Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kigugumizi cha Membe katika vita dhidi ya ufisadi...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Dec 3, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Ilipokuwa kupigania matunda ya ufisadi wa rada kurudishwa nyumbani......................bw. membe alikuwa mstari wa mbele na alifikia hadi kudai ya kuwa kukataa kwa serikali ya uingereza ilikuwa inafanya ukoloni mambo leo.......................lakini inapokuwa dhuluma ya uongozi uliopo dhidi ya raia wanyonge wa hili taifa kupitia kashfa za meremeta, rada, epa, kujivua gamba ndani ya chama chake cha ccm...................................n.k..................................membe huwa kimya au hupatwa na kigugumizi kizito kukemea maovu ndani ya jamii yetu.................kweli kimya kingi kina mshindo mkuu.................

    hela ya epa iliyorudishwa wajanja tayari wameitafuna........................lakini hutamsikia membe akiongea lolote hapo..........hapo hana macho ya kuona lolote......hela ya rada iliyorudishwa tayari ipo kwenye mahesabu ya kutafunwa kwa mara ya pili...................................membe huko hayupo hutamsikia........................yeye kazi yake ni kupandisha sauti na huku udenda ukimdondoka kwa kutetea na kupigania kuwanyamazisha mabalozi waliopo nchini wasikemee maovu ndani ya jamii yetu akidai kwa kufanya hivyo ni kuinglia uhuru wetu.............................

    lakni inapokuja kutembeza bakuli yupo mstari wa mbele kurudi kwa hao hao wakoloni mamboleo kudai kibaba cha unga..................hawa ndiyo bora viongozi badala ya viongozi bora.............................na hivi sasa wanajipanga kutwaa dola............

    huko tuelekeako kutakuwa kubaya maradufu kulikoni tulipo hadi hapo tutakapoanza kutafakari aina ya ubora wa viongozi tulionao................................................
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    ni mswahili mwingine anayetaka nafasi ya urais'unafikiri kwa nini amebadilisha dini uzeeni?
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280

    Ahsante sana Mkuu Ruta...wote wanaotajwatajwa kwamba ndio watakuwa wagombea wa magamba 2015 wako kimya kabisa kwenye issue ya ufisadi halafu ndio wanataka kuiongoza nchi!!! Utawezaje kuiongoza nchi wakati ulishindwa kusimama hadharani kutetea maslahi ya nchi pale nchi ilipokuwa inaporwa usiku na mchana? Halafu ukishaingia Ikulu ndio utaweza kutetea maslahi ya nchi? Wote hawa ni wasanii tu wanataka kujinufaisha tu.
     
  4. M

    Mabewa Senior Member

    #4
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 30, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu mm nipo upande wake ila amenitisha kwa ukimya wake japo najua anapigana chini ya daraja mana namjua yule komandoo ila tupe full details amebadilisha dini gani?kutoka dini gani?na lini...weka vitu mkuu.
     
  5. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa Mhe Membe na ufisadi si rahisi sana kutenganisha maana hata siku moja hajawahi kukemea janga hili la taifa hadharani wala kuonyesha juhudi zozote za dhati kuutokomesha kabisa nchini.
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    inasikitisha sana,mbona hajajibu watuhumiwa wa rada serikali itawafanyaje?ila kudai pesa anakua na kihere here.
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Membe hana usafi wowote, watu wanasubiri atangaze waziwazi nia yake ya kugombea urais ndio wafungue kabati!
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    HE ALIBADILISHA DINI???
    naipata kwako!
     
  9. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Alibadilisha dini ili akidhi vigezo vya JK ili aachiwe kiti!!
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Kama waziri wa Mambo ya nje lazima anafuatilia siasa za marekani na jinsi Herman Cain wa Republican party anavyoumbuliwa madudu yake yanayomfanya asistahili kuwa mgombea wa urais; kwetu hapa ufuska sio dili lakini kwa madudu ya Membe yatakayofumuka akitangaza nia ya kutaka kugombea hiyo itakuwa Tsunami!! Salama yake akae kimya atulie ama sivyo madudu yake aliyokuwa anafanya na rafiki yake muethiopia mfanyabiashara aliyekuwa anaishi Mbezi beach yatafumuka, na hii ni tip of the ice-berg!
     
  11. Alwatan

    Alwatan JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwani Lowassa nayeye amewahi kukemea ufisadi gani mkubwa zaidi ya kutisha watumishi wa halmashauri???...

    Wote hawafai.

    Masfisadi kweli noma, mmeamua kumtungia amebadili dini uzeeni? Hebu tuambieni kivipi mseminary yule mpaka abadili dini,
    mafisadi wakishika nchi hii ndiyo tutajua walivyotayari kufanya lolote kulazimisha wanalolitaka wao liwe.
     
