ya mgogoro wa madaktari.
     
Loading...