  12. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Du! Ndo maana sijamwona kanisani tokea pasaka, alikuwa akisali St. Joseph! akina Aloycius Mujulizi ni wengi kumbe..
     
  13. S

    Sheba JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Napenda kutofautiana na mtoa hoja. Umeshindwa kutofautisha mambo mawili, WAJIBU na MAMLAKA. Siamini kuwa Waziri Membe ana nguvu na sifa ya kimungu ambayo mtoa mada anataka kumpa. Kwamba Membe anaweza kushitaki, kufunga na hata kuumba na kuhitimisha kila jambo. Membe ni Waziri wa Mambo ya Nje, Mjumbe wa NEC na Mbunge wa Mtama tu. Hana mamlaka ya kushitaki, kuteua wala kufukuza.

    Membe ni mmoja kati ya Mawaziri 13 waliowahi kuwa Mawaziri wa Mambo ya Nje toka tupate uhuru. Hakuna Waziri hata mmoja huko nyuma ambaye amewahi kuwa na mamlaka ya kushitaki, kufukuza wala kuteua. Hivyo, Waziri Membe si Waziri Mraba ni Waziri kama Waziri mwingine.

    Waziri Membe kama kiongozi anao WAJIBU wa kukemea maovu katika jamii ikiwemo ubadhirifu na ufisadi. Membe kwa bahati mbaya MAMLAKA aliyonayo inamdhibiti kushughulikia maovu na ubadhirifu ndani ya Wzara aliyokabidhiwa pekee, na MAMLAKA hiyo imeainishwa katika 'Instruments' alizokabidhiwa alipoapa.

    Kwa upande wa WAJIBU, Membe ndiye Waziri pekee katika Serikali ya Awamu ya Nne ambaye amethubutu kusema wazi kuwa wapo Watuhumiwa wa Rada nchini na wanapaswa kufikishwa mbele ya Sheria. Alilisema hili wakati akiwasilisha hotuba yake ya Bajeti mwaka huu( Rejea Hansard). Mawaziri wengine wote wamekuwa wakikwepa kulitamka hilo na wamekuwa wakidai kupatiwa ushahidi. Membe ametekeleza WAJIBU wake mkubwa zaidi wa kutetea maslahi ya taifa kwa kuvalia njuga fedha za Radar hadi Serkali ya Uingereza na BAE wakasalimu amri. Aidha, katika hili ameshirikisha hadi Bunge.

    Sasa Membe amekamilisha WAJIBU wake na ametumia vyema MAMLAKA yake kama Waziri wa Mambo ya Nje kusimama kidete na kuongoza mapambano hadi fedha zmepatikana. Hata kama angependa kwenda mbele zaidi kuwashitaki watuhumiwa, MAMLAKA yake haimruhusu. Hata pale palipokuwa na Kesi ya Mahalu ambayo ilianzia katika Ubalozi wa Tanzania Rome, MAMLAKA iliyoshitaki ilikuwa ni PCCP,DPP na Mwanasheria Mkuu.

    Nahitimisha hoja yangu kuwa Membe hana mamlaka ya Kimungu. Amekamilisha vyema WAJIBU wake na ndani ya MAMLAKA yake. Hata angekuwa na mabaya kiasi gani, anapaswa kupongezwa kwa hili. Swala la RADAR linapaswa kuulizwa kwa wenye MAMLAKA ya kuchukua hatua kuanzia pale alipomalizia Membe.
     
  14. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,082
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 180
    Tatizo ni sisi wapiga kura hatupendi watu wanaokemea ufisadi...Dkt Slaa si alikemea sana ufisadi kabla ya uchaguzi 2010!!
     
  15. S

    Sheba JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ha kumbe kabadili dini anasali mskiti gani?.
     
  16. sam2000

    sam2000 JF-Expert Member

    #16
    Dec 3, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 408
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    When you see a man changing his religion due to some influence from another person, that person is not fit to be leader at all!
     
  17. m

    mlagha Member

    #17
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa mbona mtoa mada hataki kusema lolote kuhusu richmond au kwa mtoa mada suala hilo siyo muhimu ama linamhusu. Lamsingi nililotaka kujua hivi sasa hivi membe anasali mskiti gani? . Kuna ushahidi gani kuhusu madai kwamba membe kabadili dini.
     
  18. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #18
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    hapo ndipo kasheshe ilipo........................wagombea auraisi ndani ya ccm karibu wote wapo pale kupigania julinda wao na mlai zao walizozipata kwa njia ya uporaji hawana lolote la kulisaidia hili taifa............
     
  19. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #19
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    yeye anapigania mkate wake tu hana la ziada hapo........................mambo ya dini yawe kweli au la hayana maana kwa sababu kama yeye ni mtetezi wa dhuluma dhidi yetu dini yake haina msaada kwetu..........
     
  20. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #20
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    nimezitaja baadhi tu na ndiyo maana nilisema n.k.................
     
Loading...